Tim Cook: Google Glass thiếu sự cuốn hút trên diện rộng, Apple có hứng thú với các thiết bị đeo được

Duy Luân
29/5/2013 4:38Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thay thì đứng 1 chổ soi mói , chém gió thì nên tăng tốc chay thật nhanh theomay ra còn kịp.
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
😁 Glass chạy Ios và Google sẽ nếm mùi bị "bắt chiếc" như Ios từng bị android học tập.
Có nhiều thằng ghét apple bởi vì chúng nó không đủ tiền đú theo đồ của apple nên, Anti sủa nhặng cả lên...Vấn đề duy nhất của chúng nó là sài hàng rẻ quen rồi nên thấy cái gì đắt thì anti, gato...nhưng hỏi cho cầm thử cái ip5 với s3 thì cầm cái nào...mẹ mấy thằng gato inh ỏi ( llucs nào cũng ss3 vượt trội hơn ip5) chắc phải đến 80% chọn con ip5. Ví dụ điển hình. Vậy nên không có tiền thì đừng đú, đú không lại nó thì đừng nên nói xấu nó nhá. Không co chuyện rẻ mà chất hơn đâu, kỹ sư không nguu đâu nhá...apple nói chung và iphone nói riêng
@vuminhquan301 Nói cho mình cái hay của android xem nào 😃 khi mà máy android nguyên bản của nó ko root j hết ah, tui thâyd xài mà chán bỏ xừ
@caoboitexas97 Có giữ giá thật ,nhưng giá bán cắt cổ là chủ yếu:p
@mymymoamoa iphone 5 là sp cạnh trah với s3 màh🤔?????
@powenramp Cắt cổ ngang mấy con kia thui 😁
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
Dìm hàng đối thủ đây mà
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
đương nhiên ông nói đúng đấy Tim cook ạ, chỉ có số rất ít mới có tiền mua google glass thui. mà muốn đeo nó ra đường thì đòi hỏi phải có vệ sỹ để đảm bảo an ninh, tránh tình trạng tiền mất tật mang. tiếp nữa khi đeo nó có thể bị phân biệt đối xử...
"Tim Cook thiếu sự cuốn hút trên diện rộng"
thay vì ngồi chê, Anh Tim làm ơn ra 1 cái 4.7-5'' full HD, cứ ngồi đấy mà nói nghe chán bỏ mẹ.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
Topic này sẽ tập trung anti Cook đây. Bảo đảm sẽ có khối người chỉ đọc tiêu đề rồi phán đại loại là GATO này nọ.

Một khi SJ trao lại trách nhiệm cho Cook thì ắt hẵn ông không có chọn bừa. Nhưng mà bây giờ người ta thần thánh hoá SJ nên không thèm nghe và để ý những cái mà Cook làm được thậm chí có những vấn đề làm tốt hơn Jobs.

Về Google Glass thì để thời gian trả lời đi. Hoặc xài qua rồi mới nhận xét được. Google và Apple đều là cty Mỹ, làm giàu cho Mỹ. Xài cái nào cũng thế.
@Hungtvvt có khi pác Jobs hối hận nhưng trên thiên đàng pác ấy không biết cách nào liên lạc về để đuổi cổ; =)) =))
thamtubang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau hơn 10 năm đeo kính cận thì mình (và chắc nhiều bạn nữa) đang muốn bỏ cmn cái kính ra cho đỡ vướng đây.
Nhìu bác khén Glass nhỉ.Thế các bác có bỏ tiền ra để mua em nó xài không.Riêng em thì thấy nó thật sự chưa cần thiết để dùng.Ai dư tiền thì mua xài thử cho biết cũng được.Nhưng với tình hình hiện giờ mua 1 cái Smarphone còn suy nghĩ,cân nhắc xem mua cái nào thì Glass là 1 thiết bị viễn vong.
Chim cút phát biểu hơi nhiều, hãng nào cũng bị lão chê, vãi cả cóc😁
tuyendart
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hãy chờ xem
Google cần quái ji quan tâm ý kiến của 1 vài người.Cái đích của Google là sự công nhận của người dùng cuối thôi.Tim Cook lên thay Steve Jobs làm cho Apple mất đi sự sáng tạo vốn có từ trước,đồng thời chả có cái sản phẩm mới nào ra hồn cả,thành công hiện tại chẳng qua là thừa hưởng các sản phẩm của Steve Jobs trước thôi.Cứ đà này Google ngày càng bá đạo
vãi chym cook 😁
Cái Google Glass thì chỉ có những bạn thích lập trình và những kẻ ăn không ngồi rồi nói chuyện ng ta như mấy mems trên tinhte.vn mới hứng thú thôi.
Nói thiệt chứ ng dùng bình thường họ ko có quan tâm mặc dù nó viết trên báo đầy ra.
sản xuất ibell đi cook ơi 😃
seikara
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu apple làm ra 1 cái kính thì Apple đã vướng đúng vào cái tội mà SJ hay chửi google, google chưa chắc vướng tội đó nhưng apple vướng là chắc.
@seikara Sai rồi bạn, TC không hề nói Apple không thích phát triển kính 😁. Và đã nói rất rõ ràng là "hứng thú với thiết bị đeo được"- không loại trừ cái gì.

TC chỉ đề cập rõ ràng tới "Google Glass" thôi. Cũng như việc bạn chê chiếc Air Blade nhưng ko có nghĩa là bạn chê xe máy nói chung :D.
seikara
TÍCH CỰC
11 năm
@kasaudepyai À ban đầu mình cứ nghĩ TC muốn chế tạo chiếc kính xịn hơn thì sẽ vướng vào cái gọi là "đánh cắp ý tưởng" và "đi theo lối mòn". Và sau đó mình nhận thấy rõ ràng là TC chê GG vì lý do đơn giản là Apple ko thể làm ra một cặp kính khác vì nó sẽ đánh mất giá trị tinh thần công ty gầy dựng.
Nhưng phát triển những thiết bị đeo tay khác thì sony cũng có đồng hồ rồi. Apple giờ chỉ có thể làm kẻ lươn lẹo thôi, giữ khư khư ý tưởng của mình chả lẽ muối mặt đi làm theo ý tưởng người khác, không biết TC sẽ lươn lẹo chống chế thế nào.
Thời hạn của bằng sáng chế lĩnh vực này là bao lâu nhỉ? Theo mình với tốc đọ phát triển dư lày thì 1 năm đc rùi.
@seikara Apple luôn là thế mà bạn 😃. Không thực sự nghĩ tới cái gì hoàn toàn, nhưng mà sẽ là kẻ HOÀN THIỆN- bạn hiểu từ hoàn thiện không? Ví dụ như iPod, iPhone và iPad. Apple đâu có phải là kẻ đầu tiên làm, nhưng là kẻ đầu tiên làm tốt, bằng cách tiếp cận mới.

Creative có máy nghe nhạc mp3 trước iPod, các PDA cũng ra đời trước iPhone, và Microsoft đưa ra tablet trước iPad. Nhưng chỉ Apple mới có khả năng hoàn thiện và mở ra 1 thị trường rộng lớn cho mỗi sp trên.

CÒn bạn muốn lấy ý chí tiểu nhân đo lòng bọn họ cũng được. Thoải mái thôi 😁, bởi vì đó là điều mà hàng cơ số kẻ vẫn làm hàng ngày 😃).
@kasaudepyai
@vntrungtri Vãi cả cái cmt của bạn. Thôi bạn tự sx lấy một cái smartphone rồi dùng cái xoài os người Việt của bạn đi =)). Tôi, gia đình tôi, bạn bè tôi chỉ muốn có 1 cái đt đáp ứng được đủ nhu cầu, thêm cả tính thời trang là được rồi ( cả Android và iOS). Bạn vác cái bản mặt bạn ra đường hỏi 10 người xem có mấy ngừời biết đt người ta có cấu hình ra sao =)). Mà việc gì họ phải quan tâm nhỉ =)). Bạn tôi nó mua Galaxy mà cũng chỉ biết nó là con S4, thậm chí chạy OS gì còn chả quan tâm, nó chỉ cần gửi đc mail với đọc được báo online là đủ, thêm nữa nó thích bóng bẩy kiểu S4. Thì có làm sao không?

Bạn ko dùng office trên iPad thì kệ cm bạn chứ =)), liên quan gì tới việc tôi dùng nó để xem slide, để đọc PDF, để lên youtube xem clip đâu.

Ngoài ra, từ HOÀN THIỆN ở đây ko có nghĩa là không còn gì để nâng cấp, nó không có nghĩa là VÔ ĐỐI. Hiểu chưa chàng trai trẻ.
Thực ra theo mình ông cook này chưa đủ tuổi để phát biểu những cái về gg và android.những phát biểu của ông này toàn là bêu xấu vô lý do để dìm hàng đối thủ chứ thực chất cook chẳng có tý gì gọi là có tầm nhìn.sỡ dĩ apple giờ chưa chết là vì nó có nền móng chắc chắn thôi.
datvn
TÍCH CỰC
11 năm
Mắt thì đeo GGlass, tay thì đeo Iwatch, cũng được chẳng sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019