[Thủ thuật] Vài mẹo nhỏ giúp tăng tốc giao diện Unity trên Ubuntu

bk9sw
28/7/2012 6:28Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người cho mình hỏi muốn tạo dual boot win7 và ubuntu thì làm ntn. Mình cài 2 HĐH song song nhưng đến lúc khởi động ko thấy menu boot đâu cả, toàn vào thẳng luôn win7 @@
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoisao_ts Cài win 7 trước, cài ubuntu sau, nhớ format 2 phân vùng swap 512mb( chẳng biêt làm gì) vs phân vùng cài ubuntu với định dạng ext4 ấy. cài ubuntu xong là có menu boot lun
andox_206
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr Swap là bộ nhớ ảo hỗ trợ cho RAM trong hệ thống Linux, khi chạy bất cứ một hệ thống Linux nào Swap luôn được khuyến cáo là đặt = 2 lần lượng RAM hiện có. nhưng hình như ram dung lượng cao rồi thì khỏi cần dùng
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
Năm ngoái mình có xài qua Ubuntu, cảm nhận là dùng cũng tốt, chơi CS không giật (dùng wine), thế nhưng mà nóng máy kinh (Đấy là con laptop), còn khi cài lên PC thì lâu lâu gặp hiện tượng router tự reset (nhà mình router nối với PC qua USB còn cổng Ethernet thì cho laptop), phải vào điền lại username và password thì mới vô được, lâu lâu còn trở chứng đèn báo đủ nhưng PC không vào mạng được (laptop thì vẫn vào được), lại phải log out log in. Không biết bạn nào có bị như trên ?
@Sireto Flash lại firmware cho cái modem đi bạn
Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
@khanh231988 Giờ đang cài win XP nên chả flash 😁 Dù sao cũng cám ơn bạn
@Sireto Bác mua có modem 4 port về xài cho khỏe :D
lomo2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn thay thế được thôi nếu bác nào không sử dụng photoshop. riêng mình thấy thì cái gì trong linux(distro ubuntu) cũng làm được mà. thi thoảng chỉ mở window lên ngắm lại tí rồi lại chuyển qua ubuntu ngay. tiện hơn rất nhiều, nhất là trong cái quản virut.
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
Bỏ unity chạy qua KDE rồi 😆) KDE tuỳ biến đẹp hơn 😃
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
12 năm
tối qua vừa cài bản 11... dùng rất là phê,,, ubuntu chạy thực sự nhanh và mượt. cảm giác dùng hđh mới rất là thích mặc dù dùng cái mới có đôi chỗ không quen lắm.
nldquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
scofield_17 said:
Bác này nói như nào chứ, chắc lần đầu tiên dùng máy tính thì không dùng Win thì dùng cái gì....

Lần đầu tiên dùng máy tính của mình là 18 năm về trước, và xài DOS 😁
formica
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ubuntu càng ngày càng nặng mình công nhận. giờ đang xài bản 10.04. tuy nó không thân thiện như bản 10.10 dùng lần đầu nhưng được cái còn hỗ trợ và không có báo cáo có bản cập nhật mới :p. unity. gnome 2 và gnome 3 dùng đều thích cả. :p
thật sự mà nói Linux nói chung hay Ubuntu nói riêng là 1 HDH mở rất hay..giao diện phải nói là rất đẹp và dễ tùy biến..mình cũng từng xài qua song song với windows..nhưng xài vài bữa mình phải xóa vì có khá nhiều phần mềm xài wen thuộc trên win mà sang Ubuntu mình gặp khó khăn..nhưng nói chung mình thích giao diện Ubuntu
Khà khà, em làm quen với ubuntu từ năm cấp 2, hình như từ bản 6 thì phải, cái hồi đấy dùng mới phức tạp cơ mà vấn không nản chí. Bây giờ quen rồi thành ra chuyển hẳn sang ubuntu, những phần mềm như PTS thì em chạy bằng wine, nói chung là dùng tốt. Lời khuyên cho những bạn nào thích khám phá và sự đơn giản là nên dùng ubuntu. Ubuntu bây giờ(bản 12.04) dùng khá dễ, những phần mềm có trên máy hỗ trợ rất tốt nhu cầu của một người dùng bình thường, hơn nữa lại đỡ được cái tiếng xài phần mềm cờ dách, cả lớp ĐH có mỗi em dùng ubuntu thế là lại thành hàng độc. Bây giờ em vấn cái song song ubuntu và windows để đề phòng khi cần thiết nhưng gần như chẳng bao giờ vào windows cả.

Nói gì thì nói, mọi cái đều có 2 mặt, vấn đề là chấp nhận thế nào thôi, lắm bác cứ chỉ trích ubuntu này nọ cơ mà bây giờ ngồi mà lọc "tội" thằng windows thì ra hàng tá ấy chứ.
1 phiếu cho em ubuntu vì sự tiện dụng + vẻ đẹp của nó,nhất là không phải toát mồ hôi mỗi khi cài phần mềm vì key với trả c.r.a.c.k. :d
giao diện unity của ubuntu 10 đẹp nhưng mà mình vẫn thích dùng ubuntu 8 hơn, vì vừa nhanh vừa nhẹ.
chưa xài linux nhưng công nhận thấy đẹp thiệt
Ubuntu 12.04 LTS ì ạch cực kỳ nếu đem so với Windows 8.
Trên tinh tế có bài gõ tiếng việt trên ubuntu nè: http://www.tinhte.vn/threads/527220/ (comment cuối cùng đó)
Em nghe các bác chém gió ác quá nên chẳng biết em yêu Backtrack từ khi nào ;))
Em chẳng biết gì về lập trình ngoài vọc Python 😔(

Bác nào cho e con đường nào tốt hơn con đường em lạc lối không ạ !
@vuacakiem Vậy tốt rồi còn gì nưa ^^
Mình cũng viết dc vài ba script python nhỏ để làm công cụ flood web chơi.

Gửi từ HTC Vision của tôi
nldquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuacakiem Hồi xưa làm Python cả năm trời, sau đó sang dự án khác. lâu lắm rồi k viết python, giờ bác nhắc lại thấy nhớ nhớ 😁
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng Ubuntu 12 với Virtural Box,chạy chậm vãi, chả tìm được ổ đĩa cứng đâu --> nản
sao toàn những thứ quen thuộc, có gì mới không?
hông xài ubuntu tê tê, xài mint 13 và ubuntu 10.04 thôi.
Dùng Ubuntu công nhận nhẹ nhưng kén Soft quá
@hailongplus91 vô getdeb tha hồ, hoặc sỏuceforge cũng ok
@hailongplus91 không phải ubuntu kén soft mà các nhà phát triển không chịu viết cho ubuntu vì thị phần nó nhỏ ở mảng desktop so với windows, và một nguyên nhân nữa là linux quá nhiều bảng phân phối.
hđh Linux là j 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019