Thương vụ sáp nhập giữa Tiki và Sendo dường như đã bị hủy bỏ
tuangsna
1 nămBình luận: 394
Khoa81
TÍCH CỰC
1 năm
Lazada với Tiki thấy là ok nhất, còn cùi mía nhất bán hàng đểu nhiều nhất là Shopee và Sendo, 2 sàn này có chính sách rất là dễ dãi nên hàng kém chất lượng hàng giả rất nhiều
@Khoa81 Tiki giờ cũng phốt hàng giả kìa, có cả Tiki Trading đấy, với lại dịch vụ của Tiki gần đây cũng xuống cấp rồi
@Khoa81 Vừa nhận được món đồ đặt hàng cách đây 3 hôm trên Sendo, hàng ngon, đã đánh giá 5 sao 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
boyplay
ĐẠI BÀNG
1 năm
Trước cũng Fan Tiki, mà h thành của Shoppe mất rùi :|
@boyplay Giờ Shopee có lẽ là sàn thu hút khách đông nhất, do lượng hàng hoá quá phong phú, giao diện cũng dễ nhìn, vận chuyển cũng nhanh, chất lượng hàng hoá thì cũng hên xui 😎
abc_8989
TÍCH CỰC
1 năm
Ba thằng Nhật rớt xuống hố thì sau cùng sống hết, còn lại thì...làm gì có chuyện
18K
TÍCH CỰC
1 năm
Mình là khách hàng thân thiết của tiki nhưng dạo gần đã ít đi, rất ít. Không biết do chính sách nên người bán phải để giá cao hay sao mà giá tiki còn cao hơn giá mall của bên khác. Có một điều phải công nhận Tiki Trading hỗ trợ khách hàng rất tốt
mình thì chỉ mua trên shopee thôi, cái đếch gì cũng có và mình thích cái giao diện của nó
@ka me to ko Mình cũng hay mua bên đó nhất trong các sàn, trước thì hay mua qua Lazada, xong sau này so sánh giá thì thấy Shopee tốt hơn nên dần chuyển dịch sang bên Shopee để mua 😋
Mua hàng Sendo nhìn cái giá VC thôi là ngán rùi!
@hoanghaiktkt Tuỳ từng món đó chú, A mua mấy thứ bên Sendo giá cũng ngọt mà 🤓
đã chuyển qua dùng shopee và lazada (ít hơn) vì có thể chat trực tiếp với bên bán để hỗ trợ hỏi thông tin trước khi mua ( và cũng tránh những lượt rate 1 sao hiểu lầm đáng tiếc), rất ưng tính năng đó
giá bên shopee cũng mềm hơn, hầu hết những món đồ mình mua đều có official store hoặc những reseller có phân phối chính thức của hãng, biết được store ở chỗ nào và nếu gần có thể chat trược tiếp, ship hàng có khi chưa đầy 1 tiếng
@Mr Prince Xác nhận là bên Shopee trả lời khách hàng nhanh hơn & thường xuyên hơn, trong khi đó bên Tiki hình như ko cho hỗ trợ chat với gian hàng định mua! Mình kiếm thử mấy lần mà ko dò ra, đây cũng là 1 bất tiện rất ko đáng có vì đôi khi có những thông tin cần phải hỏi trước khi mua hàng ☹️
lam251092
TÍCH CỰC
1 năm
3 4 năm trước mình có mua cái tủ lạnh với Tivi bên tiki, giá cao hơn so với mấy chỗ khác chút nhưng được bán bởi tiki trading nên cũng an tâm. Nay nghe mọi người nói tiki có nhiều hàng giả thấy hơi hoang mang. Nếu phát hiện hàng giả hoặc không đúng chất lượng gì đó thì mình có thể đổi trả được hay không ah? Mình đang mua đồ trên amazon thì mấy cái bán bởi Amazon họ cho trả trong 1 tháng, free luôn tiền ship
SonPGT
ĐẠI BÀNG
1 năm
@lam251092 mấy cái nhiều tiền tụi nó ít fake lắm bác
nnquangit
TÍCH CỰC
1 năm
@lam251092 Nếu phát hiện hàng giả bác có thể đem cái tủ lạnh qua Mĩ mà kiện
lam251092
TÍCH CỰC
1 năm
@nnquangit M mua amazon Nhật
@lam251092 Ủa, Amazon nhận ship về VN hả bạn? Trước mình tính mua ly giữ nhiệt trên đó mà thấy thông báo ko hỗ trợ ship về VN 🤐
Huy Hào
TÍCH CỰC
1 năm
Sàn nào cũng có thiệt giả lẫn lộn nhưng khách hàng có quyền trả hàng. Lazada được cái cho người lại lấy hàng tận nhà nên đỡ công ra bưu điện.
nta139
CAO CẤP
1 năm
@kimlong30a11 đúng.
lazada nó hẹn ngày rồi nhân viên lại lấy y như lúc giao hàng vậy.
tiền ship của lazada là bao gồm cả chiều gởi và nhận lại hàng (nếu có trả hàng).
mua đồ có bảo hành/điện tử, thì mình thích mua trên lazada hơn trên shopee là lý do này.
@nnquangit Oh, giờ mới biét.
@nta139 CSKH tốt quá nhỉ, mình tưởng phải đi gửi hàng lại cho nó chứ.
@nnquangit Mình cũng có mua trên Lazada nhưng chưa có bị gì nên ko biết.
Sendo mua 1 lần nhớ đến già, nguyện truyền bí kíp lại đời con cháu "mua đâu cũng được, thấy sendo né ra....."!!!!
Tiki dạo này khá là lởm, đợt trước đặt một đơn vào dịp 30/4, nhận được tin nhắn giao hàng vào ngày 29/4, đợi cả ngày không thấy ai giao, tối kiểm tra mail thì thấy mail của tiki là đơn hàng thay đổi thời gian giao hàng vào ngày 30/4 theo yêu cầu của người mua... wtf? Cả ngày hôm đấy không nhận bất kì cuộc gọi nào thì yêu cầu bằng mắt à, chưa kể 30/4 cả nước nghỉ Quốc Khánh thì shipper ai làm việc => ông shipper lười nên tạo yêu cầu giả; gọi lên phản ánh tổng đài thì được báo sẽ kiểm tra và gọi lại xong mất tăm luôn, bực quá hủy mịa luôn. Gần đây mình đặt một đơn gồm 2 sách, mỗi 1 sách sẽ có chi phí giao hàng riêng, trong đó 1 sách có tikinow nên mình chọn tikinow thì tách ra làm 2 đơn; mail tiki gửi về thì đơn có tikinow chi phí giao hàng = 0; đơn không tikinow thì có cả chi phí giao hàng của 2 đơn + chi phí cho dịch vụ tikinow; không có vấn đề gì nếu ông tiki ông đấy giao đủ 2 đơn, nhưng sáng hôm sau ông đấy hủy mịa đơn có tikinow đi với lí do là do lỗi, còn lại đơn kia theo theo hóa đơn thì mình phải trả chi phí như trên (tức là một quyển sách sẽ phải chịu chi phí giao hàng của 2 quyển + chi phí tikinow mà éo sử dụng) - chi phí không quá lớn nhưng cảm giác khó tả, kiểu như mình bị lừa => hủy luôn đơn và từ đó cạch tiki luôn, trước giờ đa phần mua sách bên tiki, giờ chuyển hẳn sang fahasha
nnquangit
TÍCH CỰC
1 năm
@Nguyễn Tùng Dương 😃 giống mình. Bữa đặt TikiNow nó cho đợi vài ngày lúc báo lên "ơ bên em đâu có hỗ trợ TikiNow hàng đối tác". Mà lúc mua rõ có TikiNow, coi trong đơn cũng có TikiNow. Đặt đơn thường đỡ ấm ức. Đặt tikinow vừa tốn tiền lại vừa ấm ức.
Không bao giờ mua ở Tiki 😃
@hongphuc1992 A thi thoảng hạn hữu lắm mới mua, trừ những thứ ở các sàn khác ko có thì mới order. Hàng bên Tiki vừa mắc hơn, khâu vận chuyển giam hàng lại lâu ko sàn nào ở VN bằng, như kiểu bắt buộc phải mua gói Now nào đó của chúng thì mới giao nhanh 😤
mình dạo này chỉ mua shopee, đồ lặt vặt là chính, giao nhanh mà rẻ, cái quái j cũng có
@p.a.tuan Shopee rao cũng nhanh mà, trung bình tầm 3-4 ngày là có 🤓
nnquangit
TÍCH CỰC
1 năm
Khoản trả hàng Lazada là được nhất trong mấy trang tmdt
Huy Hào
TÍCH CỰC
1 năm
@nnquangit Nhất là phải trả mấy món nặng ký ra bưu điện là lỗ tiền phí rồi nên dịch vụ lấy hàng đổi trả tại nhà thích hơn.
Vaanres
CAO CẤP
1 năm
Giờ Tiki chơi với hàng giả luôn rồi, không còn chất lượng như xưa nũa đâu
jimmy_mei
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nghe ae bảo tiki dạo này lộn xộn, vậy mua xe trên tiki ổn ko nhỉ? Vì đằng nào cũng phải ra cửa hàng nhận xe nên chắc ko sao nhỉ? Mà ra cửa hàng nó có cho chọn xe ko hay là bắt buộc phải lấy chiếc đó, có ai mua xe trên tiki chưa tư vấn hộ với vì đang tính lên tiki mua. Thanks.
@jimmy_mei Chưa từng mua xe trên kênh này nên ko rõ nhưng thiết nghĩ mua mấy thứ này nên qua trực tiếp shop nào đó mà coi, ngắm nghĩa, hỏi han cho thoải mái 🙄
jimmy_mei
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 Mua bằng thẻ ông à. Ngoài cửa hàng nó ko thanh toán thẻ. Với nghĩ mua gì thì còn lo ngại chứ mua xe thì cũng phải ra cửa hàng nhận mà chứ nó đâu có ship 😃. Chỉ ko biết nó có cho lựa xe hay ko thôi.
@jimmy_mei Thanh toán qua thẻ là phải làm trước hay sau khi nhận xe vậy bạn? Nếu sau khi nhận xe thì chắc thế nào cũng được lựa mà! Mình chưa từng thanh toán qua thẻ khi mua trên các sàn TMĐT bao giờ nên ko rõ họ có cho lựa khi thanh toán trước ko, nên hỏi rõ trước khi quyết định 🤓
LeAnhKha
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình chỉ có mua sách là lên Tiki giá rẻ hơn nhà sách mà đỡ sợ sách lậu như các trang khác
@LeAnhKha Ko có thói quen mua sách trên này, quen đọc sách điện tử trên các thiết bị máy tính, iPad 😁
tiki và sendo thế là tàn phai một giấc mơ rồi à
giờ đứng riêng có đấu với shop pi với la da đa được không?

Hay là .. giải tán một ông đi
@HpDellIBM Sức đâu mà đọ được, nhất là với Shopee 😂
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
1 năm
thấy anh em trả lời hào hứng quá. MÌnh chưa rõ nhờ ae nào biết trả lời giúp.
Tiki hay Sendo bán đồ tàu hay giả thì đâu đó cũng có tin đồn, vậy shopee nó có bán hàng giả ko?
Cơ bản theo phương diện cá nhân shoppee cũng có hàng giả, ko biết đúng ko?
Huy Hào
TÍCH CỰC
1 năm
@Ju4n Jack Trang nào cũng có giả hết tại vì ai cũng có thể mở shop nên sao nó quản nổi. Cho nên nó có nút bấm trả hàng cho người dùng mà tâm lý bà con mình lại đa nghi rồi không dám thử. Sau đó lại rỉ tai nhau chê bai mấy vụ mua hàng online.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Huy Hào vấn đề là shopee nó cho trả hàng như bạn nói nên nó ko bị bốc phốt như mấy trang kia ấy.
@Ju4n Jack Trang nào chả có, đến Tiki như 1 số người vẫn hay cho rằng trước giờ toàn hàng tốt, đã qua kiểm duyệt mà giờ cũng bát nháo như ai thì hiếm có thể tin tưởng 100% vào bất cứ sàn TMĐT nào 🙄
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 do khách việt ham rẻ quá mà, nói chung ko trách shop được đâu, ko có chỗ này thì cũng chỗ khác hàng nhái giả thôi. trách là trách người tiêu dùng thôi.

tôi thấy đầy người mua hàng giả nhái rồi cứ thầm nghĩ bụng mua đc hàng giá rẻ mà lên các trang hội nhóm hỏi là hàng thật hay giả, tự lừa dối chính mình

thay vì vậy mua chỗ uy tín có phải hay hơn ko
tungjty
TÍCH CỰC
1 năm
Mình đã xoá app Tiki từ lâu lắm rồi, chơi shopee thôi
@tungjty Có vẻ như càng lúc Tiki càng nhận được sự xa lánh, ruồng bỏ nhỉ 😅

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119