Thử tính năng nhắc rửa tay trên Apple Watch
Didu
1 thángBình luận: 50
Thử tính năng nhắc rửa tay trên Apple Watch
Apple mang tính năng đếm ngược thời gian và nhắc nhở chúng ta rửa tay thường xuyên lên watchOS 7. Ở bản public beta đầu tiên, dù có thể kích hoạt nhưng mình không thể sử dụng được tính năng này. Tới đêm qua, sau khi xem trận chung kết C1 xong và đi rửa tay thì đột nhiên Watch của mình báo và đếm ngược nhắc mình rửa trong vòng 20 giây. Apple Watch của mình đang cài watchOS 7 beta 2.

Tính năng nhắc nhở rửa tay có mặt trên phiên bản watchOS 7 mà thôi, để kích hoạt, bạn vào cài đặt, kéo xuống mục rửa tay (Handwashing) và bật nó lên. Hiện tại, mình chỉ kích hoạt được tính năng đếm ngược 20 giây chứ tính năng nhắc nhở (reminders) thì chưa thể sử dụng được.

Sau khi bật, bạn không phải làm gì thêm, chỉ đi rửa tay và Apple Watch nó sẽ tự kích hoạt. Mình nghĩ là nó sẽ dùng cảm biến để nhận biết chuyển động của tay, cũng như micro để nghe tiếng nước và kích hoạt đếm ngược. Mình nói vậy vì đã thử rửa mà không có nước thì nó cũng không kích hoạt.

Nó sẽ kích hoạt sau khoảng 5-6 giây từ khi mình bắt đầu rửa và lúc đó đồng hồ đếm ngược từ giây thứ 15. Nếu mình dừng việc rửa tay thì nó cũng dừng đếm ngược, nếu dừng quá lâu thì nó nhắc là nên rửa trong 20 giây.

Apple phát hành watchOS 7 Public beta 1, hướng dẫn cập nhật cho Apple Watch

tinhte_handwash-1.jpg tinhte_handwash-2.jpg tinhte_handwash-3.jpg tinhte_handwash-4.jpg tinhte_handwash-5.jpg
12hraovat
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Hơi phức tạp quá..rửa lẹ cho xong
@12hraovat vẫn phức tạp quá, đ éo cần rửa cho đơn giản
Bao giờ có bản chính thức ta
JizinT
TÍCH CỰC
1 tháng
Thêm tý lạ lạ cũng hay ;)
Dây nike trắng lỗ đen nam đeo nhìn cũng ok phết mod nhể 😁
@JizinT Đúng màu mình đang dùng luôn, mùa đông hay hè cũng chỉ dây này thôi. Bạn có dán màn hình ko? Mình có dán dẻo nhưng ko thích nên bóc ra rồi, đang định dán cường lực xem sao
@airwalker Mình dùng mấy tháng rồi, có thấy bị bám vân tay hay bóng lên đâu nhỉ?
JizinT
TÍCH CỰC
1 tháng
@trung76 Có dán cường lực loại mỏng nhất bác à, mình thì chưa bg bị nhưng mấy đứa em bị trầy màn hình nhìn chán lắm. mình thích cái đẹp nên xấu là chán ngay 😁
Dây zin nó ít bị bóng lắm, bởi vậy ngta mới cố mua dây zin dù nó mắc gấp 4,5 lần dây phụ kiện hehe..
Em thì thích thay dây theo trang phục nên xanh đỏ cam có hết :D
@JizinT Mình trc đây ko dùng đồng hồ thông minh nói chung, mới mua AW Series 5 được khoảng nửa năm nay, dùng chỉ khi đi tập thể thao nên vẫn chưa bị xước, mình cũng giống bạn rất ghét dùng màn bị xước
mig29f
TÍCH CỰC
1 tháng
Lỡ tay đang chuyển động (mà không phải rửa tay) nó kêu ôm lên đòi rửa, sẽ bực lắm
mig29f
TÍCH CỰC
1 tháng
@dangvietdung Giả dụ đang đi tiểu mà muốn tiêu khiển (vẽ hình zik zak), lắc lắc, thế là...."rửa tay đi mẹ" 😁 dù rằng nó nhắc trong trường hợp này cũng đúng
mig29f
TÍCH CỰC
1 tháng
@Yan20142297 Mình biết bạn nghĩ gì, hé hé 😁
@mig29f ê 2 ông. lỡ may trong trường hợp mà 2 ông nói, liệu Epồ nó có biết mình đang làm gì, rồi nó theo dõi tần suất, thời gian,... và đề xuất "bài tập" tiếp cho mình không nhể?
mig29f
TÍCH CỰC
1 tháng
@tuandung204 "chúng tôi không theo dõi bạn, chỉ có thiết bị theo dõi bạn mà thôi. Sau đó chúng tôi lấy dữ liệu từ thiết bị của bạn, ầu kê" - Trim cút said 😁
AW S3 không có.
hainoc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Raymondphan sr3 len 7 beta 5 pin qua ngon
@hainoc Ngon 😆 đang ở OS 6 pin hơi chán so với 5
@hainoc đc hơn 1 ngày ko bác
hainoc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@toilatoi199x Dc bác
Quá là make color 😆
thật là vãi chưởng các bạn à
Đnag móc cua mà đúng lúc nhắc rồi sao nhỉ?
Hay nhỉ
Kiên.cp
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chỉ thấy cái đồng hồ đẹp
cũng hay nhưng chắc hơi phiền tí
Làm j mà phải rửa tay !
toni vo
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vì nó dùng micro nên lâu lâu nhiều tiếng xè xè nó hiểu lầm là rửa tay luôn 😂😂☺️
Ios18 chắc ra thêm chế độ nhắc rửa moing sau khi ị nữa là ổn
Vài bữa nên có chế độ ghi nhận bao nhiêu ngày chưa "ấy ấy", sao đó nếu 2 cái đồng hồ của 2 người đã lâu chưa "ấy ấy" mà đi gần nhau thì no rung lên, nhìn nhau cười ý nhị. Đảm bảo Tinder rụng cùi!
tuilait
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bữa dịch giờ cái tay sạch hơn cái mặt rất rất nhiều lần luôn á
Không liên quan nhưng chủ thớt rửa lại cái lavabo đi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019