Thủ thuật xem lịch sử thông báo trên smartphone Android
vn_ninja
2 thángBình luận: 65
Thủ thuật xem lịch sử thông báo trên smartphone Android
Một ngày chúng ta có thể nhận rất nhiều thông báo (Notifications) khác nhau từ các ứng dụng trên điện thoại. Trên Android thì khi xem xong thông báo ta có thể vuốt ngang để xoá khỏi Notifications center hoặc nhấn chữ CLEAR ALL để xoá hết tất cả thông báo. Trong trường hợp lỡ xoá nhầm một thông báo nào đó chưa đọc và muốn xem lại hoặc muốn xem lại lịch sử các thông báo đã nhận trên điện thoại Android thì ta có thể làm theo những cách sau đây:

Từ Android 10 trở xuống

Ta nhấn giữa vào khoảng trống trên màn hình Home, chọn Widgets. Trong trang Widgets tìm đến phần Settings, nhấn giữ và kéo icon Settings ra màn hình Home.

Sau đó chọn Notification log là xong. Để xem lịch sử thông báo ta chỉ cần nhấp vào widget vừa tạo trên màn hình Home là coi được.

Với Android 11

Trên Android 11 thì Google có lẽ đã nhận ra tầm quan trọng của tính năng này nên đã tích hợp nó vào Settings luôn. Ta vào Settings > Apps & notifications > Notifications, gạt On dòng Use notification history là được. Như mình đã bật sẽ thấy toàn bộ lịch sử thông báo ngay ở dưới 😁

Đó là xem trong Settings, còn ở màn hình Home thì vuốt Notifications center xuống sẽ thấy chữ History, nhấp vào sẽ ra lịch sử các thông báo.

Lưu ý là trên Android 11 chúng ta vẫn có thể làm như cách 1 để xem lịch sử thông báo, có điều xem bằng cách 2 thì sẽ kín đáo hơn một chút, tránh ánh mắt tò mò khi ai đó cầm điện thoại của bạn 😃

Thủ thuật xem lịch sử thông báo trên Android, chúc anh em vui vẻ :D
Thích nhất ở Android 11 họ đã học iOS khoản gom thông báo, đỡ rối mắt.
@lexcuong bác nói ngược vl
@lexcuong android thì các phiên bản của samsung, asus hay miui nó gộp từ lâu rồi
xong đến thằng android gốc cải tạo lại
thằng ios là gộp sau cùng
quocdat023
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@lexcuong Samsung android nó làm từ đời tống rồi ios copy thì đúng hơn
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
1 tháng
@quocdat023 Samsung S10 sao em ko xem đc lịch sử theo cách 1 nhỉ bác?
spy179
TÍCH CỰC
2 tháng
toàn tắt hết thông báo
@GhostRiley Để phục vụ nhu cầu cá nhân khi cần, vậy cũng phải hỏi 😆 mình dùng smp để rút ra đọc báo khi rảnh thôi. Còn các thông báo đa phần là rác, khi list fr lại cứ toàn tầm 3,4k trở lên thì việc để thông báo mới là thảm hoạ. Họ cần liên lạc gấp thì sẽ call, còn nhắn tin là mặc định có tian chờ hồi âm nên chả quan trọng jh khi bỏ lỡ hết cả
juha8x
TÍCH CỰC
2 tháng
@AZwarrior Cùng quan điểm, chỉ để mỗi thông báo zalo, mail, cuộc gọi, sms, còn lại tắt hết
@spy179 Vậy dùng trắng đen nghe gọi cho xong.
spy179
TÍCH CỰC
2 tháng
@HuynhDacY Đang dùng trắng đen nghe gọi mà bác, khi nào cần thiết mới dùng zalo hay mess để gọi cho bạn bè thôi. Smartphone thì gắn dc 1 sim 4G thôi. Có ai bắt buộc dùng smartphone phải nghe gọi nhắn tin đâu nhỉ.
cái này hay nè, e hay bị miss thông báo trên android vì nó quá nhiều và hiển thị dày đặc
@flower_cutter Đúng rồi, iOS mà k kéo xuống xem thì k biết máy mình có thông báo. Cơ mà iOS nó có hiện số thông báo trên icon nên cũng ít khi bị lỡ. Android thì k phải máy nào cũng có tính năng này.
@flower_cutter Với lại Android mà dùng 2 máy thì hệ thống thông báo của nó chán luôn. VD 1 máy chính mình dùng thường xuyên, máy phụ tắt mạng thỉnh thoảng mới mở ra kết nối mạng chẳng hạn, thông báo cũ mèm mình đã xem rồi nó đẩy về liên tục như súng tiểu liên. Nản cực kì. iOS đọc rồi là nó k báo lại nữa, kể cả trên thiết bị khác
@zer0_7 Trường hợp máy cũ máy báo lên thì máy mình ko bị. Có win10 mở lên mail cũng báo nhưng báo xong nó ko còn hiển thị chưa đọc nữa.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
1 tháng
@bk9sw Cái app nào spam quá thì bác nên tắt thông báo đi chứ
Càng đơn giản càng tốt.
Máy xấu xúc phạm người nhìn
Mẹo hay,cảm ơn mod nhé!
Hay quá mod ơi 😁
Hầu như mình dọn sạch sẽ tất cả thông báo mỗi ngày, nhìn thấy có nhiều thông báo rất bực mình.
@helldragon Cái nào ko cần bạn nên cho off luôn đỡ mệt nhất là 3 cái app shoppe tiki vv thông báo tràn lan mình cho off hết
@sharinran141 Nếu chỉ mua hàng thì vậy cũng được chứ có bán hàng, off hết lại không biết có đơn mới
Cũng có nhiều app khá là khó lựa chọn giữ việc off thông báo hay không. Như app bank, để thông báo thì sẽ luôn biết biến động số dư, nhưng vậy thì cũng nhận luôn thông báo quảng cáo của app bank.
@Vmemory Mình xài bên vcb cả tháng chắc đc vài qc nên cũng ko đáng kể
Tắt thông báo của hầu hết các ứng dụng, chỉ để lại ứng dụng chat và ứng dụng liên quan đến tiền. Nhiều thông báo hệ thống còn muốn tắt đi nhưng Android nó không cho chỉ cho Silent.
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này giờ mới biết
ngxhuy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cứ xem qua email cho chắc 😆
@ngxhuy vãi, giờ còn sim mạng nào vào dc đấy bác?
MrCent
TÍCH CỰC
2 tháng
@If you dont mind LogicMail pull mail chứ không phải push mail, cứ để hẹn nhảy thời gian ngắn cũng được mà
@ngxhuy Giờ chắc ko còn nhà mạng nào còn gói Bis cho Bb nữa đâu nhỉ.
ngxhuy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MrCent Cấu hình Dovecot trên máy chủ vẫn push được nha bác (Chủ yếu phải cấu hình tầng server nó mới PUSH còn không sẽ là Pull), nhưng chập chờn không ngon bằng BIS. Nhà dư cả tá máy Android chả dùng làm gì nên em config cho nó đẩy Notify vào hòm mail luôn, tiện nhiều đường lắm. Dùng mấy app push mail để nhận trung gian. Cầm mấy con BB cảm giác bấm vẫn phê hơn cảm ứng nhiều. Tất nhiên phải thủ con Android trong túi khi cần, qua rồi cái thời đại bắt tay với nhau thành các liên minh để đưa ra chuẩn chung, thằng l nào cũng khư khư riêng mình. Email, Telegram, và XMPP vẫn là chân ái...
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhưng chỉ được ít thời gian, khoảng 2h trước đó. Có cách nào xem lịch sử thông báo lâu hơn không?
Kiên.cp
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vẫn chưa lên được 11 để trải nghiệm
Ngon thanks mod mình xài pixel 4xl mà giờ mới biết 😃
Tee K
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Android cài app Filter Box và trải nghiệm thử đi mấy bác
Hữu ích đó, cám ơn mod
Đã làm theo và máy mình Android 10 không thấy có mục Notification history 😂
Samsung note 8 không tìm thấy đâu. Haizz
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019