Tỉ trọng Android 6.0 tăng gấp đôi so với hồi tháng 3, 5.0 Lollipop vẫn phổ biến nhất

Duy Luân
5/4/2016 22:2Phản hồi: 84
Tỉ trọng Android 6.0 tăng gấp đôi so với hồi tháng 3, 5.0 Lollipop vẫn phổ biến nhất
Google vừa cập nhật số liệu tỉ trọng của các phiên bản Android. Theo đó, Android Marshmallow đã tăng gấp đôi so với tháng trước, từ mức 2,3% lên thành 4,6%. Điều này có lẽ là do ngày càng có nhiều nhà sản xuất phát hành bản update 6.0 cho các máy cũ, cộng thêm lượng thiết bị mới cài sẵn Marshmallow bắt đầu được bán ra thị trường. Phiên bản Android phổ biến nhất hiện nay vẫn là 5.x Lollipop với 35,8%, giảm so với mức 36,1% hồi tháng 3 năm nay. Đứng thứ hai là KitKat 4.4 với 33,4%, cũng giảm so với con số 34,3% một tháng trước. Phiên bản Android 2.2 Froyo tuy ra mắt đã 6 năm nhưng vẫn còn xuất hiện trên biểu đồ với tỉ trọng 0,1%.

Nguồn: Android Developer
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ 4.4 lên 6.0 luôn :oops:
Mà sao một số máy mới ra mắt không được trang bị 6.0 luôn nhỉ? thấy toàn ở 5.0 LL à????
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@illusion N fiction THeo mình thấy có thể là ra mắt trong công ty đó kha lâu rồi, vì công ty còn phải làm chỉnh sửa ứng dụng gì đó rồi mới cho lên. Với lại yêu cầu cấu hình máy lên 6.0 tất nhiên sẽ cao hơn bản 5.0 sẽ nhẹ hơn
Tỉ lệ lolipop cao vẫn đúng vì đại đa số các con tầm trung, với các con cao cấp năm trước vẫn xài lolipop tỉ lệ được up lên 6 nghe nói khá ít mà :eek::eek:
Nhiều đời máy chưa có 5 hoặc 6 nên không thể lên được chứ nếu có thì chắc lên hết rồi, Android thì càng lên cao càng có cải tiến ngon hơn nhưng mà cấu hình cũng phải cao hơn để đảm bảo độ mượt mà.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
G2 của e chôn chân ở khu vực màu đỏ rồi :'(
longtth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zippi ủa em cũng dùng G2 mà bọn LG có báo nâng cấp lên 5.0 đâu bak, bak tự root tự up ạ?
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
@longtth lên từ năm ngoái rồi bác ạ, gú gồ để biết thêm chi tiết
MÌnh vẫn đang còn 4.4 hic
Người khôn chọn mặt gửi hàng thơm tho sạch sẽ. An droi cũng thế thôi,nên chọn các ông lớn đại gia mà trao thân như samsung,sony,lg. Tuyệt đói chơi với Trung quốc!
@adagioleonard Chân lý khi mua hàng của mình là Một tiền Gà ,Ba tiền thóc,đó bạn. Đắt thì mới có giá trị sử dụng hơn. Đời mà,không à cho không ai một cái gì? Không tin bạn cứ hỏi Tim Cóc nhé!
@The Purge Chính xác. Ở nhà vẫn còn con note 3 thay 2 lần pin 1 lần màn hình. Lúc mới ra mua vè là 4.3. Sau đấy đc update 4 lần 3 lần sửa lỗi 1 lần lên 5.0 rồi chết dí luôn ở đó. Cùng năm đó mua 1 con 5s thì giờ đang 9.3 chạy vivu đưa cho người nhà xài
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beng-Pr0 Note 3 đang sài rom port 6.0 s7e ngon bá đạo còn đòi ji nữa
@Tuandrc Máy người lớn xài chỉ quen dùng mặc định thôi
Dùng androi buồn là cập nhật chậm vãi
Ra M dc nửa năm rồi mà mới dc 4.6%
Cũng 1 phần do androi máy tầm trung và thấp nhiều
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
8 năm
6.0 tăng gấp đôi thì phải cảm ơn Samsung với bộ đôi S7, S7Edge rồi 😁
Ngoài ra thì giai đoạn vừa rồi cũng có rất nhiều nhà sản xuất đã tung ra 6.0 cho các máy 2015
Chỉ đắng mấy thằng dev như em thôi. Làm app cực bỏ mie, test cũng thấy bà luôn 😔(
@Duy Luân Vì máy quá đa dạng nên cực người phát triển là đương nhiên, tuy nhiên tay nghề của anh sẽ cao hơn nhờ phải test liên tục và thay đổi liên tục.
@Duy Luân Mod nên lập 1 team, ace test sẽ cặn cẽ hơn, report cũng nhanh.
Mình thì thời butterfly 1 do bên xda không hổ trợ nên bỏ công, bỏ máy build rom cook, chỉ cần report bug thôi nhưng thiên hạ down ầm ầm hết bandwidth mà kg 1 phản hồi, riết nản bỏ. Tự mình làm, tự mình sài.
@Duy Luân Không làm thì lấy gì mà ăn hàng ngày hả bạn đẹp Zai!!!!
Android 6 cũng ko có j gọi là cách mạng nên vẫn thích 5 mặc dù có thể lên 6
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhbinhvphuc Bạn ơi,nếu máy bạn ram cao(2gb+), thì lên 6 đi,bạn sẽ thấy sự khác biệt nó thế nào,mình có con g3(mà ko nhớ bố nào trên tinh tế cmt gọi là g3 ghẻ),ừ g3 ghẻ chạy 5.1 lag tung mông,thậm chí định bán ko muốn xài,lên 6.0 lại có cảm hứng xài lại,nhanh và mượt mà,vừa mới combo cho em nó cái quick cirle vs sạc ko dây,chắc sẽ gắn bó đến khi đủ tiền sút v10 😃
@kimthoaduy Lâu lâu mới thấy đc fan LG thích đực...ý lộn đích thực 😁...
6 điểm danh cái nhỉ
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
trong 4.6% đó có mình.mừng vải.lên MU đúng là đã😁:D
still at 4.4
congminh1709
ĐẠI BÀNG
8 năm
Góp 2 con 6.0, 1 con rom stock nexus 5 và 1 con rom cook note 2.
Cái giá của sự phân mảnh, dùng Android chỉ hóng mỗi cái update đến dài cổ 😁
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
@Wind my love Chơi với cái đống hổ lốn thì phải chấp nhận thôi bác
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
Mềnh vẫn 5.1 và 9.3.1
lên 6.0 máy chạy mượt hơn một chút, nói chung android cứ update là kiểu j cũng ngon hơn
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
đó là lý do vì sao Android không bao h mượt được như IOS 😁
hoangemini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 Em đang dùng android và bác nói không sai! app của IOS khi nào ra cũng ngon, hệ điều hành ổn định hơn. Vì cơ bản là IOS chỉ có mấy loại và một mình nó 1 hãng, còn thằng Android đủ thứ máy trên trời dưới đất nên không thể tối ưu như thằng IOS được :D
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangemini Nhưng hàng chục oem Android kia cũng có nhân viên riêng của họ và có sản phẩm tham chiếu nexus mà ko bằng team DEV trên xda như CM
Trái lại, t thấy dev Apple vấn vả hơn vì phải ôm tầm 20sp trong 3 năm đảm bảo iOS mới nhất. Thỉnh thoảng còn phát phát hành fix bug cho đời cũ nữa.
longtth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 cái máy nào của Android không mượt được như iOS?
so sánh 2 cái phone đã khó, đằng này đem so sánh 2 hệ điều hành, 1 cái chạy trên 1 dòng máy của 1 nhà sản xuất, với 1 đống hổ lốn >1000 nhà sản xuất thượng vàng hạ cám, bạn có vấn đề gì về khả năng tư duy không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019