Thượng nghị sĩ Mỹ: “Mark Zuckerberg phải đối mặt với án tù”

P.W
4/9/2019 7:38Phản hồi: 137
Thượng nghị sĩ Mỹ: “Mark Zuckerberg phải đối mặt với án tù”
Thượng nghị sĩ đại diện bang Oregon, Ron Wyden mới đây cho rằng, CEO Facebook, Mark Zuckerberg phải đối mặt với án tù giam vì đã gây ảnh hưởng tới quyền riêng tư và nói dối những người dùng mạng xã hội này, chí ít là đối với những công dân Mỹ. Trong cuộc phỏng vấn, ông Wyden cho biết: “Mark Zuckerberg đã nhiều lần nói dối người Mỹ về quyền riêng tư, tôi nghĩ rằng anh ta phải chịu trách nhiệm cá nhân, từ án phạt tiền, cho đến cả án tù. Lý do là anh ta đã gây ảnh hưởng tới rất nhiều người. Nhân tiện, đối với thị trường tài chính, nếu CEO và các giám đốc nói dối về tình hình tài chính của công ty, họ có thể bị xử lý cá nhân.”

Đó dĩ nhiên chỉ là ý kiến của một vị thượng nghị sĩ mà thôi. Trong khi đó Tim Gleason, một giáo sư tại đại học Oregon, Mỹ thì cho rằng khả năng Mark Zuckerberg bị truy tố hình sự là rất thấp. Trước đó vị CEO của Facebook cũng đã né tránh câu hỏi của các nhà đầu tư về việc liệu rằng anh có rời vị trí giám đốc điều hành và chủ tịch Facebook để chuyển giao cho người khác hay không.

Hồi tháng 7 vừa rồi, Facebook bị FTC phạt 5 tỷ USD, con số lớn nhất đối với một công ty công nghệ tính đến thời điểm hiện tại, sau khi phía ủy ban thương mại liên bang bắt đầu điều tra những hành vi sai trái và không bảo vệ được quyền riêng tư của người dùng mạng xã hội từ tháng 03/2018 vừa rồi. Cuộc điều tra của FTC tập trung vào vụ việc 87 triệu người dùng Facebook lộ thông tin cá nhân để bên thứ ba, Cambridge Analytics lợi dụng, trong khi Facebook đáng lẽ ra phải thông báo cho người dùng biết rằng dữ liệu của họ đang được một bên khác khai thác.

Theo CNBC
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
5 năm
Mark Zuckerberg là không thể bị đụng tới vì Facebook đang nắm giữ lượng dữ liệu người dùng khổng lồ mà các cơ quan của chính phủ Mỹ như CIA, NSA luôn thèm muốn
@toolkit mình thì nghĩ thuyết âm mưu khác. mấy ông khác muốn điều khiển FB nên mượn tay chính trị hạ bệ Mark sau đó phế truất rồi chiếm luôn FB thông qua hội đồng quản trị hoặc hội đồng chính phủ
iTect
TÍCH CỰC
5 năm
@Thiếu Niên Young Điều này chỉ áp dụng được ở TQ or thiên đường thôi. Còn ở các nước tư bản phát triển thì quên đi 😃
BBW
TÍCH CỰC
5 năm
@iTect bởi vì ở xứ nào đó không nghe lời thì được "chết tự nhiên" mà mất 50% tài sản, gg ez life
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Quá đubgs
Cỡ anh này ở Việt Nam chỉ cần đập cho mấy ông CP cỡ vài triệu $ thì lại tươi ngay =)))
@chetdichoroi Bắt rồi xin nộp 500tr khắc phục hậu quả. Rồi thằng có tiền lại được xem xét trách nhiệm hình sự đặc biệt, em trai người giầu nhất VN nó khác
@Cốp Hoàng Luật là chúng nó, chúng nó chính là luật. Nơi thiên đường độc tài toàn trị mà bác
@Cốp Hoàng con tốt ak. 3 triệu đô nhé bác, con này phải nói là con xe hoặc pháo, tốt nào mà đc đến tận 3tr trum nhiều nhất trong các vụ bị bắt đấy bác
@trungnguyenhp các bác cứ gấp, để từ từ xem
bố bọn điên
Hốt nó ngay
CIA FBI ko cho đi tù đâu
Ủng hộ Thượng nghị sĩ nha 😁:D
Faceb có tầm ảnh hưởng quá lớn để Mark bị truy tố hình sự. Điều này rất khó.
Shine.shin
TÍCH CỰC
5 năm
@caocaolatre199x Xàm mark đi thì ng khác lên thay nói như bạn apple đã bay màu sau khi steve qua đời ak 😆
@Shine.shin trừ khi mark chết. còn mark đi tù thì thím nghĩ faceb tồn tại nổi nữa à? người đứng đầu những hãng công nghệ có tầm ảnh hưởng cực lớn rất khó vào tù nhé. chính phủ cũng phải nhún nhường họ. nói như thím thì thằng thái tử samsung cũng tù rũ xương từ lâu rồi nhé 😃
Đúng ....nên vậy. Để làm gương cho tụi theo tàu, thân tàu.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
còn lâu mới bỏ tù đc zuc , k đơn giản như lời nói đâu
75109
TÍCH CỰC
5 năm
Bíp Mark này, cứ nhìn thấy ảnh là ngứa hết cả mắt, cái loại nói láo đéo biết ngượng mồm o_O
hero_hw
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó đi tù thì cũng có thằng khác thế thôi...quang trọng là cái facebook
Mark Zuckerberg: "Ông mà bỏ tù tôi là tôi cho lộ hết thông tin tài khoản, hình ảnh fb của ông đấy nha!"

😁:D:D
@ngockhanh1988 T éo xài fb :v
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@ngockhanh1988 Như vậy thì lại càng thêm tội thôi.
Và lại chứng minh đc luôn là họ ko đảm bảo đc về vấn đề an ninh của người dùng. Nó ko ngu tự đái vào chân mình đâu bạn
Shine.shin
TÍCH CỰC
5 năm
@ngockhanh1988 Thằng apple nói v còn dễ tyn chứ fb mấy ổng đâu có ngu mà đăng hình bậy bạ lên
Cho đi tù mẹ đi. Phí mất bao nhiêu thời gian của thanh niên Việt Nam Ta.
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenkhanh6666 Thanh niên vn trước giờ ko có FB cũng phí thời gian cho những việc khác vậy pác? Dĩ nhiên ko phải tất cả mà một số thanh niên ngày xưa ko có internet thì vẫn nhậu nhẹt bê tha, cá độ hà rầm, cớ gì chụp mũ?
@nguyenkhanh6666 Ko ít người giàu lên vì facebook đâu bạn đừng ở đó mà nói nhảm. Mình cũng thu nhập vài chục triệu 1 tháng nhờ nó đây
WilliamLeGod
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenkhanh6666 dạ bán áo nhờ facebook trước kiêm 1 tỷ 1 ngày easy ạ :v
@nguyenkhanh6666 Klq nhưng nghe có vẻ cà khịa cái mxh vietnamta hồi xưa nhợ 😁
Tốt nhất a ấy nên làm chủ tịch, đừng làm CEO nữa 😁
Mark-Zuckerberg: "Thôi mày nói gì nói đi thằng zô zăn qóa" 😁
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho Mark đi tù á? Chắc bác này muốn được nhiều người biết đến, nên mới ăn nói láo toét đến a Mảk như vậy í mà.
dinhbach
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan171 Thật ra tầm ảnh hưởng của Mark hơn tay thượng nghị sĩ kia hàng triệu lần.
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ko thích xài fb,nhưng lại chơi chụp ảnh,mà bây h người ta ít vào mấy forum web ảnh vn để giao lưu ảnh rồi,mà web nước ngoài thì mình dở ngoại ngữ.Người ta h giao lưu ảnh,kn cuộc sống trên fb là nhiều ,mà h ko xài thì ko lên giao lưu ảnh cũng ko xem ảnh đẹp dc,kết quả vẫn phải xài vì sự thông dụng của fb vs toàn trái đất
@OxJade Thích ảnh thì instagram bác.
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 bên đó nó bắt mình post ảnh vuông ko phải ko bạn,lâu rồi đọc đâu đó nói là vậy
@Manhtoan112 Insta k phù hợp xem ảnh chất lượng cao đâu bạn ah, cũng hạn chế cách quảng bá hình ảnh của mình so với FB lắm
@OxJade thử Pexels.com kìa bro 😁 mình hay lên đấy xem ảnh
Chuẩn đó. Bỏ tiền ra mua hẳn một hòn đảo và tù giam ông này ở đó. Với tài sản ông ta đang có thì có thể xây hẳn một thành phố nguy nga tráng lệ và tuyển thật nhiều tù nhân nữ Mỹ đến sống cùng với ông ta. Ở đâu chứ ở Mỹ,nếu đi tù mà bạn có tiền bảo lãnh thì bạn vẫn sống vô cùng sung sướng !
@anhmutcobedi1990 Bảo lãnh lúc đang xét xử chưa thành án thôi! Còn thành án nó chỉ thị luôn nhà tù và cấp độ giam giữ, ngồi đó mà bảo lãnh! Xem phim ít thôi!
@ducleminh Mấy ai có tiền mà bị thành án ngồi bóc lịch đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019