Thử trải nghiệm tai nghe AirPods Pro với điện thoại iPhone 4

aquarius
13/1/2020 1:44Phản hồi: 14
Thử trải nghiệm tai nghe AirPods Pro với điện thoại iPhone 4
Anh em cũng biết tai nghe AirPods pro luôn là thiết bị nghe được nhiều người quan tâm, tuy nhiên bấy lâu nay mình chưa thấy ai dùng tai AirPods để kết nối với chiếc iphone 4 cũ được sản xuất cách nay đã 10 năm để nghe nhạc cả. Vì vậy mình làm trải nghiệm nho nhỏ thử xem chiếc iphone 4 này nó có thể hỗ trợ và kết nối ổn định với tai nghe AirPods Pro được không nhé.

Kết nối tai nghe thủ công chứ không như chúng ta mở nắp ra là nhận như các iPhone đời mới sau này
Trước tiên muốn nghe được tất nhiên anh em cần kết nối AirPods với điện thoại việc kết nối này cần thao tác thủ công chứ không như chúng ta mở nắp AirPods ra là có thể hiện biểu tượng AirPods trên những thiết bị iphone đời mới sau này. Chúng ta cần vào cài đặt trên iphone 4 mở bluetooth và mở nắp AirPods đồng thời nhấn nút pair trên tai nghe khi hiện đèn led trắng nhấp nháy và tên tai nghe AirPods được hiện ra và chúng ta chỉ cần chọn để kết nối, khi kết nối thì trên iphone 4 sẽ có biểu tượng bluetooth và icon pin trên góc phải màn hình. Như vậy là anh em đã có thể trải nghiệm được rồi, lúc này mình mở trình nghe nhạc zingmp3, youtube vẫn được bình thường.

Khi kết nối được thì trên góc phải màn hình iPhone có hiện icon pin của tai nghe

Những tính năng của tai nghe AirPods anh em có thể chỉnh được đó là paus bài, next qua bài ok, còn tính năng như khử ồn mặc định của AirPods thì xài vẫn được luôn vì đây là phần mặc định của tai AirPods mà 😃. Tuy nhiên những tính năng ko thể áp dụng được đó là khi nghe nhạc hay xem youtube anh em tháo tai nghe ra sẽ ko dừng lại được mất tính năng này.

Mình đã mở xem những clip trên youtube vẫn hoạt động ổn không bị trễ hình và tiếng

Tín hiệu kết nối bluetooth 2.1 vẫn ngon ổn định mình đã thử khoảng cách khi đang nghe nhạc là 12m ổn định xa hơn là rớt tín hiệu ngay. Thử trải nghiệm nghe gọi kết nối tai AirPods với iphone 4 vẫn cho tín hiệu ổn định chớp tắt lụp bụp gì cả.

Phiên bản iOS trên iPhone 4 chỉ đang chạy ở bản 7.1.2

Mình đã thử mở zing mp3 và để điện thoại trong phòng đi ra ngoài với khoảng cách kết nối ổn là tầm 12m

Những tính năng vẫn xài được khi kết nối AirPods Pro trên iPhone 4:

- Kết nối nghe nhạc, xem youtube bình thường
- Tính năng chuyển bài, dừng nhạc hay video clip vẫn bình thường.
- Khả năng kết nối tín hiệu bluetooth của AirPods đến iphone 4 ổn định
- Khả năng kết nối khi nghe gọi vẫn được.

Quảng cáo

- Có hiện icon pin Airpods khi được kết nối.

Những tính năng không dùng được khi kết nối AirPods Pro trên iPhone 4:

- Không kích hoạt tính năng gọi Siri được.
- Không hỗ trợ thiết lập những tính năng riêng của Airpods trên iphone 4.
- Không hỗ trợ tính năng tạm dừng khi tháo tai nghe.

Kết luận:

Qua 1 tuần trải nghiệm thử thì riêng cá nhân mình thấy chiếc iphone 4 vẫn hỗ trợ đáp ứng tốt mọi tính năng cơ bản của chiếc tai nghe AirPods. Điều này cũng nói rằng là nhiều anh em vẫn đang sử dụng iphone đời thấp vẫn có thể xài AirPods Pro đời cao được như bình thường tuy vẫn còn 1 số tính năng không hỗ trợ hết được đó cũng là điều dễ hiểu thôi đúng không anh em vì chiếc iphone 4 đã quá cũ và ios chỉ hỗ trợ tới cao nhất là phiên bản 7.1.2 thì không lắc đúng không anh em 😃.

Có anh em nào đã thử trải nghiệm như mình không ? Mời anh em cùng chia sẻ khai thác thêm cho vui nhé 😃, sẵn đây anh em nào còn con iPhone 2G thì thử kết nối với tai nghe AirPods Pro xem được hok nha. Chúc anh em năm mới nhiều may mắn vui vẻ!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước tiên, gửi lời chào mừng mod đã viết bài trở lại sau hơn 3 tháng miệt mài dùi kinh sử! Trở lại nội dung bài viết, phàm đã mua Airpods Pro thì khó ai chịu xài iPhone 4/4s lắm, nếu chỉ để viết bài test đơn thuần thì ko sao! Nhắc đến dòng 4/4s lại khiến A thấy xao xuyến với thiết kế của em nó, mẫu A ưng nhất trong các dòng iPhone trước giờ, thật sự quá đẹp và chuẩn chỉ dưới con mắt cảm nhận của A 🆒
PS: nhớ mãi lần được thử downgrade OS7.1.2 xuống OS6.1.3 hồi giữa tháng 1/2018 nọ, đê mê kinh 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@aquarius A nói lộn, ý A là sao danh sách giới thiệu các mod của @Mikeknowsme (bên NÀY) ko thấy info của chú & cậu @Knah? 😁

@crazysexycool1981 Vụ này e cũng ko biết nữa a nói chung đc gth hay ko thì tụi e vẫn làm thôi a miễn sao tất cả ae mod và thành viên tinhte lun vui vẻ với nhau là đc ạ 😃
@aquarius Thi thoảng cứ có bài viết mới để AE có thêm info hữu ích về đồ công nghệ, tiện ích là vui rồi! Mong có dịp được tao ngộ chiến ngoài đời cùng Thắng 🆒
@crazysexycool1981 Dạ ok anh hâhhhaha
AirPro chơi với 11 Pro thôi, iPhone 4 xài 1:1 là vừa tiền mà chất lượng cũng ổn https://gomhang.vn/tai-nghe-bluetooth-2/tai-nghe-bluetooth-airpods-pro-rep-11-detail.html?m=GGTA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019