Thùng Givi TREKKER DOLOMITI 46 lít 12,6 triệu
Rất hay và hữu ích!/5 người
cuhiep
một nămBình luận: 147
  • Mình mua để thay thế cho thùng 42 lít mình đang xài vì muốn nó to hơn chút và thích kiểu dáng bo tròn của nó thay vì vuông vức như thùng cũ.
  • Gắn vừa với hệ thống bát cũ nên không cần đổi bát.
  • Có thêm phần lưới đựng tài liệu, giấy tờ bên trên nắp, phía trong nên đựng được đồ gọn hơn
  • Mình để balo, mũi bảo hiểm, áo khoá, đồ đạc trong thùng. Khi đi xe tập trung vào việc lái xe vì đồ đã để trong thùng nên lái xe nhanh hơn, an toàn hơn.

Mình quen với việc dùng thêm thùng khi đi xe máy. Nó không chỉ giúp mình giữ đồ đạch sạch sẽ, an toàn hơn mà còn giúp mình lái xe không bị phân tâm bởi balo đeo trên lưng hay balo để ở giữa hai chân. Mình có đến khoảng 50 thành phố văn minh khác nhau trên thế giới mà loài người có dùng xe máy để di chuyển thì thấy họ cũng gắn thùng như mình.

Link cho anh em nào quan tâm: https://givipointhcmc.com.vn/thung-sau-obkn42b
Mình thích thùng màu đen, vuông vức như vầy khi gắn lên trên Vespa GTS của mình vì khi đó nhìn nó tách rời khỏi xe, không ảnh hưởng đến thiết kế của xe.

Mình có gắng thêm miếng tựa lưng để người ngồi sau lưng mình không dựa vào hai cái bản lề trắng kia. Các bạn nữ khi đi với mình thì đều rất thích được tựa vào thùng này vì thấy nó an toàn và thoải mái hơn. Do xe Vespa chỗ để chân thẳng ra sau hơi khó giữ thăng bằng.

Quảng cáo

Mà hồi trước mình đi exciter thì mình cũng gắn thùng dạng vuông vuông 😁

Khoá chỉ cần một ổ vừa để khoá nắp vào thùng và khoá thùng vào bát gắn trên xe. Rất đơn giản và tiện lợi.

Thùng 46 lít, thoải mái để đồ, balo, túi xácy, nón bảo hiểm… phần lưới giữ tài liệu trên nắp bên trong là mua thêm. Giá hơn 500 ngàn.

Rất sâu nên để khá thoải mái

Phần để giấy tờ, vật nhẹ mỏng được giữ bằng lưới. Có ngăn này giúp đồ đạc ngăn nắp và sạch sẽ hơn, đựng đc nhiều hơn.

Quảng cáo

Khoá rất chắc chắn, anh em chạy cỡ nào cũng không thể nào bung được. Chỉ sợ anh em quên không móc vào mà gạt khoá thì nó sẽ bung.

Mở khoá ra, nhấn nút ở dưới là có thể dễ dàng gỡ thùng ra khỏi xe, mang đi đâu đó. Việc gắn vào cũng đơn giản, mất khoảng nửa phút.

Thùng được làm chất lượng rất cao, làm ở Ý. Không dễ bị lão hoá hay xuông màu, xuống dáng, tróc sơn… đi rất thoải mái và tự tin.
Các khớp kết nối chắc chắn, khoá cũng vậy.

Phần trên nắp có một rãng được đệp cao su mềm.

Quảng cáo

Phần tương ứng trên thùng có một đường kẻ nhô lên để ăn vào đường rãnh bên trên, tiếp xúc cao xu nữa nên trong thùng rất kín.

Hình ảnh khác:
147 bình luận
Đi 1 mình ok, chứ chở thì leo lên leo xuống bất tiên
dube1311
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoan_tbd45 Nếu đi vp dòng gts thì đi 5-7-100km là bình thường nhé.
@dube1311 Ý mình không phải là Chiếc xe này không chạy được 100km.
Mà là chủ xe có ý định sử dụng xe khi có việc phải đi xa 100km hay không?

Theo ý kiến cá nhân thì 1 là họ sẽ lái ô-tô hoặc là sẽ ngồi xe để người khác lái cho họ.
@hoan_tbd45 Đọc rõ lại câu nói của bình luận trên đi. Thấy chữ CHỠ không ? Tại sao chủ xe không được chở 1 người ở sau gắn thêm cái thùng đi 100km. Còn cuhiep chạy 1 mình vòng Sài Gòn thì bất tiện chỗ nào ? Trước khi bắt bẻ thì nghĩ vì sao cuhiep vẫn bỏ tiền gắng cái thùng ở sau với giá 12tr 😏
@makeitmine Thật sự vẫn chưa rõ bạn định chứng minh điều gì?

Mình chỉ đưa ra 1 sự thật về cách sử dụng xe những người sở hữu Phương tiện như Admin.

Lý do người ta bỏ 12tr gắn 1 cái thùng lên xe, đơn giản là Người ta có khả năng làm việc đó và họ muốn làm việc đó thôi bạn ạ. Còn việc người ta chạy bao nhiêu km thì bạn quan tâm làm cái gì? Vì có việc đi xa thì họ sẽ không đi xe máy
daibt
ĐẠI BÀNG
một năm
Phù hợp với những xe nào
Ngoài quá max thì không thấy có gì đặc sắc 😁
@trungtien3000 Chuẩn, thấy khá thường mà 12tr
@trungtien3000 Thua xa các thùng Duy Tân - thấy mấy anh em chở tôm sống chạy lòng vòng Sài Gòn!
Thùng rất đẹp, thùng cũ đâu rồi admin ơi!!
@Nam Air bán cho vũ mập 4 triệu rồi
@cuhiep Srr Admin nhưng nhìn thùng này có thiết kế giống mấy thùng đựng đồ trang điểm của mấy ac làm makeup quá.
Với Ad cho hỏi nếu thùng này đựng nhiều đồ thì khi di chuyển nhanh có bị ảnh hưởng đến trọng tâm xe ko? Mình sợ nó làm đầu xe ít bám đường hơn
@romano19 phụ thuộc vào xe chứ không phải thùng. Chở nặng phía sau thì chắc chắn ảnh hưởng rồi, nhưng xe ngắn ngắn thì đỡ bị hơn thân xe dài. Có khi phanh phát thì cái đít đẩy lệch hướng với đầu là xòe liền.
Admin Viết bài kiểu có điều kiện tạo trend.
Shipper rất hợp thùng này
NatvPa
TÍCH CỰC
một năm
@mobileman Ship nào đủ tiền mua cái thùng này bác. Đủ tiền thì chắc không còn làm shipper đâu
@mobileman Thùng bé tý thế này ship đến khi nào mới bù lỗ tiền mua thùng 😌
@jin_279 ship mai thúy nhé =))
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
một năm
@mobileman shipper ngta làm cái rổ nhựa cỡ đại, cái thùng này ship đc mấy đơn? và có tiền mua thùng này thì chả phải chạy ship =)))
xịn sò vãi , mà mod admin giàu vãi , bãi toàn xe xịn
Thế mới thấy mấy cái xe LEAD nó thần thánh thế nào. Trừ đi chục củ thì xe nó chỉ bằng xe số phổ thông thôi nhưng mang theo rất nhiều tiện ích như rã đông đồ lạnh, nướng bánh mì... ngoài việc cho đồ vào cốp ra thì mình không cần làm gì cả 😁
@kobebryant Cốp lead nóng gì lại cốp vespa, vespa nóng nướng chín cả con dê. Kakakaka
jedi9
TÍCH CỰC
một năm
@o2neorobin Lead thần thánh khỉ j. Đi acruzo ngon hơn nhiều =))
@jedi9 Thần thánh ở chỗ bán được nhiều đấy bạn ạ. Nếu mà không có Lead thì làm gì có chuyện Yamaha làm ra Acruzo
@o2neorobin Công nhận mua xe về phải lắp thêm thùng thì mua xừ Lead cho nhanh gọn : )))
Món phụ kiện chất lượng đi kèm theo chiếc xe sang trọng 👍
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
một năm
@Mr. Đăng Giáp với hình thức xấu và đắt, không biết nó sẽ phù hợp với ai
@anhnhhn1 Phù hợp với những ai có nhu cầu chở thêm đồ, muốn an toàn khi lái xe 😆
@anhnhhn1 Bạn đã tự trả lời rồi đó, xấu và đắt tất nhiên hợp với người nhiều tiền nhưng gu thẩm mỹ kém. Đùa chứ mình thấy cũng đâu xấu lắm, nhìn giống cái thùng trang điểm thôi, ngta nhìn khéo lại tưởng mình buê đuê thì khổ.
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
một năm
@ufdb người có tiền chưa bao giờ làm chúng ta hết bất ngờ =))
iMess
ĐẠI BÀNG
một năm
Có thể tháo rời dễ dàng thì được. Nó mắc hơn cái xe em đang đi.
Nhưng mà bê cái thùng theo thì to quá tội.
@iMess Túi du lịch là tiện nhất. Cùng 1 thể tích thì thùng chả bao giờ chứa được nhiều bằng túi do sẽ có khoảng trống lãng phí nhất định, cầm mang đi lại càng ko tiện bằng túi.
gắn vào nhìn xấu đi cái xe ăn chơi quá
bingo02
ĐẠI BÀNG
một năm
Tưởng anh min tặng thùng cũ 😁
thùng này chỉ gắn được cho Vespa hả ta
@thachdx tất cả các xe 😁
giá này mua được con xe mới chưa nhỉ

kiểu này mua cái két sắt gắn lên xe đi cho nó an toàn..
Cái hộp còn đắt hơn đồ cần bảo vên bên trong
@[HD]YêU cÔnG NgHệ chắc không 😁
Cái thùng đắt hơn con sóng mình đang chạy. 😅
mình thấy mấy bộ bát cũng có giới hạn số kg để lên nó, như của mình là 5kg
thùng này to như vậy thì làm sao để được nhiều đồ nếu bị giới hạn số ký hả anh Hiệp ơi?
@kads_stormer giới hạn hình như cũng đâu đó 15kg hay sao á. Đôi khi mình để nặng hơn. Tuy nhiên bạn cũng đừng căng thẳng quá, cái giới hạn này nó không giống kiểu kỹ thuật số đâu nên lố chút cũng không ảnh hưởng gì đâu, bạn có thể cảm nhận được.
HiYouHCM
ĐẠI BÀNG
một năm
@kads_stormer Giới hạn còn phụ thuộc vào tốc độ xe chạy nữa. Đa phần nsx đưa ra giới hạn thấp để phòng trừ trường hợp này.
Mình cg gắn thùng nhôm 10kg đồ đạc đâu đó cg thêm 10kg đi cũng đằm ko ảnh huong3 gì
@kads_stormer Pát ko gãy chỉ sợ banh khung sườn thôi.
vãi thật kk

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019