TikTok là ứng dụng phổ biến nhất thế giới trong năm 2021

vn_ninja
31/12/2021 14:41Phản hồi: 26
TikTok là ứng dụng phổ biến nhất thế giới trong năm 2021
Apptopia mới đây đã công bố bảng xếp hạng hàng năm, nêu tên các app phổ biến nhất thế giới trong năm vừa qua tính bằng số lượt download trên App StoreGoogle Play, trừ thị trường Trung Quốc (vì chỉ có App Store). Và cái tên đầu tiên không có gì xa lạ đó là TikTok, tiếp đến là Instagram, Facebook, WhatsApp, Telegram, Snapchat, Zoom, Messenger, CapCut và Spotify.

Đáng chú ý, 4 trong top 10 là các app thuộc về Meta. Tân binh trong danh sách là CapCut, một app chỉnh sửa video thuộc về ByteDance được tối ưu hoá dành riêng cho TikTok.

Ở bảng xếp hạng Mỹ thì Spotify và Telegram không lọt vào top 10 nhưng YouTube, HBO Max và Cash App đã làm được chuyện này. Tuy nhiên TikTok vẫn chiếm vị trí đầu tiên tại thị trường này.

Ngoài ra theo số liệu từ Cloudflare thì TikTok.com cũng chính là tên miền phổ biến nhất thế giới trong năm 2021. Thật không quá khi nói, 2021 là năm của TikTok.

Theo: Apptopia

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình là người duy nhất ở văn phòng chưa có account tiktok và cũng chưa tải cái app này về lần nào 😆) Không phải là không thích mà sợ nghiện, tốn thời gian. Cơ bản xem mấy cái short video của youtube cũng thấy hơi bánh cuốn rồi thì dính vào bọn này không biết sẽ thế nào.
adsene
TÍCH CỰC
2 năm
@Xuân Híu Giống mình quá . K giám xem luôn , tốt nhất trả xem k lại cuốn 😐
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Xuân Híu Mình cũng ko xài 😁
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@Xuân Híu Thực ra thì thời gian đằng nào cũng tốn bằng ấy thôi, trc fb nhiều thì giờ share cho tiktok. Cá nhân mình lúc đầu cũng anti tiktok vì nó là đồ tàu, hồi mới nổi thì vào soi gái nhưng giờ thực sự nó có nhiều nội dung hay, bánh cuốn, vì nội dung video ngắn & màn dọc nên làm vlog tự nhiên hơn,
@adsene “Dám” not “giám”. “Chả” not “trả”.
Vũ!
CAO CẤP
2 năm
mình không có xài 😃
Mình k xài cả tiktok cả 4 ứng dụng của meta luôn =))) top ứng dụng này chỉ dùng mỗi tele
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@HaoTran20 Ghê ghê 😁
Mình thì thích hbo à , càng ít thu nhập càng thích
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Đúng bản chất của xã hội hiện đại. Cái gì cũng phải nhanh, tiện, phù hợp thị hiếu, ăn sổi ở thì, nội dung xàm, khoe mẽ, khiến con người ta lười suy nghĩ, nhanh thích cũng nhanh chán, gây nhiều hậu quả hệ lụy nguy hiểm nếu không biết suy nghĩ tích cực.
Không biết thế hệ 2xxx nó sẽ ra sao đây....haizzzzz
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@kcatter Cái đó thì tốt. Nhưng phần lớn người dùng tuổi teen thì ko thế 😒
năm nay tiktok thịnh hành
Trong 10 app này mình xài messenger để liên lạc bạn bè(do trước đó dùng facebook) và zoom(cho cháu học online) 😆
Thấy không hợp lắm nên chưa tải luôn
@tamnguyen072 Đây của ta thôi ông
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@tamnguyen072 Ko TikTok thì Facebook 😃
Số 1
Ko quá bất ngờ
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@PVTuat Cả thị trường Mỹ lun mới ghê chứ 😁
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
Thị trường Mỹ cũng số 1 luôn, vãi đạn 😁
Năm nay cũng thế mà thôi. 10 đứa trẻ xung quanh thì thấy 8 đứa đang lướt Tik Tok rồi.
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Trước thì thấy ai cũng lướt fb. Giờ thì ai cũng lướt tiktok
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Cài top top mà phải ẩn đi ko con ghệ thấy.
windaubu
ĐẠI BÀNG
2 năm
tóp tóp nhảm hay không là do người dùng nhé, nó lọc theo sở thích của người dùng, cũng dùng tiktok nhưng ba mẹ mình toàn là dân ca bolero, tin tức, karaoke, text đạo lí cuộc sống. Mình thì review, tin tức, âm nhạc, blog, học tập, hiện nhiều tiktok thế giới, đặc biệt mình rất thích hashtag #learnontiktok nhờ nó mà mình biết thêm nhiều thứ. Còn thằng bạn mình thì tiktok toàn anh em xã hội, gái gú, nhảy nhót khoe dú, đa cấp, kem trộn.... đua xe, độ xe.
Nói chung, tiktok nó hay hay nhảm là do mìnhh có chọn lọc nội dung để nó đề xuất video theo sở thích và định hướng cá nhân...
Ko dùng Top top nha 😆
Ko quá ngạc nhiên nhưng mình k xem tiktok quá nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019