Tikker - chiếc đồng hồ đếm ngược thời gian còn lại của cuộc đời bạn

bk9sw
8/10/2013 16:3Phản hồi: 62
Tikker - chiếc đồng hồ đếm ngược thời gian còn lại của cuộc đời bạn

Nếu đã từng xem qua bộ phim In Time do Justin Timberlake thủ vai chính thì điều mà bạn có thể rút ra là ý nghĩa và giá trị của thời gian. Trong phim, mỗi con người đều có một dòng số báo hiệu giờ phút trên tay và họ sẽ chết khi mọi số trở về 0. Dĩ nhiên đây chỉ là phim viễn tưởng nhưng nếu bạn muốn có 1 chiếc đồng hồ đếm ngược cuộc đời để nhắc nhở về thời gian thì Tikker là một sản phẩm như vậy.

Tikker là một chiếc đồng hồ đếm ngược năm, tháng, ngày, giờ và giây còn lại của cuộc đời bạn. Để sử dụng, người đeo trước tiên phải trả lời một số câu hỏi và từ kết quả, người đeo trừ số tuổi hiện tại của mình ra để có được số năm tuổi còn lại. Lúc này, Tikker bắt đầu đếm ngược. Đi kèm với Tikker là một cuốn sách có tựa đề About Time. Đây là hướng dẫn sử dụng của Tikker và hướng dẫn sử dụng thời gian. Nó sẽ mang lại cho bạn thông tin, những ý tưởng về thời gian nhằm giúp bạn trả lời những câu hỏi như "Thời gian là gì? Khi nào thời gian bắt đầu? Và thời gian có kết thúc?" đồng thời hướng dẫn bạn thực hiện các quy trình tính toán quãng đời của mình. Mặc dù thời gian bắt đầu đếm lùi kể từ ngày bạn được sinh ra đời nhưng Tikker sẽ nhắc cho bạn nhớ hãy khai thác toàn bộ thời gian và trên hết hãy luôn hạnh phúc.

"Có một điều quan trọng cần phải nhớ là vấn đề không phải bạn có bao nhiêu thời gian mà là những gì bạn làm với nó. Bạn bỏ ra 1 tuần với tình yêu và hạnh phúc sẽ đáng giá hơn 1 năm chìm trong đau khổ. Nếu bạn biết còn bao nhiêu thời gian, liệu bạn sẽ sử dụng nó một cách khôn ngoan? Đừng tranh luận vô nghĩa, đừng chạy theo những gì bạn không mong muốn. Hãy tạm biệt sự bất mãn và chào đón hạnh phúc. Nếu bạn biết được thời gian đang dần kết thúc, bạn sẽ khiến mọi giây đều trở nên giá trị ..."

Trên đây cũng chính là thông điệp của Tikker muốn gởi đến người dùng. Hiện tại, Tikker vẫn đang được gây quỹ trên Kickstarter và mục tiêu của các nhà phát minh là 25.000 USD. Số tiền này sẽ được sử dụng để thiết kế công cụ, lắp ráp, thử nghiệm và sau cùng là chuyển những chiếc đồng hồ đếm ngược thời gian này đến người đã tài trợ.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rảnh rỗi sinh nông nỗi :oops:
Prince2079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon đùa, đọc comment toàn phải những comment tiêu cực thế này thấy chán
Khi nào chiếc đồng hồ này mới có mặt tại VN ta. Có là mình xúc 1 cái ngay 😁
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
Phim này xem rồi, rất hay và ý nghĩa, bựa nhất là khúc mua cafe bằng thời gian...
@hvt2.0 Mọi người cũng đang mua caffe ect bằng thời gian mà.
@Đức Khánh in time
@Đức Khánh In time, trong bài viết cũng có nhắc tới đó bạn
@Sr_9x Cái tựa này cộng với nội dung phim, thế éo nào lại nặn ra được cái tựa tiếng Việt chẳng liên quan "Kẻ nắm giữ thời gian" 🆒
Thực tình là em rất ghét những tựa phim bị thay đổi theo kiểu ngu ngốc như vậy 🆒
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Đời có bao lâu mà hờ hững . Hóng samfan vào chê đồng hồ xấu hơn con Gear

Sent from my LT25i using Tinhte.vn mobile app
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn có đủ tự tin để đeo nó không? Nó báo còn 48:24:56 thì làm gì đây? 😁
@tuanbode chạy qua nhà tâm tít, rồi ngọc trinh ..etc =))
I want it
haime13
ĐẠI BÀNG
11 năm
00:00:00
đeo vào xong nó báo còn 24h thì xong 😆
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Liệu có đúng ko
Đeo vào xong nhảy lầu để xem nó đếm được bao nhiêu. 😁
Nếu mà hết time mà người đeo chưa chết sẽ có thông báo chúc mừng và cáo phó và share trên facebook, đồng thời tạo ra dòng điện hàng ngàn vôn gửi người đeo về nơi an nghỉ cuối cùng (hết time mà chưa chết đi ngược lại quy luật là phải chít)😁

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Cứ sống tốt, biết wan tâm giúp đỡ mọi người ở hiện tại là đc, cần j wan tâm còn bao nhiêu thời gian 😁
Rất hợp cho mấy thằng chờ chết
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
11 năm
sắm cái dùng cho đỡ chán đời nhỉ 😆
Mình đã coi phim này và mạo muội nhận xét, JT nên bỏ nghiệp ca hát đi thì hơn 🆒
@Funnyclock thế thì đào đâu ra mirrors cho e nghe😃
lúc đó đề tài giao tiếp hằng ngày của mọi người sẽ là "thời gian you còn bao nhiêu?" bla bla đại loại là thế
Về tới VN, thì con cháu sẽ gom tiền mua cho các cụ 1 cái 😁 if you know what i mean!
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
làm cái này ý nghĩa, nhưng đối người VN thì ít được chú ý đến
khi thời gian thay thế cho tiền bạc in_time_01.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119