Tham dự Tech Lounge
Đến hẹn lại lên, đây là mùa nóng nên tiền điện tăng mạnh nhất trong năm, đợt này tiền điện nhà anh em tăng bao nhiêu %? Như nhà mình thì tháng 1 là 1tr7, qua tháng 2-3 tăng lên 2tr1 và tháng này lên 2tr3. Hầu hết bạn bè xung quanh mình đều bị tăng tiền điện, có người bị tăng gấp đôi thậm chí gấp 3 lần luôn.
19
214
Mình thấy bên tuoitre.vn nhiều người bị tình trạng tháng này tăng điện. Điều đáng nói là mọi người đều nghi ngờ có uẩn khúc, vì nhiều gia đình vẫn tiêu dùng điện bình thường mà không bị ảnh hưởng bởi việc các ly xã hội nhưng tiền điện đều tăng tháng này. Mình cũng bị nhưng có mấy lần thắc mắc họ mang đồng hồ xuống đo cho có lệ, rồi ghi vào trong đơn bình thường. Họ đo độ saichuẩn của hai cực của đồng hồ, chứ không phải đo đồng hồ.
- Cứ tình trạng kinh doanh điện độc quyền này thì chịu, rồi kiểu tính nhiều thang tiêu thụ khác nhau thì ô lala......... thua
7
Năm nào nhà điện cũng giải thích cùng một lý do, nhưng phản ánh của báo chí và nhân dân lại ko khớp với lý giải của nhà điện.
4
IPAD II
TÍCH CỰC
nhà em lắp điện năng lượng mặt trời nên ko mất tiền điện hàng tháng.
4
khieuvpham
ĐẠI BÀNG
giá điện giảm mà tiền điện lại tăng
1
Chưa đến kỳ chốt số nữa.
1
Tháng trước xài hết 80 số tháng này xài 66 số, giảm tí
1
boyqn
ĐẠI BÀNG
Mình trực tiếp đi chốt công tơ, công nhận hầu như tất cả đều tăng thêm so với tháng trước, nhà mình cũng vậy.
1
Sommeil
ĐẠI BÀNG
Ở đây có bác nào bị điện lực tới thay đồng hồ điện xong sau đó tiền điện tăng 200% như mình ko?
1
Yamahazu
TÍCH CỰC
ĐIỆN - NƯỚC - MẠNG / 3 CHÀNG NGỰ LÂM KO CÓ ĐỐI THỦ/ SẴN COVID 19 CHÉM ĐẸP.
1
trongtri27
ĐẠI BÀNG
nước nhiễm mặn nhà e tiền điện giảm đáng kể vì không sd máy giặt + máy nước nóng.
1
Chói ló
TÍCH CỰC
dlv đâu rồi nhỉ, lương 3 củ không biết sống nổi không
1
P.W
VIP
Vẫn y chang nhà 3 người 7 lít.
0
vmknd8x
ĐẠI BÀNG
Nhà mình tiền điện ko chênh nhiều. Có thể do dùng ít vs các sp đều là sp tiết kiệm điện năng. Dùng quạt trần điện DC thay cho điều Hòa, bóng điện thay bằng bóng led hết. Cái nào ko dùng tới là ngắt nguồn luôn.
0
warmboy24
CAO CẤP
Tháng rồi tăng 500k. Từ 1Trieu1 lên 1Trieu5. 😔
0
Nhà mình tăng có 100k bọ
0
ruanyoufu
TÍCH CỰC
Tăng 15% hic khổ thiệt
0
ngoctu_am
ĐẠI BÀNG
Gấp đôi luôn, từ 3 trăm mấy lên 690k đồng ý là có xài nhiều hơn nhưng không thể đến cỡ đó 😔
0
KeniVinh
CAO CẤP
Mới vừa kiểm tra xong, hơn tháng trước 100k trong khi sinh hoạt không thay đổi gì, chắc tại bật quạt hay sao ấy nhỉ?
0
almodeus
ĐẠI BÀNG
Tăng 50%, tháng trước 450k tháng này quất lên gần 700k. Mà sao thấy chỉ số đồng hồ càng sài thì nó lại càng gia tốc hơn. Kiểu như sài 200k đầu sẽ chậm, nhưnh càng sài nó càng nhanh hơn. Có thiết bị nào để mình đo rồi so với đồng hồ tổng ko anh em
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019