Tim Cook nói về 10 năm iPhone: thứ tốt nhất vẫn chưa xuất hiện
Duy Luân
4 nămBình luận: 85
Tim Cook nói về 10 năm iPhone: thứ tốt nhất vẫn chưa xuất hiện
Trong một thông báo nhân dịp kỉ niệm 10 năm ngày iPhone ra đời, CEO Tim Cook đã nói: "iPhone đã đặt ra tiêu chuẩn cho điện toán di động trong thập kỉ đầu tiên nó xuất hiện và chúng tôi chỉ mới bắt đầu. Cái tốt nhất vẫn chưa xuất hiện trên iPhone" (nguyên văn: the best has yet to come). Ý của Cook đó là Apple vẫn còn nhiều thứ để làm với iPhone và họ sẽ còn khiến người dùng tiếp tục ngạc nhiên trong những đời iPhone kế tiếp. iPhone 8 được cho là sẽ ra mắt ngay trong năm nay với thiết kế mới, có thể sắp xài màn hình OLED, bỏ phím home và cảm biến vật lý, camera kép như iPhone 7 Plus vẫn được giữ lại và cải tiến. Hãy chờ xem Apple có thứ gì tốt hơn để cho chúng ta xem.

Xem thêm: 10 năm sau khi ra đời, iPhone vẫn là thứ dùng để đo lường sự thành công của một chiếc smartphone

Nguồn: 9to5Mac
thuy coii
ĐẠI BÀNG
4 năm
ahihi ngồi hóng iphone8 😃
Một cách nói rất quảng cáo. Chỉ có tốt hơn chứ làm gì có tốt nhất.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haipvg Tốt nhất ở một thời điểm nhất định. Nếu đem so sánh chiếc đt thoại đầu tiên với bây h thì hôi đi nha
@leaderhero Để em tặng bác 1 report nhé
leaderhero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phongvan.zoro port cái loằng j bác, bác cũng đang spam đấy thôi
@leaderhero mình spam gì trong cái tinhte này? :3
Hóng cái 10 năm này !
Còn Tim Cook làm CEO thì chắc là không bao giờ xuất hiện luôn, chán chế lắm ! 😔

Mà nguyên văn là "The best is yet to come" nhé Duy Luân !
@n.a.v.i.p Bạn bỏ tiền ra, thằng bạn thuê hàng năm mang lại lợi nhuận khủng cho bạn. Bạn có bị điên ko mà đi thay bằng thằng khác. Tim Cook đơn giản là ng làm thuê và đang làm tốt những gì được thuê. Bạn thấy ông ta ko làm được gì, nhưng người thuê ông ta thì hàng ngày thu tiền đống vào tài khoản.

Bạn làm ăn kinh doanh, điều gì quan trọng nhất? Thu lợi nhuận khủng hay phục vụ số ít ng dùng xuốt ngày đòi hỏi này nọ. Xin lỗi, đồng tiền đi liền khúc ruột, anh e còn từ nhau được vì tiền. Bởi vậy đừng đòi hỏi ng ta phải làm gì cho số ít để phục vụ những yêu cầu ko thể thoả mãn của số ít luôn thích tìm điểm yếu để moi móc. Ng ta chỉ phục vụ số đông, những ng mang lại đồng tiền, doanh thu cho họ.
@barminhtri Quote thì dài lắm nhưng chả ra gì. Đang nói đến sản phẩm tốt, hoàn hảo thì lại nói sang lợi nhuận, chẳng liên quan gì cả. Không phải cứ làm đồ tốt là kiếm được nhiều tiền, cũng không phải cứ kiếm được nhiều tiền thì đồ đã tốt
@n.a.v.i.p Mình quote bài của bạn àh, sorry vì cũng ko nhớ lắm
Đại ý là bài mình quote nói là chán T.Cook lắm và ko hi vọng sẽ thay đổi. Mình chỉ nói lại rằng khi có lợi nhuận thì ng ta sẽ chưa cần thay đổi, vậy thui
Mod @Duy Luân sao kg làm một bài về sạc không dây của Energous đi, bữa giờ em thấy nhiều bài về vụ sạc không dây khoảng cách tới 4.5m nè có khả năng tích hợp vào ip8...
@Cupertino iPhone 8 mà có cái này thật thì.... các hãng lại chạy theo ^^
Daoket
TÍCH CỰC
4 năm
Apple làm công tác quảng cáo và lôi kéo người dùng cực cực cực tốt. Rất phục họ.
Vậy để thêm mười năm nữa xuất hiện cho nóng
Khi nào ra thì ngó chứ nghe lời con buôn như thím cúc thấy nghẻo lắm
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
chà chà, thơm thơm
Bác Duy Luân thông cảm, theo ý kiến cá nhân mình những bài nội dung nhỏ như thế này đừng đưa lên Trang 1, nó có quá ít thông tin, và thường thì luôn nói về Apple làm cá nhân mình không thích, không thích bởi vì từ Admin cho tới MOD nếu làm điều này để câu View thì mình thấy không nên...

Còn những bài review hay cảm nhận đánh giá của Bác Duy Luân thì mình luôn hóng...

Đã là bài đưa ra mặt tiền thì mình mong muốn nó hoàn hảo 1 tí, đây vẫn mang tính chất diễn đàn hơn là mấy trang báo công nghệ đơn thuần
@ruacon208 thế ông rình được hết tất cả cmt của người ta à
@Tú art voz nó đơn thuần là 1 diễn đàn thế nên chẳng có gì đáng bàn luận ở đây, còn tinhte hay otosaigon... nó vừa là diễn đàn vừa là trang tin; còn đã là trang tin thì nên đưa tin nên có thông tin, chứ mình cũng thấy đây chỉ là câu nói rất bình thường, CEO của 1 công ty bất kỳ cũng phải nói được câu ntnay, thế nên đưa lên nó rất là "nhảm"
Tú art
CAO CẤP
4 năm
@nbgiang88 Bác không hài lòng là bởi bác nghĩ đây là một "bài viết", giống như những bài review hay đánh giá. Nhưng hãy cứ hiểu đơn giản, trang chủ Tinh Tế là một box chứa toàn những thread "đáng chú ý" (dạng như news feed của Facebook) được tập hợp từ mọi nơi trong diễn đàn. Vì thế nên ngay cả quảng cáo hay đôi khi có những thớt hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm ngắn tẹo có vài dòng cũng được đưa lên trang chủ, bởi vì mod cảm thấy nó cần được chú ý.
Mình không nói là hài lòng nhé. Đúng là nếu đứng trên quan điểm một bài viết của một trang tin thì rõ ràng bài này không đạt chất lượng.
Tản Đà
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nbgiang88 bạn nên học cách tôn trọng mọi người.
khi tiêu đề nói rõ ràng, đọc là hiểu, ai muốn xem thêm thì vào! ko hề câu view.
bạn có biết rằng số lượng truy cập bài của apple gấp 30 lần các bài khác.
cá nhân tôi cũng rất tò mò muốn biết hãng công nghệ lớn nhất thế giới cho mình thấy điều gì mới lạ.
để được cả thế giới hâm mộ như vậy, 10 năm qua họ đã lao động cật lực, và cống hiến cho xã hội những điều tuyệt vời.
bạn có thể ko cần, nhưng nên tôn trọng những người còn lại bằng cách đừng nói ra dự ích kỷ của mình
thank Mod @Duy Luân
thân ái
ruacon208
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy cái này có lộ trình cả rồi, 1 lúc show quá nhiều cái mới năm sau cạn ý tưởng hoặc công nghệ chưa cho phép thì sao 😆)
ae đừng hy vọng nhiều rồi thất vọng 😁
Ý Bác Cúc là các bạn chuẩn bị mua IP 7s đi. Còn tốt hơn haha

https://.........../r1/1.png https://.........../r2/1.png https://.........../r3/1.png
mimmeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Năm nay là năm kỉ niệm của Táo. Sẽ có một cái gì đó mới mẻ và khác biệt lắm đây😁:D
saigonday
TÍCH CỰC
4 năm
Ngu chi xuất hiện sớm cho mấy hãng ngồi không đó " học hỏi", cứ từ từ làm thui, để mấy hắn hổng biết làm gì đành nhồi thuốc nổ vào đt lấy tiếng chơi
@saigonday Bác thật thâm thúi :v
Chuẩn, có mấy thằng to khoẻ mà lười vãi, cứ chực hóng như chó trông tát ao, mày ra cái gì bố làm theo cái đó, không trừ cái nào từ trong ra ngoài :v
Cuộc chơi này là do Apple vạch ra, họ đã có sẵn kế hoạch cho nhiều năm tiếp theo rồi, khi nào thê chức năng gì, công nghệ gì mới vào đều đã có tính toán hết rồi. Vì đơn giản Phần cứng phần mềm đều do họ làm ra cả nên họ quyết định hướng đi của mình được. Còn như bên Android, đang bán máy Android 7 có hãng nào ngoài Google có thể hình dung Android 8 9 nó sẽ như thế nào đâu mà định hướng được!
@huu thuan Bác hơi quy chụp tí rồi, bản thân ví dụ thằng Samsung tuy nền 6.0 hay 5.1 thì nó vẫn có bộ giao diện của nó, tuy nặng nhưng khá thống nhất...Nói như bác thì cùng nền do Google tạo ra thì bản thân ra cái 7.0 nó cũng từ cải tiến từ 6.0 rồi bổ xung cải thiện hiệu năng thôi chứ làm sao nó làm 1 cái hoàn toàn mới, loại bỏ cái cũ được...
Có chăng phải khen đội Apple về phần mềm, về con Chip xử lý tối ưu mà thôi. Cái này đúng là có từ gốc hệ điều hành không thể phủ nhận được
@nbgiang88 Giao diện nó khác bạn à, cái mình nói là những tính năng, những hỗ trợ, yêu cầu về phần cứng mà hệ điều hành phiên bản kế tiếp sẽ có. Ví dụ như Sam muốn S9 sẽ có tính năng abc đó, nhưng Sam có biết Android 9 sẽ như thế nào, có hỗ trợ phần cứng để Sam đưa tính năng abc đó lên thiết bị không?
@huu thuan Ủa android góc là một chuyện còn tôi muốn thêm gì bớt gì giao diện như thế nào là quyền của tôi chứ. Từ cái thời 4.0 Samsung đã có chia đôi màn hình cùng hàng loạt thứ linh ta linh tinh mà mãi đến 7.0 android góc mới có. Mà mình nói với bạn chứ ko gì là ko hỗ trợ chủ yếu mình có nghĩ ra được tính năng đó không thôi. Chứ giờ thấy IOS nó cũng có gì vui vẻ hơn đâu ko nói là ít hơn nhưng cái nó có đó là làm cái nào tốt cái đó.
@kenseven123 Tôi nói thế này cho dễ hiểu nhá, VD Sam muốn đưa cảm ứng lực lên S9, nhưng Sam không làm chủ được Android, Sam có biết chắc rằng Android 9 có hỗ trợ cảm ứng lực được không? Ba cái giao diện, phần mềm nói làm gì?
Đó là chuyện tất nhiên. Cool nói chẳng khác nói mặt trời mọc hướng Tây.
Lại câu tiền rồi 😆
1 bài viết chả có thông tin hì mà bác cũng biết thành 1 bài được.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019