Thư viện sách cho Palm (369 cuốn)

chicken29986
24/10/2008 21:34Phản hồi: 333
333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baokhanh112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không ai trả lời thế. Hội palm im ắng quá.
bạn nào có quyển "Chuyện ly kỳ" của Tô Hoài không cho mình xin với.
Đang tìm để đọc cho cậu nhóc ở nhà nghe mà chưa có.
hix palm đã đi vào quá khứ rồi sao.??
Hungnhon
TÍCH CỰC
12 năm
@mtruc Vâng, Palm OS (Garnet) đã đi vào quá khứ từ "phia dzồi" chỉ có ta mới đi vào quá khứ mà quá khứ là tìm về lịch sử....ha ha hehe
chí phải ! với tôi palm vẫn như những bản nhạc trữ tình bất hủ của Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên vậy , dù ở thời nào palm vẫn luôn có một bản sắc riêng của nó mà người ta vẫn phải thưởng thức. haha
Hungnhon
TÍCH CỰC
12 năm
Những bản tình ca, ôi ! nghe sao trử tình hết biết.... chịu hổng nổi

Những bản tình ca ... mà cả nước không được chơi (một thời) nhưng trong 37 năm toàn dân đều chơi, đều nghe, đều thưởng thức.... bất chấp....
Dù ai nói ngả nói nghiêng...​
nhạc ta vẩn chảy miên man không ngừng....​
Đúng kiểu Palm luôn.​
em lười convert và cũng hem rành convert cho OS 4. ae nào cho em xin cuốn "Đắc nhân tâm" và cuốn " Bảy bước đến thành công" của cụ Nguyễn Hiến Lê dịch không?
p/s: đọc trên OS 4.x nha, em hì hục mãi mà vẫn bị lỗi font! bó giò! 😔
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi tại sao khi download ebook nó lại báo như thế này ạ
@manhkiemday Ko thấy ảnh bạn ơi.
kakasy_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi là dùng vào palm treo 650 thì có bị lỗi font k ak?
@kakasy_9x Bạn dùng iSilo đọc nhé, mình thấy ko lỗi font bạn à 😃
hungdq3
TÍCH CỰC
11 năm
Sách đã làm cho Palm thì đọc được, Ko lỗi fonts đâu
bạn phải set font cho isilo trước thì mới không bị lỗi font bạn ơi.
ụa...nhớ mobipocket mới set font là TVE plan mà...
cài font mosther (chử này ko nhớ) chọn chu tue là isilo đọc đc chứ j...
lâu quá ko dùng rồi...
thì mình cũng chỉ nhớ là phải dùng phần mềm để set cho Isilo theo font tcvn3 sau đó mới đọc. lâu quá không dùng nên cũng ko còn nhớ nữa.
ai có truyện ngắn "ngày trôi về phía cũ" tác giả: anh khang, thì cho em xin nha...
cảm ơn.
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Palmer dạo này ít quá nên post bài mod cũng ngại trả lời 😔
@thanhbk cuốn này có rồi. đã tải đc rồi. jo đang cần cuốn "triệu hồi" chưa tìm thấy link, mà chưa bao jo đi mua sách 😁..nên toàn đi xin...:D
utproqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ace nào up lại 369 cuốn này lên 4share đi, links đã die hết và bị lỗi hết rồi! ai có acc ngon, up vĩnh viễn cái này lên thì hay. mediafire đã block hết tất cả các trang web của VN mình rồi! thanks!
Hungnhon
TÍCH CỰC
10 năm
@utproqn Bậy quá toàn bộ links mediafire của mình đâu bị "bờ lốc" hồi nào đâu !!!!
@Hungnhon Ý bạn ý là truyện ở trang 1 ý bạn 😃
mới qua tải trên host upfile max speed lun quá đá. theo mình nên up lên host này và host dự phòng là torrent...ko bao jo die.
tận 369 cuốn mình chắc chưa tới 100 cuốn quá.
Link die rồi bác ơi chỉ còn đính kèm thôi bác ạ
Hungnhon
TÍCH CỰC
8 năm
Cửu Long Cạn Dòng, Biển Đông Dậy Sóng
Tác giả: Bác Sỹ Nhà Văn Ngô Thế Vinh
sinh năm 1941 tại Thanh Hóa, Trung Việt - hiện định cư tại California, Usa
Nhà xuất bản: Giayvun HCMC Xuất bản 4 lần: từ 2000, -----> ,2015
Publisher: CreateSpace Independent Publishing Platform; Third edition (March 18, 2014)
Số trang: 692 Kích Thước: Cao 9' x Rộng 6' x dầy 10.7'. - Số quyển / 1 bộ: 1
Thể loại: dữ kiện tiểu thuyết. Hình thức: Bìa mềm-Giá bìa: $25 -> $28
Mua tại: www.nguoivietshop.com & www.amazon.com

Sơ lược về tác giả:
BS. Ngô Thế Vinh: Tốt nghiệp Y khoa Sài Gòn, làm báo sinh viên Tình thương, y sĩ trưởng liên đoàn 81 Biệt cách dù QLVNCH, bác sĩ nội trú các trường đại học New York, hiện là bác sĩ điều trị tại một bệnh viện Nam California, Mỹ. Sách Cửu Long cạn dòng, Biển Đông dậy sóng là một dữ kiện tiểu thuyết liên quan tới môi sinh và phát triển lưu vực sông Mekong và ĐBSCL. Nối tiếp sau đó là ký sự Mekong dòng sông nghẽn mạch ra đời; bên cạnh bản tiếng Việt, ký sự này được dịch sang tiếng Anh, thu hút khá nhiều quan tâm của giới khoa học, nhà báo, nhà hoạt động môi trường thế giới... Xem thêm :
www.nguoidothi.vn​

Dẩn truyện: Tìm ra được tọa độ khởi nguồn của con sông nhưng rồi cũng để đau lòng chứng kiến từng bước suy thoái của con sông lịch sử, con sông thời gian và đang có nguy cơ trở thành con sông cuối cùng ấy. Cuốn sách này viết về những năm tháng cuối cùng của con sông Mekong và cả một nền văn minh “miệt vườn” sông nước của ĐBSCL. Cũng với ước mong rằng Ngày N+ của con sông định mệnh ấy sẽ là một thời điểm rất xa, ít ra là không nằm trong Thiên Niên Kỷ Thứ Ba này. Cuốn sách không phải là một công trình nghiên cứu theo cái nghĩa kinh điển mà được viết dưới dạng dữ kiện tiểu thuyết gồm 23 chương, không có truyện như những tình huống khúc mắc chỉ có những khung cảnh nên mỗi chương có thể đọc như truyện ngắn với con sông Mekong luôn luôn là một sợi chỉ đỏ xuyên suốt.
Thông tin ebook
Url: Converted từ bản PDF tìm được trên onthenet
Copy & paste, converted on the net, chuyển font, hiệu đính, lượm lặt hình ảnh tư liệu… &
Mần mục lục Hyperlink (2 chiều) eBook for Palm, PPC, PC, iPhone… by Hungnhon
Thời gian: từ 18/08/2015 -> 29/10/2015 tại Saigon SRV
Gồm 23 chương / 9 mục /100 hình = 398 trang A4 font Unicode 16
Mời các bạn tham khảo: Có sẵn các định dạng RepliGo2, Mobi, iSlo cho Palm (bao gồm Unicode) download tại www.mediafire.com (mình không tìm được cách post file đính kèm lên đây "tinhte")
hieuphysic
TÍCH CỰC
8 năm
@Hungnhon Bác còn tâm đắc với palm quá. Cảm ơn bác đã đóng góp thêm sách. Em muốn 1 con Clie TH55 wifi &bluthool luôn mà k được. Ước mơ xa....
@hieuphysic Máy này giờ hiếm lắm rồi :oops:
Đúng là kho luôn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019