[Thủ thuật WP] Thêm tuỳ chọn mở bằng MetroTube khi xem video YouTube trên IE

bk9sw
17/3/2014 15:59Phản hồi: 35
[Thủ thuật WP] Thêm tuỳ chọn mở bằng MetroTube khi xem video YouTube trên IE

Khi bạn mở video YouTube từ một đường dẫn hay đơn thuần là xem video bằng duyệt web bằng IE trên Windows Phone, video sẽ được mở ngay trong trình duyệt và chất lượng của video khá kém, không có tùy chọn chất lượng 720p hoặc cao hơn. Vì vậy, nếu muốn dùng một phần mềm chuyên dụng để mở video YouTube khi đang duyệt web, bạn có thể tham khảo thủ thuật từ MetroTube dưới đây.

MetroTube là một ứng dụng xem YouTube thay thế nổi tiếng trên Windows Phone do Lazyworm Apps phát triển. Để người dùng có thể chuyển video đang xem từ trình duyệt IE sang MetroTube, nhóm phát triển đã tạo ra một đoạn mã JavaScript để đơn giản hóa quá trình này. Những gì bạn cần làm là:

MetroTube.png MetroTube_QR.png

Cài đăt MetroTube nếu chưa có bằng mã QR. Nếu sử dụng điện thoại WP để xem bài viết này, bạn nhấn vào logo ứng dụng để cài đặt trực tiếp:

• Dùng điện thoại Windows Phone, truy cập vào trang http://metrotubeapp.com/openinmetrotube.html
  • Chép đoạn mã JavaScript soạn sẵn tại Step 1
  • Kéo Menu của IE lên và chọn thêm một trang ưa thích (add to favorites)
  • Trong khung đường dẫn (Web address), bạn dán đoạn mã vừa chép vào, đặt một cái tên chẳng hạn như "Mở bằng MetroTube" và nhấn nút lưu (Save) bên dưới

Cách sử dụng rất đơn giản, mỗi khi bạn mở một video YouTube nào đó bằng trình duyệt IE, bạn chỉ việc kéo thanh Menu, chọn favorites và chọn "Mở bằng MetroTube" như đã lưu. Video sẽ tự động được mở lại bằng ứng dụng MetroTube và bạn có thể xem với nhiều tùy chọn hơn.

Dưới đây là video hướng dẫn của MetroTube:

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP là sự lựa của tôi, tôi yêu nó! còn bạn? 😃 (cơ mà mình chưa thấy cái app youtube nào thật sự tốt cả)
@lenhan2311 YoutubeHD 😃 hơi bị ưng luôn

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@kay1407 App FB chậm, Noti lúc nhanh như tên lửa lúc chả thấy đâu. Nhắn tin thì phải F5 :v. Nói chung là nhiều thứ khó chịu lắm. CHờ chính chủ xem có khác không 😔. Cơ bản là do WP chứ không phải do App :v
@lucas_mufc App fb chính chủ lâu rồi mà 😁
@kay1407 Của MS mà. Chờ cái của Facebook Inc ấy. Với cả Wp không đa nhiệm được hoàn toàn. Chán hơn cả S60.
mình thì thích lướt bằng IE hơn, vì đỡ phải cải tốn dung lượng và nhu cầu coi thì ít.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Thật là độc đáo. WP ngày càng hay.
seavn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Định mua HTC 8X mà thấy dùng Lumia 520 của vợ cũng đã bực mình rồi nên thôi mua BB 9900.
Hy vọng bản cập nhật sắp tới sẽ tốt hơn nhiều!
@seavn chả có gì sai lầm hơn =))
@seavn Rồi bác sẽ tiếc 😆)

seavn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenzDK Mình thì ngồi máy tính suốt ngày, mấy cái mạng xã hội thì chủ yếu phục vụ cho pr web chứ ko hay xài trên điện thoại, game thì ít chơi.
Nên tính mua 9900 có phím vật lý nhắn tin với gấu cho thích, nghe gọi cũng tốt.
Theo bác như thế có nên suy nghĩ lại ko nhỉ?
@seavn 😆) thực ra em cũng y như bác, vì quyết tâm dùng internet có giới hạn. Nên mua em 9700 để liên lạc. Nhưng rồi mới chợt nhận ra là không có thì không sao chứ có thì vẫn có phần tốt hơn 😃)) nên cuối cùng vẫn phải mua 1 em cảm ứng
25k à??? không có tiền!
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienproqb272 bác có đọc kỹ thông tin phần mềm ko, apps này đề là trả phí nhưng chỉ cần bản dùng thử đã có tất cả chức năng, mua chỉ để ủng hộ tác giả thôi chứ ko bị giới hạn chức năng hay quảng cáo đâu
"
*Unlimited & unrestricted free trial!* (If you love the app, consider buying it to help us out)"
@vanquyenktb dung thử đc mấy ngày bạn??? hay là thoải con gà mái ạ??
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienproqb272 thoải mái, tóm lại nó để cái mua là cho ai có lòng thì mua ủng hộ nhà phát triển thôi
YO
Youtube HD, Free, chất lượng cao, nhanh, hỗ trợ download, chia sẻ ! Bạn còn cần gì hơn ;)
MetroTube ngon nhất hiện nay rồi 😁

WP tiến bộ từng ngày, nhưng trải nghiệm sử dụng vẫn còn nhiều khuyết điểm. Dùng WP dạy cho bạn biết 2 chữ "hi sinh" và "chấp nhận" :D
@babybungbu công nhận là từ khi dùng WP e đã phải hi sinh nhiều vì cái app youtube, kindle, và facebook cùi mía. Nhưng WP cũng có nhiều cái mà Android ko có đc, sống chung với lũ dần cũng thấy quen :D
LCDanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng thích Youtube HD hơn, xài đó giờ
gacondado
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy muốn mở video trên,trong thớt này bằng metro tube để xem chất lương 720 thì làm sao vậy mod.
Youtube HD quá ngon mà kêu không có cái nào ngon.
Chỉ thích MetroTub khi còn... miễn phí 😆) giờ dùng YoutubeHD cũng rất ưng

inhead_19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenzDK MetroTube bạn dùng bản trial không khác gì bản full hết. Nếu thích ủng hộ lập trình viên thì bỏ 1$ ra mua ủng hộ thui
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
dùng web luôn khỏi phải phiền thằng nào.
dellusa
TÍCH CỰC
10 năm
ghét thằng Kindle trên WP nên bỏ nó
@dellusa Ban đầu mình cũng khó chịu, nhưng giờ dùng bookviser thấy cũng ok. Mịa bọn amazon ko chịu update cái app
còn có thể dịch trang web sang tiếng Việt được mà
hay
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
mình mua cả metro lẫn mytube và quyết định gắn bó với mytube. Nó thực sự rất tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019