Thử tính năng "Lọc tiếng người" Voice Isolation trên Final Cut Pro mới: rất ấn tượng

Nam Air
15/4/2022 7:51Phản hồi: 27
Thử tính năng "Lọc tiếng người" Voice Isolation trên Final Cut Pro mới: rất ấn tượng
Ở bản nâng cấp 10.6.3, phần mềm dựng phim Final Cut Pro X có thêm tính năng Voice Isolation, mình thử nhanh cho anh em xem. Cảm nhận cá nhân là rất ấn tượng luôn anh em!

Demo nhanh:

Để bật tính năng này thì anh em chỉ cần tick vào mục Voice Isolation là xong, không cần phải chờ đợi render gì luôn là nó đã tách tiếng được rồi.

Screen Shot 2022-04-15 at 14.18.08.jpg
Anh em tick vào ô Voice Isolation ở phần Audio (Biểu tượng cái loa) nằm ở góc trên bên phải.

Screen Shot 2022-04-15 at 14.20.11.jpg
Ở mức cài đặt 50%, mình thử với clip đứng nói ngoài đường thì thấy tiếng nói của mình được tách ra khỏi tiếng nền xe khá nhiều, thấy rất ấn tượng.

Screen Shot 2022-04-15 at 14.23.18.jpg
Ở mức cài đặt 100% thì gần như máy tách hoàn toàn tiếng nói của mình ra luôn, một số âm thanh như tiếng nẹt pô xe cũng bị loại hoàn toàn ra khỏi clip, thực sự rất ấn tượng. Tuy nhiên khi để ở mức 100% thì tiếng mình sẽ bị méo đi chứ không còn nguyên gốc.

Nói chung thử nhanh thì mình thấy tính năng Voice Isolation này có tác dụng ngon.
Dùng cho trường hợp quay thu tiếng ở nơi ồn ào, cần lọc bớt tiếng ồn. Tiếng lọc ra sẽ bị méo đi ít nhiều, nhưng mình thấy vẫn ngon hơn là bị ồn.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự rất ấn tượng
tohaitrieu
TÍCH CỰC
2 năm
Tính năng này có lâu rồi chứ nhỉ. Năm ngoái mình làm đã sử dụng nó và lọc rất ấn tượng
@tohaitrieu Nếu bạn dùng 10.6.3 beta có thể có
tohaitrieu
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Final Cut mình mua, install từ App Store thì là bản Final chứ đâu phải Beta?
tientram0407
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tohaitrieu Có thể bạn nhầm voice iíolation với noise removal chăng
Pyong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chà chà
@Pyong Khá ổn hehe
Pyong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Dân mới chơi Mac vô Mini xài ổn ko bác? Hay là chờ Air M2
@Pyong tùy nhu cầu bạn dùng tại chỗ hay di động nữa đó bạn,
rayz
TÍCH CỰC
2 năm
"rồi mấy hãng bán micro đi bụi hay gì"

tiếng thở dài từ bàn họp các CEO hãng âm thanh.CEO các hãng rode, saramonic, deity. . . than thở 😔
thằng CEO Taskstar khóc chạy đi rồi, CEO BOYA đang theo nó sợ nó làm bậy :( khổ qué mà
@rayz Méo tiếng thì cũng có hay ho lắm đâu mà so với chuyện dùng Micro chuyên bạn
@rayz ceo mấy hãng micro cười khẩy rồi đi ra bạn ơi, 100% éo hết cả tiếng
@rayz Này chủ yếu để chữa cháy thôi bác hehe
@Góc cô đơn Nhiều lúc cần chữa cháy thì có méo tiếng vẫn hơn là không có tiếng đó bác
CellonC
CAO CẤP
2 năm
Adaptive Noise trong Pr có từ đời nào rồi
@CellonC ok bạn
_tkn_
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trên AppStore mới chỉ có 10.6.2 nhỉ
@_tkn_ bạn ktra lại update nhé
ngon
jeetkunedo
TÍCH CỰC
2 năm
ủa, bản mới nhất Final Cut Pro ra mắt cách đây 2 ngày chỉ mới là 10.6.2 thôi mà? Bác chủ nâng lên được 10.6.3 rồi ư?
@jeetkunedo lên rồi đó bác
100% thì méo thiệt, chứ đâu đó kéo về 60-70 thì khá là OK đó nghe 😁
vẫn tin dùng FCP mấy năm nay
ngon thế
em 10.6.3 nhưng không thấy phần này ạ, cao nhân chỉ giáo giúp em với <3
Sự đa dạng và linh hoạt với các plug-in và tính năng bổ sung đem đến cho người dùng nhiều khả năng sáng tạo.link cho mọi người tham khảo https://tinyurl.com/7pjrzpfm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019