Thử Zoom trên Galaxy S20 Ultra
cuhiep
6 ngày trướcBình luận: 243Lượt xem: 60.456
Thử Zoom trên Galaxy S20 Ultra
Thử Zoom trên Galaxy S20 Ultra. Mình để trên tripod và nhấn chụp các khoảng mà Samsung đã để sẵn trên ứng dụng chụp hình.

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 0.5x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 1x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 2x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 4x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 10x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 30x,

Samsung Galaxy S20 Ultra zoom 100x

243 Bình luận
Quá ghê. Kiểu này cầm điện thoại núp chụp lén mấy em ngọt
Nhìn bằng mắt của mình nó kích thích và thật hơn chứ qua 1 cái đt tự nhiên hết hứng, điển hình là mấy video trên internet, hở mấy cũng thấy bình thường.

Mình thắc mắc sao đt không dùng ống kính vương ra xa như máy ảnh để zoom tốt hơn nhỉ?
@nguyenlongf9 Nó biết nó mới show cho chụp hết chớ =))
@KeniVinh Có nhé samsung s4 zoom và nó không thành công
@yucentus To như máy ảnh như S4 zoom thì chịu rồi, ý là cái nhỏ nhỏ để cải thiện chất lượng ảnh khi zoom, đồng thời cũng bao gồm cả thẩm mỹ nữa.
test zoom trong thiếu sáng hoặc cháy sáng nữa mới ngon
@BarryAllen Thiếu sáng thì chụp thường còn khó nữa là zoom
@BarryAllen Thấy Note 10 vẫn dùng được night mode khi zoom. Chắc S20 Ultra cũng làm được.
@justinut0909 Thực tế chế độ chụp đêm là dùng thuật toán đẩy iso lên cao hoặc ở mức chấp nhập được, thời gian phơi sáng dài ra. Những máy có chế độ Night mode nó đều hoạt động như thế dựa vào thuật toán. Thuật toán thằng nào ngon thì thằng đó ăn thôi!
@BarryAllen Zoom từ tầng cao xuống mới thích
Mới đầu tưởng zoom vô cái mặt ông đang cầm alo.
@tucammoi zoom thấy gân lá rồi còn gì, nếu có con kiến chắc 'thấy' đc
@benld Ko pai hời hợt đâu. Chưa có $
@tucammoi Zoom cái lá đó.
@Dong_ho_the_ky_com @@%%%$$$$ em thấy cả con kiến đang cọng con của nó luôn bác
Sapce zoom có khác. Zoom được ra không gian thì trong quán cafe ăn thua gì 😁
Zoom 100x thì rung kinh khủng khiếp luôn, ko có tripod thì ko thể nào chụp rõ được 😃
@linhcreat0r mà sao có tripod rồi vẫn rung dữ vậy các bác ? không lẽ cái tripod nó cũng hơi rung nhẹ sao ?
Giờ lens tele máy ảnh nào khi zoom full cũng rung vậy thôi à
@noalana1 khi ấn chụp thì vẫn làm rung máy đó bạn, chắc phải hẹn giờ hoặc chụp không dây. 100x thì rung kinh lắm.
@linhcreat0r Cái này cộng với cây bút thần thánh chụp bằng bluetooth thì hết sợ rung.
@noalana1 Rung do tripod là có nha bác 😁, nếu tripod không tốt thì nó sẽ truyền rung chấn dưới mặt đất (do người ta đi lại, xe chạy ngoài đường...v.v) lên thẳng camera. Mà cái vụ zoom "hết ga hết số" thì chỉ cần rung cực nhẹ cũng đủ thấy ảnh hưởng rồi.
100x cho vui thôi. Ảnh không chấp nhận đc
@pomme_bleu Nó cũng là công nghệ mới đột phá trên dt mà bác 😆 còn hơn con nào đấy quanh đi quẫn lại vẫn là cái tai trâu gì đấy
@tran quang vi Thế thì bạn vứt đi nhiều thứ rồi 😃
@pomme_bleu 1 thanh niên ko biết gì đến tô ky ô hâu theo cho hay 😆)
Có con này với 1 cái tripod, ria từ chung cư đến nhà nghỉ ở gần đó thì có nhiều cái để xem lắm 😃))
@ViệtThương92 Nghĩ ra mấy trò hèn hạ đó thì có hay ho gì?
Quá ghê, mấy người thử quay video ko zoom, rồi về crop zoom lại thì mới biết zoom khi quay nó quan trọng như thế nào
được đó chứ, dành cho a nào hay tia gái 😃
Chuyển zoom thấy ko dc mượt
@iáT Tài Chuẩn, thấy nó cứ chậm chậm, giật giật kiểu gì hy vọng SS sẽ tối ưu tối hơn chứ cứ thế này mà bán thì...
quả cuối chụp ko thể nào nét dc
cam tele zoom 4x 102mm, các mức sau 4x là zoom số của bức ảnh 48M thôi, không biết có phải đúng cảm biến 48M ko nữa!

108 MP, f/1.8, 26mm (wide), 1/1.33", 0.8µm, PDAF, OIS
Periscope 48 MP, f/3.6, 102mm (telephoto), 1/2.0", 0.8µm, PDAF, OIS, 10x hybrid optical zoom
cam tele zoom 4x 102mm, các mức sau 4x là zoom số của bức ảnh 48M thôi, không biết có phải đúng cảm biến 48M ko nữa!

108 MP, f/1.8, 26mm (wide), 1/1.33", 0.8µm, PDAF, OIS
Periscope 48 MP, f/3.6, 102mm (telephoto), 1/2.0", 0.8µm, PDAF, OIS, 10x hybrid optical zoom 10x là zoom lai hybrid, vẫn dùng tốt; trên 10x mới bắt đầu xấu.
10x ảnh còn ngon quá, xài thế là đủ
100X chắc chả xài mấy.
Thớt chụp dòng chữ có phải đáng xem hơn ko
Dom 100X làm gì các bác 😁 Rồi lại mất công thu nó vào!

Đội bắn tỉa thì chắc chắn nó ko dùng rồi!!!
tưởng khả năng zoom xa phong cảnh chứ
Zoom 100x có cho video không Mod@cuhiep?
@schtroumf Mạnh dạn đoán là ko
không hiểu sao điện thoại đú trend zoom x chi trời. thấy vô dụng kinh khủng, cứ zoom vật lý được nhiêu hay nhiêu, muốn rõ thì chụp xong zoom lên xem có phải đỡ hơn ko.
thêm thông tin cho bạn nè, zoom số lên thì ảnh tốt hơn crop lại vì nó sẽ đo sáng, lấy nét đúng chổ đó và xử lý ảnh tập trung vào đó tốt hơn nữa
@Hienle0512 có vẫn hơn ko,
@VinhKop cam tele zoom 5x vật lý, kết hợp với cam còn lại lên 10x. Zoom số 10x nữa là 100x đó bạn
@Hienle0512 Vì họ đang kinh doanh, làm cái nào để thu hút khách hàng, không phải làm riêng cho bạn 1 cái đt đâu.
Zoom kỹ thuật số thì khác gì chụp tấm hình zoom quang rồi phóng to ra nhỉ? Mình xài máy chụp hình lúc nào cũng off zoom kỹ thuật số 😃
@hiepsicoi Vẫn hơn đấy bạn. Đo sáng, lấy nét, đẩy sharpening đúng chỗ sẽ đẹp hơn đo sáng đẩy nét toàn vùng.
@hiepsicoi Nói như ông thì máy ảnh zoom số vô dụng hết ak
@gaucon3503 Làm cho có màu thôi xài có ra gì đâu
@hiepsicoi Nói vậy thì chịu rồi
Hom qua mình cầm dt chup thấy hình File jpeg còn nịnh mắt hơn dslr 😆
@chảmingman7570 Mình đang hỏi bạn á. Bạn so với dslr nào ạ? Nói tên 1 máy thôi. Bạn bảo đem cái xịn nhất ra chắc mình cười mất. Hihi
@hentx Canon 5d3, 6d, nikon 800, , nek bạn. Con ko biết thi gg miễn phí ạ
@chảmingman7570 😆)) DSLR đ bằng con điện thoại???? ????? 6d 5d3 đ bằng con điện thoại 😃))))))
@HungPhungPham Thì cứ cầm
Chụp đi rồi biết

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019