Tiếng Việt Unicode cho máy Symbian v9.1

Minh Thanh
26/5/2007 5:11Phản hồi: 39
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Túm lại là thế này các bác ạ. Mọi ng thắc mắc nhiều quá. Để cài Font unocode thì có 2 cách như trên tương ứng với hai fimwave khác nhau. Bạn xem máy mình thuộc loại fimware châu âu hay loại có tiếng trung thì làm theo cách phù hợp.
Em thì làm đc rùi nhưng font chữ hiển thị to đoàng và vào tin nhắn cũng như các ứng dụng chậm lắm.
Mong bro nào chuyên nghiệp, có kinh nghiệm cho bọn dàn em này bộ font unicode nào mà nhỏ như font của máy thì tốt quá.
Thank!
tuethuc
ĐẠI BÀNG
16 năm
có đó bạn. Hôm bữa có được bác blackbean nhiệt tình giúp đỡ nên đã cài dc. Cảm ơn bác blackbean.

Theo em hiểu, vấn đề là thế này:
Lý do: Máy không đọc được font unicode tiếng việt vì máy được sản xuất ở những thị trường không xài tiếng Việt. Ở mỗi thị trường, máy Nokia có 1 product code khác nhau. Khi up firmware mới, NSU đầu tiên sẽ tìm xem cái product code của máy là cái gì để lựa chọn bản firmware tương ứng để cài. Vì thế nếu máy bác có product code của Trung Quốc thì có cài firmware mới nhất thì cũng chỉ là firmware TQ thôi.

Giải pháp: Đổi product code thành product code của máy FPT bằng chương trình NSS (http://www.4shared.com/file/31017219...ified=1c90ffa0). Sau đó up firmware lại bằng NSU hay Nokia PC suite.

Thực hiện:
+ Download và cài NSU , NSS vào máy tính.
+ Cắm cáp nối phone và máy tính, máy phải nhận phone thì mới update được
mở phần mềm NSS, nhìn bên góc phải có cái icon “scan for new device” click vào đó.
+ Vào tab “phone info”, click scan (nếu phone đã kết nối thì sẽ hiện ra 2 thông tin về version và số imei).
+ Mở file c.r.a.c.k của NSS (file copie de gsm_magic ) và chọn enable .
tiếp tục vào tab “Flash” chọn scan (hiện ra code của máy).
+ Trở lại “phone info” ,trong phần production data bit / product code : nhập vào số 0549434 và chọn enable.
+ Click “write” bên dưới, Product code đã được thay đổi.
+ Mở NSU và upgade firmware (máy tính phải kết nối ADSL).

Chào quyết thắng và thành công
em đang dùng e61 đã up firmware , copy font như hướng dẫn vẫn lỗi font, mong các bác giúp đỡ
Em buc minh voi cai the loai font nay lam roi mac du rat kien nhan. Em dang dung con N82 Den nhung cai mai khong duoc. em cho ca dong font tu may tinh vao may dt len den 320mb ma khi vao web viet van khong doc duoc. toan ra hinh vuong thoi chan lam co.
Bac nao pro giup em lai cai kieu nay mat het tin tuc vietnam mat.
gio em dang o Singapore nen tau 1 con ben nay. chan ghe.
V/đ gõ tiếng Việt

Bạn cài chương trình đính kèm. Chịu cực nhập theo kiểu Telex, rồi copy-dán nhé.
vnTelex v106.zip
cảm ơn các bác đã chỉ giáo nhé
beckham772
ĐẠI BÀNG
15 năm
ra Nokia Care cho nó làm dc k máy bác
cái này mà mang ra care cho nó chém à, dễ như ăn cháo, vào đây coi cách đổi code rồi up lại là có TV, qua đây tìm code TV theo từng loại máy nhé
thực ra change code cài tiếng việt cũng nhanh thôi,50k và 20p,làm vậy mệt lắm
beckham772
ĐẠI BÀNG
15 năm
ra care mac lam ha bac,khoang bao nhieu zay e dang xai cai ê61i
thaiphap
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bro chi mình cách đổi produce code sang châu âu đi
Mình xài N73 ME, nhưng không thể tạo được thư mục Réouurcce trong thẻ nhớ được, nó báo là không thể đặc tên này được vì tên này đã tồn tại nhưng mà mình kiếm hoài không được thư mục này là sao vậy các pác?
ban phai dung X-plore moi thay dc. hoạc cam the nho vao pc la lam dc ngay a
đã làm và không thành công.
coi file tiếng việt cũng toàn là ô vuông không a.
da update firmware mói nhất cũng không được.
help me............................
Mình muốn nhờ AE nào cao thủ giúp cho một việc 😔 . Mình có 1 em 5500 Sport mà không hiển thị được tiếng Việt(toàn ô vuông :(() , mình đã cài thử theo cách là vào ổ E tạo thư muc Font trong recource rồi mà vẫn không được ( trong font mình có coppy font cho S 60 rồi ) .Mong AE có ai biết cách cài font làm sao cho chỉ giúp mình với .

ban oi cho minh hoi cai cho dt e65 cung vay ak? dt of to chua hack ban ak thank nha
cái này cài được trên Sony Ericson G900 ko bạn?
nhatnam0689
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách tốt nhất là change code máy về code của Châu Âu or VN la ngon ngay.chắc ăn 100%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019