Tiền nhiều để làm gì?

quyet.ksxd
4/3/2019 16:3Phản hồi: 0
Tiền nhiều để làm gì?
Trong thời gian ngắn vừa qua, một câu Nghi vấn đơn giản được một bác đại gia đưa ra để hỏi mọi người làm xôn xao trên mạng xã hội và trong cuộc sống thực - "Tiền nhiều để làm gì???"
Sau đây, tôi xin đưa ra một câu trả lời ngắn gọn dưới góc độ của một người tương đối bình thường, một công dân Không có nhiều tiền và là một thành viên của một diễn đàn đồ công nghệ. Có thể câu trả lời của tôi chỉ mang tính chủ quan nhưng chắc sẽ có hàng ngàn, hàng vạn, thậm chí hàng triệu người trả lời được câu hỏi "Tiền nhiều để làm gì" của vị đại gia trên, nhưng gộp tất cả các câu trả lời lại cũng chẳng đủ thõa mãn được Qua. Đúng không người anh em thiện lành??!!
Thật ra, cái khoảng thời gian bàn tán rầm rộ nhất về câu hỏi trên cũng là thời điểm anh em diễn đàn chúng ta đang say sưa theo dõi MWC 2019. Tất nhiên, bản thân tôi sẽ có câu trả lời trên vào thời điểm đấy: "Tiền nhiều để Mua 1 em Samsung Galaxy Fold mà không quan tâm nó chỉ là bản chưa hoàn chỉnh. Đấy, khi bạn có "Tiền nhiều" bạn sẽ thấy $1980 chỉ đơn giản như 1980VNĐ mà thôi. Và bạn cứ mua về đây, gập vặn đủ kiểu để test xem em Fold có bị nếp gập ở giữa không, hay bạn thử nhúng nước xem cái màn hình uốn dẻo kia sẽ ra sao. Tôi dám chắc bạn sẽ rất nổi bật khi cầm Galaxy Fold lượn lờ trên phố, vừa đi vừa gập giữa rừng iphone đang phổ thông ở Việt Nam.

Siêu phẩm giá rẻ $1980 khi bạn là người đặt câu hỏi "Tiền nhiều để làm gì" (ảnh internet)
Tự dưng phía trên tôi lại nhắc đến Iphone, thật sự, với đại đa số người dùng phổ thông tại Việt Nam chúng ta đang xem điện thoại giống như 1 thứ đồ trang sức cỡ lớn. Theo thống kê, 40% nguồn cung iPhone trên thị trường hiện nay đến từ nguồn hàng xách tay, chính xác là tôi cố tình bôi đậm dòng nguồn hàng xách tay. Vì sao, hàng xách tay ở Việt Nam luôn có giá khá mềm hơn so với hàng chính hãng được phân phối bởi các nhà mạng, bởi các nhà phân phối lớn. Đấy, chúng ta lại có 1 câu trả lời cho câu hỏi "Tiền nhiều để làm gì?" - trả lời luôn rằng: "Để mua Iphone hàng công ty chính hãng dùng cho an tâm mà không tiếc chênh mấy triệu so với hàng xách tay". Khi đó, với cái giá 40 triệu VNĐ cho 1 chiếc iphone XS Max, nó nhẹ như lông hồng, giống như bạn uống 1 cốc trà đá vậy.

Chiếc điện thoại chính hãng đắt nhất hiện giờ ở Việt Nam, khi bạn có nhiều tiền, chắc bạn không còn quan tâm nó, bởi vì....
... Bởi vì, khi bạn thốt ra được câu hỏi, hay là câu cảm thán "Tiền nhiều để làm gì??!!!" thì ít ra trong tay bạn đã có vài nghìn tỷ, lúc đấy, chắc bạn sẽ ít lướt face hơn, ít lên tinhte đọc bài hơn và tất nhiên bạn sẽ có những "thú vui" những sở thích khác ngoài flagship của mấy hãng điện thoại trên. Khi đó, bạn sẽ chỉ muốn có 1 cục gạch để nghe gọi, và bạn lại sắm vài con Vertu Signature chơi chơi.
Đấy, trên chỉ là 3 trong số 3000 hay 3000x10^9999999 câu trả lời cho câu hỏi "Tiền nhiều để làm gì?".
Còn bạn, bạn có câu trả lời như thế nào? Chia sẻ cho Qua nghe xem hỡi người anh em thiện lành!.

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019