TIK TOKER TẠI "SILICON VALLEY" LÀM VIDEO VIRAL BẰNG A.I CHỈ VÀI PHÚT

9/2/2023 9:37Phản hồi: 0
TIK TOKER TẠI "SILICON VALLEY" LÀM VIDEO VIRAL BẰNG A.I CHỈ VÀI PHÚT
Chỉ mới đầu năm 2023, nhiều công cụ A.i liên tục tạo nên tầm ảnh hưởng lớn bởi sự hữu dụng và thông minh quá đà của chúng. Mới đây, một tài khoản Tik Tok có tên “TONY.AUBE” đã thực hiện chuỗi video nội dung hướng dẫn tận dụng các công cụ A.i nhưng bất ngờ hơn anh thừa nhận đa phần các video của anh chỉ cần A.i để thực hiện. Vậy “TONY.AUBE” đã bắt các A.i làm việc cho anh ta thế nào ? Anh em cùng mình điều tra liền thôi.

I. Quy trình thực hiện Video bằng A.i

Theo phương thức bình dân, anh em mình thường thấy của các Creator :
Nghiên cứu insight - Lên kịch bản - Quay Video - Edit Video - Đăng Tải

Các khâu hầu như chỉ cần chất xám của Creator và công sức thời gian vài tiếng bỏ ra để thực hiện, Tuy nhiên nhờ công cụ A.i mà “TONY.AUBE” gần như tối ưu thời lượng trong vài phút bằng A.i còn lại anh ta chỉ việc tự tay bấm đăng tải video lên kênh Tik Tok của anh ta mà thôi. Mình đã điều tra được thông qua video có tựa đề “ Make Video Without Work “ chính từ “ TONY.AUBE “ chia sẻ

1. Sử dụng CHAT GPT lên ý tưởng và kịch bản video

Cre : TONY.AUBE

Chat GPT phát hành bởi Open A.I quá nổi tiếng trong thời gian gần đây, anh em nhà mình chỉ cần lệnh yêu cầu về kịch bản nội dung video. Chat GPT sẽ hỗ trợ tạo ra một yêu cầu cụ thể gồm nội dung lời thoại rõ ràng và có thể gợi ý cách dàn dựng, edit video sao cho hợp lý nhất. Đấy anh em nhà mình tha hồ nhờ Chat GPT viết cho một kịch bản tỏ tình bạn gái thì kiểu gì cũng dính.

2. Sử dụng Pictory A.i biến kịch bản thành video được dàn dựng chuyên nghiệp

Cre : TONY.AUBE, Debt Buster, Juhavids

Sau khi có kịch bản cụ thể, chúng ta chỉ cần đưa vào Pictory A.i, công cụ này có khả năng tự động phân tích và lựa chọn lời thoại và shot hình cụ thể cho video.

3. Synthesia IO lựa chọn nhân vật và giọng nói lời thoại

Quảng cáo

Thay vì Creator sẽ đứng trước máy quay và diễn, giờ đây Synthesia IO sẵn sàng cung cấp hơn 100 diễn viên A.i với hơn 100 giọng nói đặc trưng. Như vậy sau khi được Pictory A.i lựa chọn lời thoại hợp lý, Synthesia IO sẽ cung cấp diễn viên chuyện nghiệp thể hiện lời thoại cụ thể mà còn đảm bảo phụ đề chi tiết. Riêng tớ khuyên anh em mình chân thành cứ lựa chọn ai có giọng ấm áp để lời tỏ tình được nói chân thành mất nấc như rót mật vào tai.

4. Veed IO tổng hợp và chỉnh sửa các yếu tố trở thành thể loại video mong muốn.

Cre: TONY.AUBE

Để anh em hình dung dễ hơn, Veed IO là một Studio thu nhỏ thông minh giúp anh em hoàn thiện nội dung video. Ở đây có tất cả templates cho mọi hình thức video bán hàng, podcast, giáo dục phù hợp trên các nền tảng Youtube & Youtube Short hay Tik Tok, Reel Ins/FB,...

Veed IO thậm chí còn thuận tiện và tối ưu hơn CapCut ( phần mềm edit ưa chuộng hiện tại ). Trong tương lai những công cụ A.i tương tự như này chắc chắn sẽ là mối đe dọa dành cho các phần mềm edit chuyên dụng hiện nay. Đối với anh em độc thân như mình nói rồi, hãy thử master những phần mềm như này để bạn gái của anh em có được những khoảng khắc xinh đẹp bằng những video anh em tự tay làm thay cho món quà 14/2 Valentine Day sắp tới.

II. Đánh Giá Tổng Quan

Thật sự đây là một bất ngờ mà hứa hẹn thay đổi cục diện của những nhà Sáng Tạo Nội Dung hiện tại ( một nghề đang rất hot ). Nhờ Trí tuệ nhân tạo A.i quá trình sản xuất video sẽ được rút ngắn và chất lượng video ngày càng được chuyên nghiệp, nếu nắm bắt được công cụ A.i những nhà sáng tạo nội dung càng bổ sung thêm được khả năng cạnh tranh trên thị trường.

Quảng cáo

Cre: TONY.AUBE

Lời cuối cùng, anh em nào chưa biết làm video để tỏ tình crush hay bạn gái gì cứ làm theo hướng dẫn trên đây, thêm một chút sáng tạo với chân thành của anh em, tôi thề là chúc anh em thành công mỹ mãn.

Còn giờ, Hẹn Gặp Lại anh em nhà Mình trong chuỗi nội dung A.I tiếp theo.

Nguồn video TONY.AUBE : https://www.tiktok.com/@tony.aube/video/7185241000435027242

Theo Hung Anh
phóng viên tại nhà, cập nhật tin tức Chat GPT
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019