TikTok đã chính thức nâng thời lượng video đăng tải lên 3 phút

Rubi Lee
2/7/2021 2:14Phản hồi: 103
TikTok đã chính thức nâng thời lượng video đăng tải lên 3 phút
TikTok đã chính thức cho phép toàn bộ người dùng đăng tải các đoạn video clip có thời lượng tối đa 3 phút, tức là gấp 3 lần độ dài so với giới hạn 60s như trước kia. Đây là một trong những nỗ lực để tiếp tục dẫn đầu và đi trước các đối thủ khác, trong đó có YouTube. Sự phát triển của nền tảng TikTok vốn đã làm cho nhiều ứng dụng khác lo lắng, buộc các mạng xã hội khác phải đổi mới như YouTube ra mắt tính năng YouTube Shorts, Instagram ra mắt Reels,…

Việc nâng thời lượng này sẽ giúp người dùng có thể sáng tạo và chia sẻ nhiều nội dung hơn, hạn chế việc chia nhỏ và phải đăng thành nhiều phần như trước kia. Tuy điều đó có thể đã tạo hiệu quả kích thích sự tò mò của người xem, nhưng lại gây bất tiện ở một số người. Được biết, các video dài 3 phút đã từng được TikTok thử nghiệm từ tháng 12 năm ngoái, nhưng chỉ giới hạn cho một số người dùng hàng đầu mà thôi. Tuy nhiên, công ty này cho biết tính năng này sẽ được tung ra cho người dùng trên toàn cầu trong vài tuần tới. Thông báo sẽ xuất hiện trong tài khoản người dùng khi tính năng này khả dụng.

Theo TechCrunch
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình quên mất thế giới có Tik Tok
@zer0_7 Chuẩn. Dùng một thời gian nó toàn hiện mấy cái mình thích, xem mãi không chán luôn.
@barrettroyal Cho xin cái tên kênh đó đi bạn. Mình củng làm việc liên quan nhiều đến excel
@zer0_7 Euro vẫn xem nhé, còn Tik Tok với mình nó chỉ là một sản phẩm được chạy quảng cáo.
"nhưng cá với ae là nếu ae ko thả tim mấy clip nhảm lìn thì nó sẽ ko bao giờ hiện lên Newsfeed của ae. Vì AI nó chỉ cho hiện lên những cái mà nó nghĩ ae sẽ thích": cái câu này là minh chứng rõ nét nhất cho cái việc là bạn tương tác với thế giới như thế nào thì thế giới nó gửi lại cho bạn y chang như vậy, đó là lý do vì sao có 1 số kẻ như cái xe chở rác thải, cái mã cụ nhà nó suốt ngày nó đọc tin cướp-giết-hiếp, thế là AI tưởng nó thích, AI cứ gửi mấy cái tin đó cho nó đọc mãi, đọc mãi, bắt đầu hình thành cái tính cách, bắt đầu nó thấy rằng cái việc giao du với những kẻ xe chở rác thải sẽ tìm được sự đồng cảm, và nó cứ ra rả những bịch rác thải ở công ty, công viên, ở nhà...
Cái khốn nạn là những kẻ này luôn lấy tỷ lệ hy hữu ra làm quan trọng, ví dụ như là: có những trường hợp như zầy, ôi có lẽ nào sắp tới sẽ như zầy...những bức tranh cực kỳ đen tối, tiêu cực được lũ này vẽ ra và tụi nó tự huyễn hoặc rằng mình đang có góc nhìn đa chiều về 1 sự việc, nhưng cái chiều này là chiều đi tới bãi rác chứ đa chiều cái mã cụ nhà nó.
Thế này thế nền tảng này sẽ cạnh tranh mạnh mẽ lắm đây
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ
Tet21: Gút chóp 1 like
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Hình như không thấy nội dung dành cho trẻ em dưới 18 tuổi.
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
Chưa bao giờ và sẽ ko bao giờ cài app này 😆)
Khuu Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê Do bạn xem mấy video trẻ trâu nhảm nhí hỏi sao nó không đề xuất theo “sở thích” của bạn. Chủ động search mấy nội dung lành mạnh và hữu ích công việc bạn nhé, mình tin sẽ có đầy đủ
@Minh Khưu Clip có mấy s thì sao có đc thông tin đầy đủ mà mik cần, bản chất của tiktok vẫn chỉ là giải trí thôi. Chỉ có yt mới đáp ứng đc cái mn cần thôi vì ko có giới hạn thời gian và nguồn vô cùng phong phú.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê bạn nhầm, đầy cái clip quảng cáo, dạy học, kinh nghiệm...
@DKez Nhưng toàn là mấy s chỉ mấy cái mẹo thôi, ko phải là truyền kiến thức như yt đc.
3p mà ko cho tua thì coi chắc mệt. mình vẫn thích mấy video khoảng 15s thôi là đẹp
@thichlanhich102 1 giây?
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@thichlanhich102 cho tua lâu rồi mà bác
@thichlanhich102 Cho tua lâu rồi cha
@pntphong1810 ồ. giờ mình mới biết. vẫn thích video ngắn hơn :v
@thichlanhich102 Tối đa 3 phút thôi còn bạn làm ngắn hơn 3 phút như trước vẫn được chứ đâu phải bắt buộc 😁
Ở VN thì TikTok cập nhật tính năng upload video 3p cũng hơn tháng, người xem video có thể tua tới lui như YouTube nhé
HQKH
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính ra xài tính năng này cũng lâu lắm rồi á, còn có cả tính năng tua video nữa 😆)
Xài được 3 phút từ lâu rồi
Bỏ đi các bác ơi. Hàng Tàu khựa không chơi. Youtube là đủ rồi.
@ncn_nguyen Kể cả có làm chốt cũng lựa nên có cái đầu chọn tướng bạn, hiểu không má
@ncn_nguyen Chả chọn theo ai cả. Chỉ không chọn hàng Tàu khi có lựa chọn khác thôi. Xài app Tàu rồi biếu hết dữ liệu cho nó. Sau này có chiến tranh nó sẵn lấy ra xài. Nói chung là không ủng hộ hàng của tụi bành chướng Bắc Kinh
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhkhocnhe uhm, thành ra VN là bãi chiến trường cho các nước đem dân mình ra đánh giết lẫn nhau đó. Khôn quá mà.
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@huygapro hoang tưởng vừa vừa thôi ông.
😔 mình thành tối cổ rồi, chưa bh sử dụng và cũng k có ý định sử dụng.
Mặc đù tốt xấu bổ ích hay ko là do người sử dụng cơ mà... thôi mình thành tối cổ cũng dc. 😆
trungking
TÍCH CỰC
3 năm
@Methylamine Ngáo tiktok à, tiktok chỉ là cái để giải trí, sài thì sài, ko thì thôi, làm gì mà lạc hậu với chả ấu trĩ
Xài tiktok ít thôi, ngáo vãi cả ra
@HyH Tụi già mà xem là đắm chìm trong đó không nói được luôn chứ trẻ gì.
hongxanh20
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Methylamine thánh cuồng tik tok đây rồi =))
@trungking Tao không chơi tiktok
Ko có rãnh để cài và xem ... lên tinhte chém gió còn làm biếng nữa là
@Bão Đã Tan Vẫn cmt được thì còn rảnh lắm
Mình chưa bao giờ và sẽ không bao giờ cài tiktok! Nhưng bây giờ sao nhiều video tiktok trên Youtube thế?!?
@geoterre của tụi trẻ thì để tụi nó sống với tuổi trẻ của tụi nó
@HyH Cũng phải tôn trọng xu hướng này 😃
@geoterre đơn giản vì vid trên tiktok thì up dc lên nền tảng khác như youtube hay fb.
Nhưng vid trên 2 nền tảng này thì chưa chắc up dc lên tiktok vì nó khống chế ko cho đăng clip dài.
Nên chỉ là đã mất công thì làm cái đăng dc đa nền tảng thôi 😁
@megatroll Đúng rồi bạn! Và điều này còn chứng tỏ video tiktok rất cuốn hút người xem!
3p. có lẽ sẽ là sai lầm đó Tik Tok
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
đã cài dùng thick thú thời gian đầu, về sau xoá vì xem đi xem lại mấy clip phát chán
Hornet600
TÍCH CỰC
3 năm
Xem nhanh hơn đọc, tính ra Facebook đã không theo bắt kịp nhịp độ phát triển của TikTok rồi.
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
@Hornet600 facebook nó có mục video riêng từ lâu rồi, cũng phát triển lắm. Sắp tới instagram cũng đi theo hướng video, insta cũng là của facebook
@dlcky FB, INS của của đám già rồi, tụi nhỏ nó chê trên đó toàn dìm giết, ganh tỵ, dòm ngó...
tụi nhỏ nó thích TikTok vì tụi nó thoả được lối sống của giới trẻ và bay nhảy tự do...
Chưa bao h cài tiktok cũng như có ý định sẽ cài nó, thấy nó xàm xí đú sao ấy 😩
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@LocNguyen6495 triệu chứng của lão hóa đó bác ơi
huyhoangjo
TÍCH CỰC
3 năm
@LocNguyen6495 mình thấy nnhiều cái hay,bạn xem cái nào như thủ thuật máy tính,excel ,ps.. nhiều cái rất hay bổ ích.chứ ai bảo bạn xem mấy clip mấy e nhảy múa làm gì.bác cứ bỏ qua nó là nó sẽ ko hiện nữa haha
FB, INS của của đám già rồi, tụi nhỏ nó chê trên đó toàn dìm giết, ganh tỵ, dòm ngó...
tụi nhỏ nó thích TikTok vì tụi nó thoả được lối sống của giới trẻ và bay nhảy tự do...
ối dồi ôi
Utube cạnh tranh sao đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019