Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tim Cook: Apple Music hiện có 15 triệu người dùng, trong đó 6,5 triệu người trả phí

Duy Luân
20/10/2015 4:26Phản hồi: 88
Tim Cook: Apple Music hiện có 15 triệu người dùng, trong đó 6,5 triệu người trả phí
Đã 3 tháng rưỡi kể từ khi dịch vụ stream nhạc Apple Music chính thức triển khai, và theo CEO Tim Cook thì tính đến bây giờ đã có khoảng 15 triệu người sử dụng. Trong số đó, 6,5 triệu là số người có trả phí, và 8,5 triệu là những người vẫn còn đang trong giai đoạn dùng thử miễn phí. Còn nhớ hồi tháng 8 năm nay Apple nói rằng có 11 triệu người đang xài thử, và nếu so với số liệu bây giờ thì có vẻ như là phân nửa đã chuyển sang dạng trả phí. Cook bình luận: "Nó đang chạy rất tốt. May mắn là nhiều người thích nó". Tất nhiên đây chỉ là con số chung chung, và không biết Apple có tính luôn cả những người quên hủy đăng kí Apple Music sau khi chương trình khuyến mãi kết thúc hay không vì điều đó hoàn toàn có thể xảy ra. Cook không nói gì về app Apple Music cho Android, thứ mà công ty hứa hẹn sẽ ra mắt trong tháng 9 nhưng tới nay vẫn chưa thấy đâu.

Nguồn: The Verge
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.E.M
CAO CẤP
8 năm
apple music rồi cũng sẽ đi theo itunes match thôi, mới ra còn hứng thú chứ giờ chả ai muốn dùng
@N.E.M Khác đó, nó sẽ thâu tóm thị trường nhạc toàn cầu nếu như app cho android và windows phone ra mắt 😁 Bây giờ Spotify cũng đang điêu đứng vì nó rồi :D Apple músic có lợi thế quá rõ ràng: Hệ sinh thái phong phú, nhiều người dùng, kênh thanh toán tiện lợi... Nói chung ngành giải trí luôn được quan tâm hàng đầu trong vụ nội dung số mà :D
"May mắn là nhiều người thích nó" - Đúng vậy thật. Mới xài mình cũng háo hức, giờ thì giảm bớt rồi vì cái tính năng Itunes Media Library. Bài nhạc nào sync vào máy cũng tự động chuyển lên trực tuyến, thế là phải ngồi down lại từng bài về nếu muốn nghe offline. Thiệt mệt mỏi thôi nghỉ lun cho lành, thích bài nào mua luôn cho nhanh.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Và trong số người dùng thử thì có mình, tuy nhiên hết hạn thì stop rồi, hay nhưng lười 😆))
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ruacon208 Bạn ko gia hạn nữa thì những bài hát trước đây có còn nghe đc ko vậy bạn [emoji54]
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@phuoclinh36 Ko bạn ơi
sẽ là lợi nhuận khủng nữa đây........
TC ra mấy cái mới :Apple Music, Apple Watch, Apple Pencil 😁
Thiếu nhạc Việt quá nên mình cũng không xài nữa :-< search mấy ca sĩ hải ngoại cũng không có.

Thôi quay lại xài các phương thức cũ như zing vs nct, tai trâu dùng tạm
Apple có ghét Android cũng đừng troll nhau thế chứ :oops:
sắp hết tháng 10 cmnr
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
@Tú art Chắc sợ rồi 🆒
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@6445022 store google play toàn đánh giá vớ vẩn, kiểu như "chưa xài ứng dụng bao giờ nhưng cho 5*" coi đánh giá mà nản hẳn
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
@N.E.M Mới đọc được mấy comment của VN mà đánh giá cả Google play à 😃😃
@6445022 Cũng ko oan lắm đâu, ko phải tất cả nhưng đa số. Rất nhiều app Vô đọc mấy comment ngu ngu mà ngứa đ...t . Đánh gía ko mất tiền nên đánh gía tùm lum. Đang xài android.
Ko biết nguời nuớc ngoài có cmt kiểu thế ko chứ VN cmt nhảm là đa số
Có samsung music chưa mấy bác xài galaxy 😁
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@ALO_BOY2005 Zing vẫn có thượng với ca sĩ chứ nhưng họ chỉ trả tiền cho ca sĩ nếu ng dùng down load nhạc 320! Mà bác biết rồi ở VN mấy ai trả tiền đâu, toàn chơi 128! Ngoài ra bất cập là Zing có cái ng dùng đăng nhạc, thằng ất ở nào đấy nó đăng thì biết đâu mà đòi tiền nó! Chịu chết 😔 nghĩ cũng tội cho giới nghệ sĩ VN mình
@tuanminhktqn tại mấy cái vụ apple đi kiện ng ta thì thấy báo chí nói nhiều chứ apple bị kiện thì ít thấy đc đưa tin nên m ko cập nhật đc, công nhận hãng lớn như apple mà cũng chơi lầy nhỉ 😃
@phi_truong_87 Không có kiện j cả, ko trả tiền thì ca sĩ sẽ ko không cung cấp nhạc ---> apple music móm 😁
"Chúng tôi không yêu cầu các vị cho chúng tôi iPhone miễn phí. Do đó, xin đừng yêu cầu chúng tôi cung cấp nhạc mà không được nhận lại đồng nào", Taylor cho biết.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fan táo chịu chi quá
Một con số đáng mừng trên 1 dịch vụ mới.

1 ngày nào đó Apple sẽ lại là bá chủ ngành dịch vụ âm nhạc trực tuyến???
Vãi đạn thật. Càng ngày càng phản cảm với bọn này.
ơi có đâu mà thác mắt bọn apple nó giầu bỏ tiền mua là thường. mà quan trọng là chất lượng sao thôi. chứ android toang xài chùa nó bỏ tiền là hơi hiếm à... 😁
mà game bọn android còn hack tiền xài nói gì là chịu bỏ tiền ra mua :D
@nguyenloioutlook Đung chuẩn dự bị member...
R
RIP ngàn thu yên giấc nhé
Yang.zeze
TÍCH CỰC
8 năm
Đang tính chuyển vùng asia để trả phí. Apple store nó chặn hết app tải MP3 rồi. Bạn nào còn thì link mình với. Thánks
@Yang.zeze Tải bằng qr code trên web của zing mp3 đc đó thánh. Cài ứng dụng zing rồi chĩa đt lên cái mã qr là nó tải về
@Yang.zeze Ở VN vẫn cho down Zing về mà, chuyển vùng Việt Nam đi...
Yang.zeze
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Đố bạn nghe được bài good for you by Selena đấy
@Yang.zeze Dĩ nhiên rồi, một số bài độc quyền chỉ có trên Apple Music thôi mà, có gì lạ đâu 😃...vài bữa nữa vào TPP rồi thì còn mệt hơn...
kể mà apple music nó cung cấp nhạc định dạng lossless thì tốt biết mấy,lúc đó thì quả thật là đáng đồng tiền bát gạo.
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Đã nghe nhạc ko lossless mà còn phải trả phí. Bựa vãi
@wink Âm nhạc phải vì nghệ thuật không vì tiền. Người nghệ sĩ càng nghèo càng có những tác phẩm kinh điển. còn mấy cái nhạc xxx thì chả hay. Âm nhạc hướng đến sự chia sẽ hòa đồng, mọi người cùng thưởng thức, người nghệ sĩ thực sự họ muốn từ người nghe một câu khen chê chứ không muốn thương mại hóa sản phẩm tinh thần của họ. Khi họ nổi tiếng chẳng cần bán nhạc họ cũng sống tốt.
@wink Tôi thấy bạn suy nghĩ cao siêu quá,hiện nay bạn đang sống ở đâu,nếu còn ở VN thì dịch vụ nhạc trực tuyến trả phí không có cửa sống nhé,các trang wed nhạc số đầy dẫy,không hề lén lút vẫn sống bình thường,tôi chưa hề nghe ai nói nghe nhạc trên các trang đó là vi phạm bản quyền cả,và bạn bớt đạo đức giả đi,thế trước khi apple nó ra dịch vụ âm nhạc này bạn nghe nhạc ở đâu,chắc mua đĩa CD bản quyền về nghe quá 😁
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@A.R.R.O.W Ăn cắp mà còn tự hào. Ba mẹ dạy vậy đó hả?
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
@thienbrand Ai ăn cắp, bộ tui chui vào nhà ca sĩ nhạc sĩ chép trộm file nhạc về à.....đồ free rớt đầy đường thì xài thôi....chứ ai khùng mà bỏ tiền vào thứ rớt sẵn ra đường thế kia. Thích thì kêu công an bắt tui đi. =))
Sau khi hết hạn, mình đã quay về với nhaccuatui, đang nggheof ko chơi sang.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019