DTR - Sinh nhật 5 tuổi

[Thủ thuật] Tắt tính năng tự phóng lớn cửa sổ trong Windows 7
TDNC
10 nămBình luận: 49

Win 7 có một tính năng khá hay đó là Aero Snap, tự phóng lớn cửa sổ làm việc khi bạn kéo cửa sổ đó đến sát màn hình hoặc khi kéo rê một cạnh cửa sổ đến sát mép của màn hình làm việc. Tuy nhiên nếu không thích thì bạn vẫn có thể tắt nó đi ngay chính trong Control Panel mà không cần cài thêm phần mềm trợ giúp hay mò mẫm chỉnh sửa trong Registry.

Các làm như sau:
  • Bấm nút Start > Control Panel.
  • Chọn Easy of Access > Change how your mouse works.
  • Chú ý đến phần Make it easier to manage windows > Đánh dấu chọn mục Prevent windows from being automatically arranged when moved to the edged of the screen.

Xong bấm OK để lưu lại. Vậy là bạn đã tắt đi tính năng Aero Snap rồi đó, khi nào muốn bật lại tính năng này thì bạn bỏ dấu chọn trên đi.

Theo LifeHacker
48 bình luận
hai_X2
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay....dùng win thấy cái này k thích lắm mà k biết off tn
Em lại thích để như vậy chứ bác. Đúng là tùy sở thích cảu mỗi người thật
hay thế tắt thì uổng ;)
thi3f2605
TÍCH CỰC
10 năm
1 tính năng hay như vậy tắt đi thì em dùng XP cho nhanh lên Win 7 làm gì cho nó phí 😁
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
1 trong những tính năng rất hay của win7 mà có thằng chê dở :cold:
[xda]
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks đã chia sẻ cùng anh em, cái này đúng là "cũ người mới ta" hihi
Vọc Win7 biết từ lâu rồi. Rất tiện lợi 😃
V2TV2T
TÍCH CỰC
10 năm
rất hay, dùng cái kéo kéo này nhiều lúc bực mình
solitary151
ĐẠI BÀNG
10 năm
em xài cực nhiều tính năng nay . qua win XP xài không có hơi khó chịu
rất thích tính năng này và dùng thường xuyên, không nên tắt 😁
Cái tính năng này là 1 trong những tính năng dễ nhận thấy hay nhất của win 7, tắt nó đi thì thôi xài vista cho rồi =))
cái này cũng bình thường thôi... anh em sài rành, tinh mắt thì biết ngay, mình thấy cái đó rất hay là khác, biết để tắt cho vui chứ ai mà đi tắt.... sài mac còn phải cài thêm app để có cái này ấy chứ....
firestork
TÍCH CỰC
10 năm
Tắt cái Aero Glass đi.
Tuan777
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hẳn là quá vô dụng, giờ tớ đọc bài nên mới biết đấy chứ 😁 tuy nhiên hơi nhảm 😆
tính năng hay mà tắt đi thì hơi phí công sức của người viết ra nó 😁
qutu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tắt ngay,cái này nhìu lúc bực mình
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinhs nangw này rất hay sao nhiều bác lại chê nhỉ. Em thườngthuờng xuyên phải làm việc với 2 cửa sổ, chỉ cần kéo 1 cái sang trái, 1 cái sang phải a chia đôi màn hình ngon lành. Kết hợp với quả màn wide 22 inch nữa nên thấy rất tuỵet
Càng ngày càng thấy trang chủ Tinhte có mấy bài viết nhảm kô thể chịu nối. Một cái thủ thuật nhỏ tí xíu bằng cái mắt muỗi cũng cho lên. Kô đỡ được!
cái này cũng thuận tiện cho nhiều việc lắm chứ 😁 nhưng nếu ai ko thích thì cũng có thể tắt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019