Thương vụ sáp nhập giữa Tiki và Sendo dường như đã bị hủy bỏ
tuangsna
1 nămBình luận: 394
gunzok
TÍCH CỰC
1 năm
mua mỗi shopee là ngon , mấy sàn khác cả năm mới có 1 đơn hoặc 0 😁
@gunzok Mình cũng hay mua Shopee nhiều hơn so với các sàn khác nhưng cũng có lúc hên xui về chất lượng hàng hoá, may là toàn mua đồ phụ kiện giá mềm, ko thì lắm lúc cũng ức lắm 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
gunzok
TÍCH CỰC
1 năm
@crazysexycool1981 Đồ rẻ mua shopee. Đồ đắt mua tiki. Mà lâu rồi ko mua gì đắt 😆
@gunzok Đồ đắt nói thiệt mình ko bao giờ mua qua các sàn TMĐT, cứ trực tiếp ra shop nào đó ngó nghiêng, hỏi han, test thử mà mua! Có gì bảo hành cho tiện, ghét nhất cái khoản chờ đợi được giải đáp rồi bảo hành, biên thư qua lại qua mail của các sàn TMĐT, tốn time, gây ức chế chịu ko nổi 😤
em mới duy nhất mua 1 lần ở Tiki cách đây vài năm rồi, Sendo thì chưa lần nào cả, vào app đã thấy ko thích rồi. mua Lazada vài lần còn lại đa phần là Shopee. có lẽ cũng quen giao diện của Shopee rồi nên mua đó là chính 😆)
@mai_tien_dat_251 Tiki thì mình cũng mua vài lần, ấn tượng ở khâu đóng gói bao bì, thấy khá ổn nhưng chất lượng cũng ko thể tin 100% được. Trong các sàn thì Shopee mình cũng mua nhiều lần nhất, chắc do độ phong phú về hàng hoá cũng như thời gian vận chuyển nhanh hơn Tiki, Lazada cũng có 1 cơ số lần mua nhưng có vẻ như giá rổ bên này ko tốt bằng Shopee 😎
@crazysexycool1981 Lazada nó có nhiều hàng bên ngoài lãnh thổ VN nên nhiều khi muốn mua lại ngại đợi giao hàng nên lựa chọn cuối cùng của em vẫn là Shopee 😆)
@mai_tien_dat_251 Shopee cũng như vậy mà, mấy lần mình mua hàng nhưng đều thấy hiện thị trên Shopee là vận chuyển từ nước ngoài, trung bình trên dưới 1 tuần là nhận được 😎
Mua Lazada quen rồi, lười đổi nhà bán hàng nên không mua mấy ông này.
@tranbinh198074 Cứ giá mềm thì mua thôi, miễn phí vận chuyển nữa càng tốt 👍
Tresor
ĐẠI BÀNG
1 năm
Kkk. COVID là dịp để một cuộc tình ...không nên duyên.
@Tresor Sau đợt nCoV mà ko làm nên chuyển thị e là phi vụ sát nhập này cũng khó mà thành 😄
Hoan nghênh Tiki đã không hợp nhất với Sendo, thật vui khi nghe tin này, Sendo bán hàng rất bát nháo. Tôi chi mua hàng trên Tiki, Hàng hoá từ Tiki có chất lượng, giao hàng nhanh chóng. Ban lãnh đạo Tiki rất sáng suốt. Chúc mừng Tiki.
@crazysexycool1981 Mình vừa đặt mua hàng trên Tiki. Để xem họ có làm gì để phiền khách hàng không ?
@Tminh3232 Nhớ kiểm tra hàng kỹ trước khi thanh toán để tránh việc nhận được hàng lỗi như mình & phải đợi hơn 1 tuần sau mới nhận được hàng thay thế nhé 👍
@crazysexycool1981 Cảm ơn bác,
@Tminh3232 Chúc may mắn 👌
nta139
CAO CẤP
1 năm
hôm nay mới thấy cách ship hàng của tiki vãi đạn; số là có cái mã giảm giá 50k, đơn hàng hơn 250k free ship, đinh ninh em nó sẽ còn 200k (như shopee/lazada hay tính);... bấm mua thì trời ơi, nó chia đơn hàng ra thành 3 thời hạn ship (!?!?!??!?) (cùng 1 cửa hàng bán sách) mỗi thằng tính tiền ship riêng, nên với việc giảm 77k tiền ship thì tiền ship 3 lần vẫn còn ~44k, thật vi diệu, số tiền cuối cùng y chang như ngày hôm trước (chưa có mã giảm giá) 😁
@nta139 Nó chia ra 3 lần ship mới tới tay bạn hả?
nta139
CAO CẤP
1 năm
@tranbinh198074 theo nó báo ở bước xác nhận là vậy. mình dĩ nhiên là không xác nhận.
mình buộc phải xóa các sản phẩm ở 2 lần ship sau, để chỉ ship 1 lần thôi.
tất cả sách đều của bookstore.
Rev
CAO CẤP
1 năm
tido nay còn đâu 😁
@Rev Tí Đỏ đã bao giờ tồn tại mô mà than "nay còn đâu" 😆
Mua online mấy hàng giá trị thấp thôi, ko là ôm cục tức,đéo có thằng app nào CSKH tốt cả,khiếu nại nó vẫn thanh toán cho thằng bán thôi.Đọc kỹ các điều khoản trả hàng hoàn tiền của nó đi
@gamem Nhầm rồi, cách đây mấy bữa mình khiếu nại về hàng xước xẹo về hình thức, Tiki vẫn gửi mail & chấp nhận đổi hàng mới cho mình đây! Tuy nhiên nếu ko mua Now thì thằng Tiki này rao lâu vãi đạn, đến giờ đã sang ngày thứ 6 mà vẫn chưa thấy có dấu hiệu shipper chuyển hàng
Screen Shot 2020-07-23 at 09.58.16.jpg
hut2012
TÍCH CỰC
1 năm
Tiki giờ chán, hàng hóa cũng tạp nham.
Giờ hay chơi shopee, cứ canh sale với mua gian chính hãng là ngon 😎
@hut2012 Gần giống quan điểm của bạn, khác ở chỗ gian nào giá mềm hơn là mình rúc vô chứ ko hoàn toàn mua trên Shopee 😎
ae nào có nhu cầu mua máy rửa xe ghé shop em nhé , đang sale kèm freeship đó :https://www.lazada.vn/-i576962399-s1276472179.html?spm=a2o7f.10605548.0.0.488f1e13yrlxWY&urlFlag=true&mp=2
Nguyenbao04
ĐẠI BÀNG
1 năm
mua tiki nhiều mà tức nhất kh cho đổi email, thông báo hủy đơn, giao lại không biết gì hết trong khi mấy app khác đổi dễ dàng :v
nnquangit
TÍCH CỰC
1 năm
@Nguyenbao04 Ủa lazada, shopee,... có cho đổi email hả bác ?
Nguyenbao04
ĐẠI BÀNG
1 năm
@nnquangit shoppe mình đổi đc mà
langtu_abcd
ĐẠI BÀNG
1 năm
Trước cũng rất hay mua hàng trên Tiki, nhưng 1 lần bị phốt, bình luận có phần gay gắt nhưng chính xác. Vậy là không được duyệt đăng. Chấp nhận mua hàng mắc hơn các sàn khác chủ yếu vì uy tín của Tiki mà chơi trò kiểm duyệt comment, khen mới cho đăng, chê thì ỉm đi thì quá thiếu minh bạch và có phần giống với bọn lừa đảo. Từ đó cạch Tiki luôn, không bao giờ mua hàng ở đây nữa.

Shoppee, Lazada hàng rẻ hơn, minh bạch hơn, không bao giờ kiểm duyệt comment của khách hàng trước khi đăng, chỉ hậu kiểm nếu có phản hồi của user với commnet đó. Giờ chỉ có điên mới mua Tiki.
nnquangit
TÍCH CỰC
1 năm
@langtu_abcd Bác chữi nó nhiều quá nó còn cấm bình luận luôn haha 😃
vnindex1000
ĐẠI BÀNG
1 năm
@langtu_abcd Shopee hàng bát nháo, nhưng được cái review của khách lại đáng tin, vì k kiểm duyệt nên mua quen thì ít gặp hàng đểu. Còn Tiki có hôm mình mua cuốn sách, nội dung kém, đánh giá thì k được đăng, nên cũng mất niềm tin 1 chút với nó.
nta139
CAO CẤP
1 năm
@langtu_abcd đó giờ toàn mua sách, nên cũng không cmt trên tiki;
đọc cmt này nên lên cmt thử, thì đúng là: tiki kiểm duyệt trước khi đăng cmt, như vậy là rất không ổn.
@langtu_abcd Trước nay mình ko để ý đến mục bình luận nhưng nếu quả thiệt ko cho đăng những comment chê, nói thẳng về chất lượng sản phẩm như vậy thì ức chế quá! Thà ko đăng còn hơn, đăng cứ phải nói tốt trong khi sản phẩm lỗi về chất lượng, xước xẹo về hình thức, nhầm màu hay này nọ các kiểu mà ko được lên tiếng thì đúng là hết nói 😓
khác gì hàng siêu thị chộn với hàng chợ đem vào bán, next 😁
Guadiola
TÍCH CỰC
1 năm
Chưa từng mua bên sendo bao giờ 😑😑😑😑
Guadiola
TÍCH CỰC
1 năm
@crazysexycool1981 Tôi toàn tiki,shopee,lazada thôi
Sendo chưa dám thử
@Guadiola Cơ bản mình thấy nơi nào bán thứ mình cần với giá mềm thì mình xúc, ko quan trọng lắm đó là sàn nào nhưng chỉ mua hàng phụ kiện giá tầm trên dưới 1tr đổ lại, chưa bao giờ & sẽ ko bao giờ mua máy móc vài triệu 🤓
Guadiola
TÍCH CỰC
1 năm
@crazysexycool1981 Ok. Mua mấy món đồ dưới 1 triệu là an toàn nhất 😑😑😑
@Guadiola Nên như thế, kẻo mua đồ vài triệu hoặc vài chục triệu mà qua mấy sàn này, đến lúc lỗi cần bảo hành thì xác định bị hành đến nơi đến chốn với thủ tục nhiêu khê, tốn thời gian & ức chế vô cùng 😑
Tiki của shark Dzũng làm ăn chán lắm
@nguyentrunghieu82 Mà sao mấy người đó cứ phải thêm chữ shark là sao ta? 😄
Vandame1991
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình thì sách cứ mặc định tiki , còn hàng tạp nham thì shoppe là chuẩn bài nhất
Toàn mua bên sendo
@Võ Thành Quân Cũng vài lần mua bên Sendo, chất lượng cũng ổn, nhưng có vẻ 1 số người khác lại than hàng kém chất lượng, chắc hên xui 😅
từ hồi mua cái tai nghe bluetooth aukey dởm ko bật dc nguồn, nt shop ko trl thì xoá luôn app tiki
@hixhix318 Sao ko than phiền với CSKH bên Tiki để họ giải quyết? 🤓
duong8x
TÍCH CỰC
1 năm
Mua Sách thì tiki, mua đồ công nghệ thì cứ ra shop
@duong8x Đồ công nghệ đắt tiền (triệu) thì ra tận nơi xem, hỏi, test rồi mua, còn đồ phụ kiện công nghệ vài trăm k đến 1tr đổ lại thì có thể mua nhưng ko phải Tiki, sàn nào giá mềm thì rúc rồi xúc 😎

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019