Thức khuya ngồi máy vi tính nhiều thì nên sử dụng loại thuốc nhỏ mắt nào cho tốt mắt vậy mọi...
VH Lộc
13 ngàyBình luận: 131
Thức khuya ngồi máy vi tính nhiều thì nên sử dụng loại thuốc nhỏ mắt nào cho tốt mắt vậy mọi...
Thức khuya ngồi máy vi tính nhiều thì nên sử dụng loại thuốc nhỏ mắt nào cho tốt mắt vậy mọi người. Hiện tại đang dùng V.ROHTO của nhật.
mrqd
TÍCH CỰC
13 ngày
Tốt nhất bạn dùng túi chườm (chướm ấm hoặc lạnh tùy loại nào bạn cảm thấy dễ chịu hơn). Mọi loại thuốc đều có kết quả không mong muốn. Có người nói với tôi nhỏ VRohto nhiều khiến mòn giác mạc. Tất nhiên bạn phải hoặc nên dùng thuốc khi viêm nhiễm hay mắc bệnh nào đấy về mắt.
nemoris
TÍCH CỰC
12 ngày
@QuyPham111 Vrohto màu xanh mới ko nên dùng nhiều vì nó có kháng viêm trong đó. Còn loại vitamin dùng bình thường.
tigerboy
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@QuyPham111 Nhiều người không thích dùng Vrohto vì nó có menthol làm họ cảm thấy cay mắt - một số người thấy mát, số khác thấy cay. Vrohto có thêm B6 và chlorpheniramine maleate là anti-histamine làm giảm triệu chứng ngứa và đỏ mắt. Nước muối sinh lý chỉ đơn giản làm mắt ướt đỡ bị khô. Mình ko làm cho VRohto nhưng thấy nhiều lời đồn vô căn cứ nên giải thích hộ thôi. Và Vrohto được bán Over the count ở Mỹ có nghĩa là đã được FDA approved về độ an toàn và tác dụng phụ có thể. Nếu nói nó gây mòn giác mạc hay tăng nhãn áp- 1 bệnh lý cấp cứu nghiêm trọng- thì ai dám cho bán.
Mình cũng hay dùng V-Rohto xanh, những lúc mắt có vấn đề thì lúc nhỏ vào là có cảm giác cay mắt liền, còn bình thường thì nhỏ vào thấy mát mắt ko bị gì hết. Đọc được thông tin của bác thấy yên tâm hơn
VH Lộc
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@tigerboy Cảm ơn nhé
ckd
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Mới đi khám bs, bs kêu mua kính lọc ánh sáng xanh, uống thêm omega3
ckd
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@h chánh Nếu các bác bị vấn đề về mắt thì nên đi gặp bác sĩ để dc tư vấn ạ
@Duongqua14 Chả cần vì cơ thể có cơ chế tự chuyển hoá bằng enzym cái cần là bổ sung cho cơ thể thôi 😆))
Toàn Nè
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@ckd Mình có bán Omega 3 6 9 chính hãng Úc nha bạn !
Tên trang trên facebook: Mỹ Phẩm Australia - Mai Võ Functional Foods
Duongqua14
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Goldhunterr Okie tks bác
thienma314
ĐẠI BÀNG
13 ngày
502 bạn ơi. Hihi
@thienma314
Kinh vãi
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@thienma314 Cái này nhỏ vào đảm bảo có hỏa nhãn kim tinh y chang Ngộ Không luôn.
Ngoài ra thính giác và xúc giác nhạy bén hơn người bình thường 7 7 49 lần nhé
DanRung
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@thienma314 Kkkkk
@hoangduycc ừ! bọn mù thì thính giác và xúc giác cực kỳ phát triển
Cười vô mặt
@thienma314 Nhà tôi thường tận dụng mấy chai rohto để đựng keo 502 cho nó khỏi bay hơi.

nước lã; nếu thấy mệt mắt thì đi rữa mặt (mắt), sau ót quanh lỗ tai sẽ tỉnh ngủ và lâu lâu thì đứng lên đi vòng vòng cho khỏe người.
@Kilo Victor Chuẩn bác. Mình thấy cứ tầm 30p-1h đứng dậy đi tới lui , uống nước, rửa mặt, cho tỉnh táo đồng thời giúp cơ thể vận động tốt cho sức khỏe và mắt hơn là phụ thuộc vào hóa chất nhiều quá.
@bupbechanh Khoảng 20 - 25 phút thôi bác, thư giãn tầm 1-2 phút rồi tiếp tục. Nhìn đâu đó xa xăm 1 lúc. Nói thì dễ chứ cũng quên hoài. 😔
VH Lộc
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Kilo Victor Thank bạn đã chia sẽ kinh nghiệm.
Orca17
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Nacl 0.9 cho chắc mà rẻ nha bác. ROHTO nhiều bị khô mắt
@Orca17 Cho hỏi xem phim X nhiều thì nhỏ 2 loại kia có giúp xem phim được rõ hơn không bạn ơi?
Methanol
TÍCH CỰC
13 ngày
@denmilu Nâng video và màn hình lên 4k thì mới rõ hơn được, nhỏ thuốc chả xi nhê đâu.
@Methanol Nâng phần cứng mà ko có nguồn premium thì cũng ki nét dc đâu b 😆)
nacl là ổn
Giảm cường độ ánh sáng của màn hình, chuyển màn hình thành ám vàng. Nếu làm nhiều về mảng PS hay edit video thì tăng ánh sáng phòng làm việc lớn hơn ánh sáng màn mình máy tính.
mình toàn dùng loại này, loại cool nhỏ sướng vl, trc khi ngủ nhỏ cảm giác ngủ ngon vl, nhưng ae nào khó ngủ thì k nên dùng vì nó mát lạnh sẽ gây khó ngủ
@RF Hiến Nguyễn Mình cũng dùng loại mát lạnh. Mua gần 50k gì đó, ko biết lâu dài có tốt ko
Mình thường giảm sáng màn để đù dùng, và gần như luôn bật lọc sáng xanh 247 (giảm cường độ chút)
Nhỏ V ROHTO này nghe nói hại mắt ah 😁
@Mr.Whisky chính xác, câu hỏi thường nhật khi đi khám mắt của bác sĩ ... khuyên bình thường thì hạn chế nhỏ nếu bị các bệnh về mắt thì tuyệt đối không vì nó chứa gây tê & kháng sinh, dc khuyên mua chai nc mắt nhân tạo màu xanh lục ấy.
Tan H N
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@boyngo1988 Chai này à bác?
Sancoba chai màu đỏ
amazing T
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@nhatminh305 đồng ý với bạn lun chai đỏ này cực kỳ thần thánh lun
nikoclas
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@amazing T Sao mình nhỏ saconba mình thấy khó chịu với cảm giác vẫn ko hết khô
@nhatminh305 Nghe nói loại này nhỏ thường xuyên có thể giảm được cận thị
@Vịt Yêu Spa Xàu mấy tháng mình vẫn chưa hết cận
@amazing T Mình cũng ngồi máy tính nhiều. Nhỏ cái này bớt đau hẵn
anfang
TÍCH CỰC
13 ngày
Bạn bác sĩ mắt của mình khuyên dùng tear balance nắp xanh lá cây. Ko nên dùng roto vì làm tăng nhãn áp
tigerboy
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@anfang Chắc ông bạn bs mắt của bạn chưa cập nhật kiến thức, AAO nói đó là lời đồn vô căn cứ, glaucoma không có nguyên nhân cụ thể và thuốc nhỏ mắt otc ko gây tăng nhãn áp. P/s mình là BS.
Mình bật lọc ánh sáng xanh trên máy tính cho đỡ mỏi ( đỡ hơn 1 chút thôi, nhưng màu ko ổn lắm)
Còn mình ko dùng thuốc nhỏ mắt( đợt trc dùng lâu dài thuốc nhỏ mắt cỡ hơn 1 tháng liên tục rồi ko dùng nữa thì cảm giác mắt bị khô)
Bây giờ mình chỉ chườm bằng khăn ngâm nước ấm thôi, không dám lạm dụng thuốc nữa đâu
Nước muối chỉ dùng khi đi ngoài đường về, mắt có bụi. Còn bình thường khuyêm bạn không nên xài thuốc nhỏ mắt thường xuyên. Sẽ bị lạm dụng thuốc.
tan9639
TÍCH CỰC
13 ngày
Ko nên lạm dụng các loại thuốc nhỏ mắt bạn ạ, nó chỉ giúp rửa mắt và bù nc tạm thời thôi. Có một số loại nc nhỏ mắt chuyên trị khô mắt, an toàn nhất là các loại nc mắt nhân tạo.
Còn về dùng màn hình nhiều bạn nên mua kính mặt loại chống sáng xanh. Điều chỉnh ảnh sáng màn hình, ánh sáng phòng làm việc.
mình hay dùng vroto vitamin mà ko biết nên dùng thường xuyên ko
Kinh vãi
Không nên dùng thuốc nhỏ mắt hay dùng loại nước mắt nhân tạo nào cả. Những thứ đó phải có chỉ định của bác sĩ
Toàn sài vrohto
newkenjing
ĐẠI BÀNG
13 ngày
cũng đang dùng loại y hệt ảnh
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019