Thư Viện Phần Mềm Việt & Việt Hóa PPC

khuongquy@
25/12/2007 4:12Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em dang xài SOny XPERIA X1 WM6.1, vậy em xài VLIP 2003 được ko ah?
mong các anh giúp đỡ
thanks
hay quá, bạn co thể gửi cho mình vài file hệ thống minh sẽ việt hóa giúp bạn đươc không
Lesangmd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Việt hóa
Resco Contacts Manager 2.05
10-06-2010

Quản lý Liên lạc-Cuộc gọi-SMS - Liên kết Facebook

GIỮ LIÊN LẠC THƯỜNG XUYÊN VỚI BẠN BÈ QUÁ TIỆN LỢI!

CÁI NÀY THÌ CÓ LẼ KHÔNG CẦN NÓI NHIỀU, NÓ LÀ ỨNG DỤNG QUẢN LÝ THÔNG TIN CÁ NHÂN TỐT NHẤT TRÊN PDA PHONE, VỚI TÍNH NĂNG LIÊN KẾT TRỰC TIẾP VỚI FACEBOOK GIÚP BẠN DỄ DÀNG CẬP NHẬT, CHIA SẺ, ĐỒNG BỘ DỮ LIỆU OUTLOOK VỚI FACEBOOK.

TÍNH NĂNG QUẢN LÝ DANH BẠ ĐỘC ĐÁO, SIÊU NHANH VÀ MƯỢT, NHIỀU TÍNH NĂNG MÀ CHỈ DUY NHẤT RESCO CONTACT MANAGER CÓ NHƯ GÁN NHẠC CHUÔNG CÙNG LÚC CHO NHIỀU LIÊN LẠC, CHO MỘT CÔNG TY, MỘT NHÓM, TỰ ĐỘNG GÁN DỮ LIỆU LẤY TỪ FACEBOOK VÀO LIÊN LẠC HIỆN TẠI, TÍNH NĂNG THỐNG KÊ SMS VÀ CUỘC GỌI TIỆN LỢI,GIAO DIỆN CHẠM VUỐT TỐI ƯU . DUNG LƯỢNG CÓ THỂ NÓI LÀ RẤT NHỎ GỌN SO VỚI CÁC PHẦN MỀM ĐỔI THỦ NHƯ PHONEEX,INESOFT PHONE,PHOTO CONTACTS PRO,...

ỨNG DỤNG HỖ TRỢ HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS MOBILE TỬ 5.0 TRỞ LÊN.

PHIÊN BẢN 2.05 FILAL ĐƯỢC VIỆT HÓA BỞI LÊ ĐÌNH SÁNG.

MỘT SỐ ẢNH MINH HỌA.

TẢI BẢN VIỆT HÓA(10/6/2010) :

Resco.Contact.Manager.v2.05-Viet hoa.rar

Sửa đổi ngày 10/6/2010 : Chỉnh sửa một số chuỗi dịch và canh lại lề cho đúng.

Lesangmd
ĐẠI BÀNG
14 năm
VIỆT HÓA
RESCO FILE EXPLORER 2010

ALL-IN-ONE + GTX SKINS

10/6/2010

QUẢN LÝ TẬP TIN SỐ #1 TRÊN POCKETPC/WINDOWS MOBILE

+++

Giới thiệu các tính năng nổi bật:

Tối ưu hóa việc sử dụng bằng ngón tay cái.

• Nhanh chóng và dễ sử dụng.
  • Chuyển qua các tập tin của bạn một cách dễ dàng bằng cách sử dụng ngón tay của bạn.
  • Thanh công cụ tối ưu hóa cho sử dụng ngón tay cái của bạn để truy cập nhanh.

Chế độ xem hình ảnh thu nhỏ

• Tính năng mới với chế độ hiển thị xem trước của hình ảnh. Nó trở nên tiện dụng trong khi tìm kiếm các thư mục với các file hình ảnh nhiều.
  • Resco Explorer mới có thể sử dụng các công cụ và thế mạnh của Resco Photo Manager.
  • Nếu người sử dụng có cả hai chương trình cài đặt trên thiết bị, việc tải hình nhỏ sẽ nhanh hơn, cũng như thực tế là nó hỗ trợ tất cả các loại hình quản lý hình ảnh.

Tải lên mạng xã hội

• Chương trình này bây giờ có thể tải lên tập tin hình ảnh đến các mạng xã hội phổ biến nhất bao gồm cả cơ sở dữ liệu hình ảnh lớn nhất trên web: Facebook, Flickr, Twitter, Picasa, MySpace và Photobucket.

Plugin màn hình chính:

• Plug-in màn hình chính được thiết kế mới và trở nên hoàn toàn tùy chỉnh được - thêm hoặc loại bỏ các công cụ : Cấu hình điện thoại, ứng dụng hoặc tài liệu.
  • Tại sao nên cài đặt Resco Today Plugin?
* Kiểm tra tình trạng pin của bạn và lưu trữ trống,bộ nhớ trực tiếp trên màn hình Today.
* Khởi chạy ứng dụng ưa thích của bạn và các tài liệu với một Chạm duy nhất.
* Trình duyệt thẻ lưu trữ với một chạm duy nhất.
* Quản lý các ứng dụng đang chạy với Task Manager
* Hiển thị các thông tin Lưu trữ, bộ nhớ
* Sử dụng mũi tên để di chuyển thông minh

Quản lý tác vụ:

• Giảm thiểu sự phức tạp của công việc quản lý các ứng dụng trong PPC của bạn.
  • Sử dụng giao diện, thanh thoát và mịn màng và cảm ứng thân thiện với người mới sử dụng.
  • Dễ sử dụng, tác vụ của bạn luôn ở ngay trên màn hình chủ với đồ họa bắt mắt - đó là công cụ quản lý mới từ Resco.

Thanh điều hướng nhanh bằng ký tự :

• Các ký tự thanh bên cho phép bạn truy cập các tập tin của bạn nhanh hơn bao giờ hết.
  • Tính năng xem trước ký tự của các tập tin bạn muốn truy cập với các tập tin cụ thể hiển thị ngay lập tức.

Các thư mục ảo cho tất cả các văn bản

• Tất cả các loại tập tin liên kết với những gì bạn đang tìm kiếm có thể được tìm thấy trong các thư mục này mà không cần phải tìm chúng trong tất cả các thư mục của bạn trên thiết bị hoặc thẻ nhớ của bạn.
  • Thay vào đó chúng được hiển thị trong các thư mục ảo,từ đó chúng có thể được lấy dễ dàng bất cứ lúc nào bạn cần chúng.

• Bao gồm:
* Tài liệu
* Tập tin mã hóa
* Hình ảnh
* Âm nhạc
* Video
  • Bạn cũng có thể tùy chọn để tạo ra các thư mục riêng ảo của bạn với các phần mở rộng tập tin mà bạn định sử dụng thường xuyên
  • Rất hữu ích khi tìm kiếm các tập tin cùng loại

Các Chức năng tìm kiếm nhanh

• Sử dụng bàn phím, ngay lập tức tìm kiếm các tập tin cần thiết bằng cách gõ vào các chữ cái bắt đầu của tập tin

Quản lý tập tin

• Quản lý tập tin là "trái tim" của Explorer !
  • Nó ổn định,hiệu quả, cung cấp một cách thoải mái nhất cho các hoạt động tập tin như sao chép, di chuyển, xóa, đổi tên, vv.
  • Nó rất tốt khi bạn cần phải nhanh chóng tìm kiếm các tập tin hoặc nội dung tập tin.
  • Nó giúp tăng tốc độ các công việc của bạn bằng cách sử dụng các thư mục yêu thích.
  • Các hệ thống thông tin giúp bạn xem các thông tin về tài nguyên hệ thống của bạn sử dụng ở tất cả các lần.
  • Với công cụ tô màu các tập tin nổi bật, bạn dễ dàng giám sát các loại tập tin quan trọng.
  • Các phím tắt bàn phím tùy chỉnh đảm bảo bạn có thể chạy các tính năng yêu thích bằng cách nhấn một nút duy nhất.
  • Tùy biến thư mục startup(Bắt đầu), đảm bảo bạn sẽ ngay lập tức bắt đầu trong một thư mục bạn thực sự muốn.

Recycle Bin (Thùng rác)

• Resco Explorer di chuyển file đã bị xóa vào một thư mục ảo "Recycle Bin" thay vì xóa ngay lập tức.
  • Nếu tập tin đã bị xóa vô tình, bạn có thể khôi phục lại nó một cách an toàn từ thư mục Recycle Bin.
  • Recycle Bin có ở 10% dung lượng lưu trữ. Có thể chọn không gian lớn hơn hoặc nhỏ hơn
  • cho các tập tin tái chế hoặc vô hiệu hóa Recycle Bin hoàn toàn.

Mã hóa tập tin mạnh mẽ:

• Bạn có thể sử dụng các công cụ mã hóa tập tin tăng cương với thuật toán mạnh mẽ như RC2-128, DES-56, 3DES TWO KEY-112, 3DES-168.
  • Chúng tôi đã làm tốt nhất những gì chúng tôi có thể để làm cho quá trình giải mã quen thuộc và dễ sử dụng.
  • Ngoài ra, bạn cũng có thể cài đặt một phần mở rộng Windows 95/98/ME/2000/XP/Vista dùng mã hóa / giải mã quá trình trên máy tính để bàn.

Lưu trữ các tập tin (ZIP, RAR)

• ZIP nén có thể được sử dụng để tăng không gian lưu trữ của bất kỳ thiết bị lưu trữ.
  • Sử dụng công cụ này tiện dụng là cách đơn giản và rẻ nhất để tiết kiệm một lượng đáng kể không gian lưu trữ.
  • Các ZIP sử dụng thuật toán như các máy tính tương thích, vì vậy bạn có thể giải nén tài liệu lưu trữ được tạo ra trên một máy tính để bàn và ngược lại.
  • Giải nén tài liệu lưu trữ RAR.

Resco Explorer: trình xem tập tin tích hợp

• Trình Viewer tích hợp có thể được sử dụng để xem các tập tin TXT, BIN hoặc định dạng HEX, cũng như JPEG, GIF, BMP và PNG, các định dạng đồ họa.
  • Trình Viewer tích hợp giúp người xem thực hiện một chức năng tìm kiếm văn bản rất thoải mái.
  • Xem các tập tin chưa bao giờ được dễ dàng như vậy!
  • Bạn có thể sử dụng trình Viewer tích hợp để xem tập tin mã hóa (giải mã trong bộ nhớ)
Các trình duyệt mạng

• Các trình duyệt mạng của bạn giúp bạn khám phá và tận dụng lợi thế của thế giới trực tiếp từ điện thoại của bạn.
  • Đơn giản chỉ cần ánh xạ các thư mục mạng chia sẻ và làm việc với chúng dễ dàng như với những người địa phương.
  • Các thiết lập khác nhau cho phép bạn thiết lập ổ đĩa mạng của bạn theo cách chính xác như bạn mong muốn.

Registry Editor (Biên tập Sổ đăng ký)

• Nó cho phép bạn xuất khẩu, nhập khẩu, xem hoặc sửa đổi các khóa registry.
  • Giao diện rất đơn giản và rất mạnh mẽ .

FTP

• FTP Explorer cho bạn khả năng duyệt nội dung các máy chủ FTP trực tiếp trong cửa sổ Resco Explorer của bạn.
  • Nó thêm các gốc dưới "thiết bị của tôi" và người dùng có thể sao chép / di chuyển / đổi tên/xóa tập tin theo cùng một cách như các tập tin địa phương.
Resco Update Mô-đun :

• Dễ dàng theo dõi cập nhật và tải các sản phẩm phổ biến của Resco trực tiếp trên PDA của bạn !

-VIỆT HÓA BỞI LÊ ĐÌNH SÁNG - ĐẠI HỌC Y HÀ NỘI-

Hình ảnh minh họa trên máy HTC Kaiser của mình:

TẢI XUỐNG BẢN CẬP NHẬT VIỆT HÓA + GIAO DIỆN MỚI :

RESCO FILE EXPLORER 2010V ALL-IN-ONE + GTX SKINS.RAR

kynx_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có 2 file, nhưng Resco.Explorer.2010.v8.00.exe mình ko thể copy vào máy được. Giúp mình nhé
Bạn dùng phần mềm quản lý file sẵn có trên máy copy đè tập tin này vào thư mục đã cài đặt
Tải về AVIRA báo có Virus (....!).
em dùng rồi tối lắm
ở bên pda thấy bài này nữa bác les thiệt chăm chỉ
Lesangmd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bạn, vì mục đích phổ biến tiếng Việt đến người việt mà. Mà bạn trích dẫn đầy đủ tên mình nhé, nghe tiếng Les thấy lạnh người quá ( ^^) Mình là Lê Sáng, ngắn ngọn là Lesangmd, MD nghĩa là Medical Doctor thôi. Thân ái.
huycoi5
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi cách việt hóa toàn bộ win với. Rất nhiều bạn chụp ảnh có tiếng việt ở win.
Minh thử xài SPB Plus đã việt hóa nhưng chẳng thấy việt hóa win gì cả (chỉ việt hóa riêng phần mềm)
Rất cảm ơn các bạn.
Cái này ở trang 3 nèh, em cài r mà ko xài đc, ai júp mới hok?! 😔(
Bạn thử cái Resco Key xem.
cho mình hỏi bạn có chương trình đọc văn bản tiếng việt không có thì cho mình link nha thanks
có bác nào có phần nềm ket noi dt voi máy tính cho em voi
Microsoft activesyn đó, bạn seach trên diễn đàn hoặc trên google đầy rẫy đấy!
Có ai biết phần mềm la bàn cho wm6.1 không?
Bác có thể cho mình xin code ko thank ? hieuminh20063[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
sao không vào được link này bro?
Link nào vậy bạn? Cần thì vào trang chủ lấy về sau đó PM xin thuốc là OK>.
Em xài con HTC 8900 WM 6 xin cho em PM tiếng việt cho con HTC nầy .Em cám ơn rất nhều
Tốt nhất là cứ dùng tiếng Anh cho máy chạy yên ổn. DÙng 1 thời gian sẽ quen thôi mà bạn.
cac bac chi cho e em muon tim va xem pm vh my money1.2 em dang dung con qtek9000 cua htc.thanks cac bac
GK Application Center

Chào bạn!mình cài đc rồi nhưng khi cập nhật toàn báo (lỗi kết nối) mình vào wifi vẫn ok>ko bít lỗi gì nhờ các bạn giúp dùm.thanks all
Cài vào bt nhưng khi cập nhật toàn bị báo lỗi.Nhờ bác xem lại dùm
có ứng dụng giới hạn thời gian gọi cho o2 atom life không mấy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019