VH Lộc
ĐẠI BÀNG
Thức khuya ngồi máy vi tính nhiều thì nên sử dụng loại thuốc nhỏ mắt nào cho tốt mắt vậy mọi người. Hiện tại đang dùng V.ROHTO của nhật.
13
132
mrqd
TÍCH CỰC
Tốt nhất bạn dùng túi chườm (chướm ấm hoặc lạnh tùy loại nào bạn cảm thấy dễ chịu hơn). Mọi loại thuốc đều có kết quả không mong muốn. Có người nói với tôi nhỏ VRohto nhiều khiến mòn giác mạc. Tất nhiên bạn phải hoặc nên dùng thuốc khi viêm nhiễm hay mắc bệnh nào đấy về mắt.
10
ckd
TÍCH CỰC
Mới đi khám bs, bs kêu mua kính lọc ánh sáng xanh, uống thêm omega3
4
thienma314
ĐẠI BÀNG
502 bạn ơi. Hihi
11
nước lã; nếu thấy mệt mắt thì đi rữa mặt (mắt), sau ót quanh lỗ tai sẽ tỉnh ngủ và lâu lâu thì đứng lên đi vòng vòng cho khỏe người.
1
Orca17
ĐẠI BÀNG
Nacl 0.9 cho chắc mà rẻ nha bác. ROHTO nhiều bị khô mắt
2
nacl là ổn
1
snowraven
TÍCH CỰC
Giảm cường độ ánh sáng của màn hình, chuyển màn hình thành ám vàng. Nếu làm nhiều về mảng PS hay edit video thì tăng ánh sáng phòng làm việc lớn hơn ánh sáng màn mình máy tính.
1
mình toàn dùng loại này, loại cool nhỏ sướng vl, trc khi ngủ nhỏ cảm giác ngủ ngon vl, nhưng ae nào khó ngủ thì k nên dùng vì nó mát lạnh sẽ gây khó ngủ
1
Mình thường giảm sáng màn để đù dùng, và gần như luôn bật lọc sáng xanh 247 (giảm cường độ chút)
1
Nhỏ V ROHTO này nghe nói hại mắt ah 😁
2
nhatminh305
TÍCH CỰC
Sancoba chai màu đỏ
3
anfang
TÍCH CỰC
Bạn bác sĩ mắt của mình khuyên dùng tear balance nắp xanh lá cây. Ko nên dùng roto vì làm tăng nhãn áp
1
Thanhpro999
ĐẠI BÀNG
Mình bật lọc ánh sáng xanh trên máy tính cho đỡ mỏi ( đỡ hơn 1 chút thôi, nhưng màu ko ổn lắm)
Còn mình ko dùng thuốc nhỏ mắt( đợt trc dùng lâu dài thuốc nhỏ mắt cỡ hơn 1 tháng liên tục rồi ko dùng nữa thì cảm giác mắt bị khô)
Bây giờ mình chỉ chườm bằng khăn ngâm nước ấm thôi, không dám lạm dụng thuốc nữa đâu
1
nguyenly2016
CAO CẤP
Nước muối chỉ dùng khi đi ngoài đường về, mắt có bụi. Còn bình thường khuyêm bạn không nên xài thuốc nhỏ mắt thường xuyên. Sẽ bị lạm dụng thuốc.
1
tan9639
TÍCH CỰC
Ko nên lạm dụng các loại thuốc nhỏ mắt bạn ạ, nó chỉ giúp rửa mắt và bù nc tạm thời thôi. Có một số loại nc nhỏ mắt chuyên trị khô mắt, an toàn nhất là các loại nc mắt nhân tạo.
Còn về dùng màn hình nhiều bạn nên mua kính mặt loại chống sáng xanh. Điều chỉnh ảnh sáng màn hình, ánh sáng phòng làm việc.
1
mình hay dùng vroto vitamin mà ko biết nên dùng thường xuyên ko
1
Không nên dùng thuốc nhỏ mắt hay dùng loại nước mắt nhân tạo nào cả. Những thứ đó phải có chỉ định của bác sĩ
1
Toàn sài vrohto
2
newkenjing
ĐẠI BÀNG
cũng đang dùng loại y hệt ảnh
1
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095