[Thủ thuật] Tinh chỉnh touchpad trên laptop Windows của bạn

Duy Luân
20/3/2012 22:51Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oh , biết thêm nhiều tính năng mới ....!
sao em cài srybe roi ma vẫn không xài được tính năng nhấn 3 ngón rồi viết ký hiệu để vào chương trình. Mong các bác đã xài được tính năng này chỉ giúp em với. Thankssssss....!
el_nin0
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sài không dc>>> có ai giúp hem máy của mình là AH530 của fujitsu
Nguyennhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay bổ ích quá..............
Mình xai Thinkpad T510 thì có touchpad ko ....
Ubuntu ko có nhỉ. Ko dùng đc cảm ứng đa điểm. Ko biết có cần cài thêm cái j nữa ko.
xét về touchpad thì chưa touchpad nào qua dc touchpad của mbp :-s hùi nhỏ chưa xài nghe k tin, cười khẩy bảo nhảm shit. Nhưng khi xài rùi thì hoàn toàn đồng ý, nhìu khi chẳng mún xài con chuột ko dây theo lun, touchpad quá hoàn hảo.
pktuyetdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oánh dấu bài viết hay ...
minhdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank, bài viết rất hữu ích:dance::dance::dance:
Sao em xài cái touchpad V7.2 cài driver mới của synaptics thì có đa điểm như cuộn bằng 2 ngón tay, nhưng không mượt được, không bằng cuộn một bên. Em nghĩ cái trackpad của em nó chỉ giả lập đa điểm hay sao đó, chứ không phải trackpad đa điểm như của Macbook nên không mượt. Ví dụ như cuộn bằng 2 ngón tay thì em phải để hai ngón tay ngang nhau, cuộn thẳng đứng chứ để xéo một tí là nó không cuộn được.
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Duy Luân ơi mình dùng Synaptics v7.2 trên máy SAMSUNG nhưng sao nó không có Sensitivity với Virtual Scrolling như bác vậy? Sẵn đây mình cũng hỏi luôn là làm sao mình có thể Update cái Synaptics này vậy, thank bác 😃
Một số touchpad vẫn là đa điểm nhưng không "thực sự" hỗ trợ cuộn bằng 2 ngón nên hiện tượng chập chờn sẽ diễn ra. Một cách rất đơn giản để giải quyết đó là bạn đừng đặt đồng thời hai ngón tay mà đặt một ngón xuống trước một chút xíu thôi là máy sẽ nhận. Tuy nhiên đúng là đặt hơi xiên xẹo sẽ rất khó được. Còn với một số touchpad cơ bản đã có chức năng cuộn hai ngón - tức là ko phải cài driver "độ" của Scrybe (ví dụ của Dell Vostro 1430) thì thao tác này cực kì mượt và chuẩn xác.

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:32 PM ----------

Nếu bác dùng laptop Dell thì phần lớn máy Dell có chức năng middle button bằng cách ấn cả 2 phím right mouse và left mouse. Nhưng nếu cài cái Scrybe vào thì không còn chức năng đấy đâu nhé.
Mình đang dùng con Asus K43-vx113, khi đang đánh word thì con chuột nó cứ nhảy lung tung, chắc là do touchpad, nhờ các bác hướng dẫn giùm cách tắt touchpad khi đang đánh word nhé. Driver của máy là Microsoft p/s 2 mouse. Thanks.
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@valkyrie102 có gì đâu bác, chủ thớt hướng dẫn rồi.Bác chỉ cần vô Touchpad Properties=>Chọn Pointing=>Palm Check. Kéo lên tới mức đỏ là hết thôi
minh4994
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony vaio EH thì có dùng được ko bạn😁
mình dùng máy acer aspire 5745, cái touchpad cực tệ, không biết dùng driver gì, có xài được phần mềm này không nhỉ? nhờ các member cho ý kiến./.
@koibito180508 Nếu touchpad không nhạy thì một phần do driver chưa chuẩn và 1 phần do chất lượng touchpad bác ợ. Cài được driver ngon chưa chắc đã khá hơn mấy đâu.
Dung2503
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này hay quá, đánh dấu để nghiên cứu mới dc.
thanks bạn! Bài viết rất hữu ích giờ thì mình biết cách xài touchpad bằng driver elantech rồi 😁
nvntt
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của mình cài elantech touchpad driver rồi dùng tốt....nhưng không biết máy hôm nay sao nó lại không tự khởi động nữa...mình phải vào bật thủ công....ae nsof giúp mình với...mình dùng asus k45
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
sao mà mình thiết lập rùi xài okie, nhưng khởi động lại máy thì trở về bt 😔 , mặc dù đã apply
remove rồi install lai xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019