TikTok đã đàm phán xong với Oracle, tổng thống Trump đồng ý với kết quả đàm phán

P.W
20/9/2020 11:1Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trung197
TÍCH CỰC
4 năm
Oracle cho chim làm tổ ở logo tốt bụng thật chứ haha
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
ngon có cữa sống
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỹ tạo thêm được việc làm, bảo quản được dữ liệu người dùng, bytedance thì hết thu thập được dữ liệu cá nhân, nhưng tiền quảng cáo vẫn kiếm được, và quan trọng là ko phải bán chi nhánh cho ai.

Vấn đề là bytedance trả cho liên minh kia 1 tháng bao nhiêu thì chưa thấy nói tới.
vinhokss
TÍCH CỰC
4 năm
Kiểu nhờ bảo kê đó hử
gía trị start up công nghệ giờ kinh dị thiệt
Tôi đã theo dõi những cmt về đề tài công nghệ giữa Mỹ và TQ,đa phần đều suy nghĩ theo cảm tính bài tàu cổ mỹ, nhưng đều là suy nghĩ thiển cận, trước thì la làng kêu mĩ xoá tiktok, rồi mỹ trừng trị TQ tóm lại đơn giản tất cả chúng nó chỉ vì tiền lợi ích nhóm những tập đoàn lớn chứ có cái gì làm như nó là đấng cứu thế. Nhưng mà nhận ra rõ trên đời có 3 loại 1, phát triển thông minh sáng tạo ra,đi trước(loại học giỏi). 2 là loại phát triển sau, đi học tập cái người nghiên cứu để từ đó phát triển hơn, còn loại 3 hợp với ae diễn đàn là loại dell làm đc gì, copy cũng dell biết chỉ ngồi nhà chê bai,lấy cảm tính để luận thiên hạ, mà ko tự nhìn lại đất nước nào cũng làm mọi thứ để tư lợi cho nước nó,chứ VN cũng thế nếu mà giàu mạnh thì cũng khác gì Mỹ hay TQ. Bản chất là thế, trc tiên suy xét 1 vấn đề phải nhìn lại bản thân,và đặt mình vào góc nhìn của người ta.
Điều cả thế giới công nhận rằng TQ trc đây công nghệ luôn đi sau mỹ và họ cố copy nó,nhưng giờ TQ dựa vào cái copy đó mà phát triển vượt Hàn ,Nhật cạnh tranh trực tiếp với Mỹ,tốc độ phát triển này nó sẽ vượt Mỹ kể cả về khả năng nghiên cứu sáng tạo.
Nước sợ tàu mạnh nhất chính là VN, vì nó mạnh nó nguy hiểm với ta. Nc mà lo ngại nhưng ko sợ là Mỹ vì nó mạnh nó cạnh tranh với Mỹ, sợ bị mất thị phần (nói trắng là mất tiền), sợ bị cạnh tranh địa lý chiến lược rồi các rào cản về chính sách thế giới.
Các cụ có câu bán ae xa mua láng giềng gần mà giờ VN dell thể bám mỹ,càn dell thể bám hàng xóm tàu. Thấy đó Philipin vừa rồi đồng minh Mỹ mà bị tàu đánh,nó ức hiếp Mỹ làm ngơ khi ko còn dc coi trọng, đơn cử Nam Việt khi xưa khi mà Mĩ đổi chính sách cũng rút quân bỏ mặc Nam Việt rồi bọn Nam Việt chạy sang Mỹ ở đậu. Chả có thằng nào tốt,nên kệ mẹ cho cn đánh nhau,mình yếu thì gió chiều nào theo chiều đó, tự tạo cho mình khoảng thời gian được mấy nc lớn quan hệ tốt mà copy học hỏi cái gì hay của chúng nó mà làm mình mạnh lên. Mấy ông bày đặt chê tàu cổ mỹ là thiển cận.
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@Stephennguyen2212 chuẩn cơm
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Stephennguyen2212 Đồng Ý là dell Thằng nào tốt cả, nhưng vì cái gọi là mộng Tàu cộng và lợi ích cá nhân mà trở thành đồ tể của thế giới thì ko chấp nhận đc. bạn nghĩ mình có thể đứng theo kiểu gió chiều nào bạn theo chiều đó hả? thiển cận thế? một thằng Bẩn bựa như tàu nó để cho bạn yên đấy? nó là thằng lớn xác nhưng chuyên đi ăn hiếp và cướp kẹo của bọn con nít, nên bạn quên vụ là sống hai mặt đi nhé! Còn bạn nói tàu giờ có nhiều phát minh và sáng tạo hơn Hàn và Nhật thì bạn lại thiển cận nữa? cái thể loại đi tắt đón đầu ko thể phát triển lâu bền đâu. còn Thằng Mỹ cũng dell tốt đẹp gì, cứ nhìn vào lịch sử là biết chúng nó cũng chó lắm, nên sống ở đời phải chấp nhận thôi, có tiền là có quyền, mày nhiều tiền thì mướn nó bảo kê, ít tiền thì đi làm culi cho nó. cho nên quan điểm cá nhân của bạn cũng không xa hai chữ " thiển cận " là mấy đâu. 😃
Chiêu này đã được TQ xài gần 20 năm tới giờ Mỹ mới biết xài.
Đấy. Đã bảo có tiền vào là hí hửng ngay ấy mà
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không chơi tik tok nên ko care =))))
pin A
TÍCH CỰC
4 năm
@AHoangCa Nó là Haivl phiên bản video đó chú, xàm nhưng mà coi là bị nghiện 😆😆
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pin A Tầm này em chỉ nghiện tiền thôi bác =)))) mà ko hiểu sao em xem 1 chút là chán nên ko ham hố mấy cái này
bọn tàu dù gì cũng sẽ thua trong việc này thôi. Tôi biết điều đó sẽ xảy ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019