TIẾNG VIỆT : Lướt web với VietPalm.net

tinhvi
5/5/2008 21:6Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Meo U
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em test thử rồi, ngon thật nhưng đúng là vnexpress.net các câu tiêu đề vẫn bị lỗi, nội dung thì không sao. Nhưng như thế đã là tuyệt vời lắm rồi. 😃
Quá tuyệt vời. Cảm ơn bác nhiều lắm. Chứ em đợi 1tobao.com cả năm nay rồi mà vẫn chưa hoạt động trở lại, còn cái macatung của anh Hiếuvpn thì có lúc được lúc không.
Giá mà palm có spb insight thì còn tốt nữa 😁.
Em dùng thử và thấy phát sinh lỗi. Em dùng palmTX. Không vào được các trang tiếng việt báo lỗi URL Error ( 19983360 ):
an error has occured while trying to brower through proxy.
Failed to connect to the specified host. Possible problems are that the server was not found, the connection timed out or the connection was refused by the host.Try connecting again and check if the address is correct.
Em vào lại trang web TV ( thử với dantri.com và sohoa.net ...các trang tv đều cho kết quả tương tự) từ PC thông qua trang docbao.mobi thì ok
Vào từ Palm kết nối wifi:
vào trực tiếp tất cả các trang tiêng anh: ok tiếng việt lỗi phông.
Vào qua trang docbao.mobi: tiếng anh: ok Tiếng việt báo lỗi như trên
Do hôm qua chỉnh phần tích hợp chức năng đọc tiếng Việt của Blackberry vào nên có 1 số trục trặc. Chậm nhất hôm nay sẽ sửa xong.
Đã hoàn tất việc chuyển server về VN để cải thiện tốc độ duyệt web.

Một số bạn thắc mắc tại sao không đọc được tiếng Việt ngay cả khi qua docbao.mobi. Đó là ̉ do bạn chưa cài đặt font tiếng Việt cho Palm. Bạn hãy cài font Chú Tễu để hiển thị tốt nhất.

Đã test trên các dòng Treo 680, Treo 650 đều hiển thị tốt.
V­ừa thử lại với PalmTX nhanh hơn trước kia 😃 Không còn lỗi phông như mấy hôm trước . Thêm cái này quả là tuyệt với Palm
Cám ơn bạn đã góp ý, do mình mới dùng Treo nên chưa biết Treo 600 ko dùng được chú Tễu. Trên lí thuyết bạn chỉ cần cài được font TCVN 3 và là được, không nhất thiết phải dùng font Chú Tễu.

@Trong tối nay sẽ hoàn chỉnh trang web dành cho những ai dùng font BK HCM 1.
asimor
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dùng trình gì thay cho Netfront được ạ?
Hungnhon
TÍCH CỰC
16 năm
Mình hay dùng Blazer, Opera mini, Xiino, Universe.
asimor
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đã cài thử các trình trên, chỉ có Opera mini là hiển thị được Tiếng Việt nhưng nó quá chậm và không tràn hết màn hình. Hic hic...
Hiện tại truy cập vietpalm.net không hiển thị đc tiếng Việt rồi,từ khi mình dùng trình XIINO để duyệt web thì không đc.Các bạn bị như mình không?:mad:
kolya82
TÍCH CỰC
16 năm
bác nào có vừng lạc của xiino thù cho em với,em PM máy bác liền mà chả bác nào thèm trả lời .hic
em sài sony UX50 đang mò cách để lướt web ^^. Chắc phải cài blazer quá
cài Xiino thử ko sài tv đựơc
đang tìm blazer down để test thử

ps: bro nào có file cài blazer cho em xin với tìm ko ra ^^
cho em hỏi tại sao em vào các web mà không nhìn thấy hình ảnh em sài treo 650 hay là máy em không hỗ trợ vậy. mang các bác chỉ giáo cho em cái.
em sài bằng intểnt từ máy tính sang palm
nếu bạn dùng blazer thì vào prefencence/general/normal mode.Nếu để fast mode thì nó sẽ ko load hình ảnh đâu.
Ai có blazer thì upload lên đi.Xin cảm ơn.Palm box dạo chán quá,có lẽ phải làm em Iphone thôi😁
blazer đi kèm với palm os 5 rồi mà bạn ....
viprocker
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chắc tại bác ấy dùng bản Rom ko có Blazer rồi...hix...bác nào có giúp dùm ..sẳn cho em ké luôn :X
blazer bản tớ trích ra từ trong rom treo 680 đang dùng .
blazer.zip
Cài vào treo 650 không đc.ko biết tại sao nữa
nó báo lỗi gì hả bạn ?
anh em ai dùng treo 650 thì trích ra cho các bác ý kìa ^^
Cài vào nó reset liên tục.Mình hard reset. cài lại từ đầu lại chẳng thấy đâu🆒🆒🆒Đang dùng bản room của mấy đồng chí China:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019