TIẾNG VIỆT : Lướt web với VietPalm.net

tinhvi
5/5/2008 21:6Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi tí. mấy bữa trước em vào www.docbao.mobi rồi vào trang web cần tìm thì đọc được tốt. khoảng 3 bữa nay em vào lại thì báo lỗi là: Bad Request (Invalid Hostname), không hểu lý do tại sao nữa? các bác chỉ giùm với, thanks.
virgo189
ĐẠI BÀNG
16 năm
các bạn ơi , cho mình hỏi chút. Mình đang dùng treo650.
Có một vấn đề là contact cua palm rất chán. Mình muốn edit, copy rất khó và ko tiện.
Muốn lưu danh bạ từ ms hoặc call đều ko đc.Có phần mềm quản lí nào ko?
Giúp mình với nhé.
Bạn gởi yêu cầu ở đây không đúng chổ rồi. Bạn có thể gởi yêu cầu của mình bên "Hỏi Đáp - Chia sẽ kinh nghiệm" của box Palm.

yêu cầu của bạn: bạn search Call Log+ hay Natara Comet trên diễn đàn bạn sẽ tìm được câu trả lời.
bmthuat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe, cái này hay à, em mới bắt đầu xài đây, tuy nhiên vẫn còn một số lỗi bác nhỉ?
Bản thử nghiệm như thế là ok lắm roài.
Hay thật
Dùng dịch vụ dữ liệu của S.Fone cũng rẻ. Đăng ký 100 được dùng 400K dữ liệu, lướt web thoải mái.
asimor
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác tinhvi nghiên cứu cho anh em dùng Clie với nhé, vì thằng Netfront hỗ trợ không tốt lắm bác ạ!
Đã đọc rồi nhưng một số từ vẫn bị lỗi, tuy nhiên vẫn cố dịch đươc. Tạm thời dùng docbao.mobi là ok
Mình thường xuyên dùng trang này để đọc báo, tuy một số trang vẫn bị lỗi ở một số từ. Mình cũng đã thử trang này để tải về RSS tiếng Việt nhưng không được. Có cách nào hỗ trợ được rss tiếng Việt không?
Em thử tải RSS đều được, bác thử lại xem sao. Hiện nay em đang thử nghiệm đọc báo ngay trên docbao.mobi với phiên bản dành cho điện thoại. Tuy là chức năng nhỏ nhưng cũng tiện vì kích cỡ của website phù hợp với Palm. Mong các bác góp ý.
@Clie dùng font chữ gì vậy bác, có thể do docbao.mobi không nhận dạng được clie.
Bác thử dùng đường dẫn trực tiếp http://www.docbao.mobi/palm.php
trantom
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác ơi ! sao em vào trang web nó lại không hiện gì cả , mặc dù nó đã nhận bao nhiêu KB ... ! em vẫn chat bình thường ! hay là em chưa cài JAVA nhỉ !
mình nhận thấy dùng Opera mini thì nó dung lượng load ít hơn thằng web brower sẵn có
thật đáng tiếc máy em đang vô lại báo lỗi.ko vô dc
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chào các bác, từ trước đến giờ em vẫn dùng con treo 680 vào mạng qua trang docbao.mobi rất tốt. Tuy nhiên, vài tuần trở lại đây không thể vào trang đó được nữa. Còn trang 1tobao.com thì bắt phải đăng ký thành viên, em vào trang vimobi.com nhưng không biết đăng ký như thế nào.
Vậy có bác nào biết cách đăng kí ở trang 1tobao thì giúp em với.
Thanks nhiều.
Bạn chuyển qua dùng OperaMini đã được hack tiếng Việt đi bạn (có link download trong forum), lướt web trực tiếp, không cần qua trung gian nữa.
các anh cho em hỏi là làm sao palm có thể làm modem để onl trên pc đc ạ
thông số kê khai như thế nào ạ
namkt41
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng mới dùng Palm Treo 650, nghe dại các bác download, cài xong máy cứ khởi động đi khởi động lại. Chắc lại phải hardreset
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
ấy... cài soft bị reset thì warm reset rồi xóa cái soft đụng đó đi thôi sao phải khổ Hardreset ----> warm reset cũng giống như cái chế độ safe mode của Windows ấy mà

bạn warm reset bằng cách: chọt nút reset rồi giữ lỳ phím lên trên cho tới khi logo palm xuất hiện (nếu thích an toàn thì giữ tới lâu hơn càng tốt)
Lasder
ĐẠI BÀNG
15 năm
tui cài chú Tễu rùi, vào docbao.mobi rùi đánh ví dụ www.google.com.vn vào rui Go thì báo: The page download could not be completed. Please try again later. là sao nhờ? Giúp tui với!
bác có thể sài opera xem chi tiết tại đây
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
ái dà... dùng operamini hay đơ quá quay lại dùng docbao.mobi nhưng sao dạo này dùng toàn báo lỗi vậy 😔 anh chị em xem dùm nhỉ :(

ah mà.. xem tin này thì không có hình ảnh nhỉ... kể cũng hơi buồn
dung no the nao cac bac bao e voi
Thấy cũng hay đó bạn
thanks
BB_ALL
TÍCH CỰC
14 năm
docbao.mobi bình thường . không lỗi .

Tinhvi . 🤔 Anh còn nợ em 1 buổi cafe nhé =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019