Tiếng động trong iPhone

Thuhoang20011996
14/7/2015 15:3Phản hồi: 19
Chào mọi người, em mới vừa mua và đang sử dụng iPhone 6 được khoảng 1 tuần rồi. Trong thời gian sử dụng em có thử lắc máy nhẹ, mạnh thì đều nge thấy có tiếng lách cách lách cách bên trong máy ở khu vực phía trên của máy, khoảng gần gần cụm camera của máy.
Không biết có ai đang sử dụng iPhone 6/6+ phát hiện giống em không ạ? Nó có bình thường không ạ?
Thân!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaka231990
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bình thường mà cây nào cũng thế
Cục rung.. Bạn lắc o nghe mới là máy có vấn dêd
@sonny_martin Thử bung máy thao cục rung ra để 1 bên, rồi ráp lại, gõ nhẹ gần Camera nó vẫn còn kêu. Chứ không phải do cục rung nó kêu. Gần Camera ip6,6+ cục rung nó có gắn gần đó đâu mà do cục rung kêu.
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@sonny_martin 4s và 6 6 + ko sử dụng cục rung ly tâm như 5 5s nữa ^^! chia sẽ chút kinh nghiệm 😁
yeulam112005
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin Sao máy ip 6 mình lắc có nghe gì đâu. K nghe theo bạn sonny_martin là có vấn đề àh hài bác vãi. Bác thật nguy hiễm
@yeulam112005 Lại gần cụm camera và cảm nhận
Cảm ơn các bạn! Vậy cục đó nó là chức năng gì vậy ạ?
@Thuhoang20011996 Là chức năng rung.. O có cục đó máy bạn rung dc mới lạ
Haha vâng cảm ơn bạn đã giải đáp ^^
Từ iPhone đời đầu tới đời mới nhất, máy nào lắc cũng nghe kêu gần camera. Chuyện này bình thường
Uả vậy nó là gì kêu vậy ạ?
Vâng trước em có xài ip4 nhưng ko để ý có hay ko bây giờ mới để ý!
@Thuhoang20011996 Tiếng kêu của Camera khi lắc thì nghe kêu vậy thôi. Khi nào bạn nghe tiếng kêu không phải chôt Camera thì mới có vấn đề.
@thecuong_87 Vậy không ảnh hưởng gì đến camera của máy hay chất lượng hình ảnh hết phải ko ạ?
@Thuhoang20011996 Không ảnh hưởng gì bạn.
Vâng xin cảm ơn anh ạ!
Của e cũng kêu lúc đầu lo nhưng thử mấy máy rồi yên cmn tâm đi nhé
giangho0980
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con 5 mình lắc kể cả mạnh có nghe tiếng j đâu. Vẫn rung ầm ầm
luanteddy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cầm đt như lúc nghe gọi lắc ra lắc vào và phải thật yên tĩnh. 5s của vợ em với của e đều có. Tiếng lách tách
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
Hầu như cái nào cũng kêu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019