[Thủ thuật] Tinh chỉnh touchpad trên laptop Windows của bạn

Duy Luân
20/3/2012 22:51Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình thì phải vào touchpad (vào thôi, không chỉnh 1 cái gì nữa hết) thì mới xài được cuộn, xoay... Máy mình là vaio dòng e, có sẵn cảm ứng đa điểm luôn, mình mua về không cài chương trình nào liên quan tới touchpad cả. Làm sao để khi bật chức năng touchpad là xài cuộn, xoay... được luôn.
convit001
ĐẠI BÀNG
11 năm
driver Elantech và driver Synaptics cái nào dùng hay hơn
em thấy cái synaptics sài đã ghê mà cài zô không sài dc
cho e hỏi? vừa e tải bản cylaptics luxpad v7.5 sao không thấy có zoom .máy e đang dùng không biết nghịch linh tinh h không zoom được.
Asus K55VD có dùng đc phần mềm Scrybe k nhỉ mọi người?
Mình dùng Elantech cho con asus K55A mà mỗi lần restart máy hay tắt máy bật lên là máy mình mất các tính năng của elantech phải vào mouse chinh rồi mới sài được ai biết nó bị gì không hic
@trumlateo bạn cài dr đó từ dvd dr kèm theo máy là k bị vậy nữa, cái này k cần bản mới, bản cũ trong dvd cẫn ổn định nhất ;)

Sent from my Dell Streak
sao mình cài cái elen nó ko hiện lên cái gì để mà tùy chỉnh hết nhỉ... lên cái màn hình trắng
Acer E1-431 model mới dính lỗi Touchpad, mình nghi phần cứng có vấn đề, rê mũi tên chuột vào thư mục nó dính file đó giống như click chuột trái giử luôn..tronng Explore mở file Folder dữ liệu mình rê chuột nó dính group di chuyển đi theo luôn nguyên nhóm rất khó chịu, mở website ra đọc báo rê chuột tới đâu nó mở tới đó..mặc dù tay không dính nước gì cả, đã gỡ bỏ driver Elantech nó vẫn bị dù không cài Synaptics.. nếu xài chuột dây thì không có gì
máy e Acer aspire v3-571G, dùng bản elan mới nhất là bản .11 thì không dùng được 3 ngón, bác nào biết acer thì nên dung touchpad hãng nào không và có cả chức năng 3 ngón luôn thì tốt
Cảm ơn bạn, bài viết rất hữu ích! Nhờ nó mà mình làm việc với touchpad hiệu quả hơn!
horizon137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho hỏi máy mình là Hp dùng synaptics. ở phần scorlling khi dùng 2 ngón để kéo văn bản xuống. Khi reset máy lại không dùng được, cài đặt lại thì mới dùng được, lần nào cũng vậy. Có cách nào lần sau không phải cài như vậy không ?
dohoang_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi, máy e là Asus K46CA vừa cài win8.1 pro trên store và đã lấy key qua skype, nhưng không zoom bằng touchpad được, em lên web asus down driver thì win 8.1 không có driver cho touchpad, vậy bây giờ xử lí ntn? Có thể dùng driver khác được không?
@dohoang_nd Bạn thử dùng phần mềm Easydriver để tìm driver còn thiếu. Mình đã thử và thành công
cho hỏi máy asus k55a dùng synaptic scroll bằng 2 ngón có thể trượt xuống bằng cách di bên lề không ạ , nếu có thì chỉnh như thế nào vậy
chu0tjnh
TÍCH CỰC
10 năm
anh Duy Luân ơi em đang điên đầu với cái touchpad của con acer 4738, ví dụ em đang bấm giữ 1 phím nào đó trên bàn phím thì chuột ở touch pad bị vô hiệu hóa, ko thể di chuyển đc, mặc dù em ko cài aap nào tự động tắt touch pad khi gõ cả, bạn nào biết khắc phục giúp em vs
up len nao
cám ơn bạn nhé! phần mềm hay quá
Cho e hỏi chút ạ!!! Taị sao máy e nó lại ko hiện setting lên ạ???😕😕😕
Screenshot (2).png
Cho e hỏi chút ạ!!! Taị sao máy e nó lại ko hiện setting lên ạ???😕😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119