Tìm hiểu thêm về CIC - Trung tâm thông tin tín dụng Quốc gia là gì, để làm gì

Nam Air
29/10/2019 8:37Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có vay ở đâu thì đừng cung cấp thông tin tra cứu làm gì, rồi lại bảo là cung cấp thông tin! Còn bác nào đã có vay cũng cấp họ đối chiếu thôi, trên đó có đầy đủ thông tin khi bạn đi vay rồi! Mình chưa vay ở đâu bao giờ nên chả cần tra cứu làm gì, vì k có hồ sơ vay trên đó. Này ai học chuyên ngành tài chính - ngân hàng sẽ biết cic quan trọng mức nào
@BigDargon Có nhiều người chưa bao giờ vay mà tra cmnd lại có thông tin vay nợ quá hạn ấy truwòng hợp này gỉ cmnd đi vay lên báo đầy ra nên kiểm tra lại cho chắc. Hồi đợt chị kế toán trưởng bên công ty mình cho vay lúc tra cic ra thì mới biết là có nợ xấu bên hsbc nợ thẻ nhiều năm rồi mà bên kia không báo nên chị ấy cũng quên luôn thế là mình nhắc chị ấy đi ra đó giải quyết 😁 nói chung thấy lợi ích ok
@Pinochio Pinochio Có vài trường hợp bị lộ cmnd thì lấy đi vay thì có, mà ít chứ k nhiều. Gì chứ mình là k có hso vay trên đó là chắc rồi! Còn vụ này các thím bị lộ thông tin cá nhân riết rồi ám ảnh :D
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy... Mình sẽ kiểm tra món nợ xấu của Mình đã được xoá chưa.
saladass
TÍCH CỰC
4 năm
Biết CIC nhờ truy ra vụ người chị quốc dân nợ 1 tỉ 3 tiền xe hehe
Namgmail
ĐẠI BÀNG
4 năm
Não ngắn vẫn chưa hiểu lâm thế rốt cuộc cic là cái gì
audi8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Namgmail Là cái tra thông tin, lịch sử vay nợ của cá nhân/pháp nhân với các TCTD.
htran282
TÍCH CỰC
4 năm
chưa check CIC bao giờ, nhưng vừa làm xong thẻ visa citibank, nên chắc CIC ngon. Chỉ sợ thằng nào mạo danh để đi vay.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
4 năm
CIC này có cung cấp API để tra cứu không bác chủ?
@bsd insight Bạn nghĩ đồ nhà nước phát triển mà làm mấy cái api để dễ hack hơn hả, bình thường đã bị hack sấp mặt rồi
Ông nào không vay tiền hoặc không có ý định làm những thứ dính đến vay tiền VD mua đồ trả góp hay dùng thẻ tín dụng ... thì chả cần quan tâm. Còn đã vay dù 1 xu của các tổ chức tín dụng thì sure kèo là có thông tin trên này. Sợ lộ thông tin cá nhân gì không biết.
Nhà nước còn nắm lý lịch đến 3 4 đời nhà các ông, nếu có lộ thông tin thì cũng lộ từ lâu rồi cần gì đến cái cổng thông tin này mà phải sợ
phungpt1603
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lizzie Kute mấy cái thông tin bị bán cho mấy bên vay tum lum hết rồi mấy nay bị gọi suốt bực mình
Đưa số cmnd thì ok chứ kèm ảnh cá nhân và hình chụp cmnd thì ko bao giờ. Như dk số dt chính chủ là do luật quy định thì chấp nhận. Mở tk ngân hàng cũng ko yêu cầu hình cá nhân
@quynhungtruong Bank có quét hình trên cmnd nha 😁
@quynhungtruong Thì ngân hàng k yêu cầu hình cá nhân mà hình trên giấy cmnd nó scan màu lưu hết rồi
Thông tin hữu ích
KHABT
TÍCH CỰC
4 năm
Này là của Ngân Hàng Nhà Nước, đặt hàng công ty mình phát triển, công ty mình tên Softdreams.
@thanhkha014 cao thủ không bằng tranh thủ 😁
KHABT
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinluntit1010 Sẵn tiện nói tên cty luôn chả mất mát gì chú à.
SQT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhkha014 Nhân tiện là app đầy bugs vầy mà cũng release đc ah
KHABT
TÍCH CỰC
4 năm
@SQT Có bug biết thì mail support giúp mình, mình team khác rồi.
phungpt1603
ĐẠI BÀNG
4 năm
tạo chưa thấy mã OTP nào
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
Bữa bank cho mở thẻ tín dụng có 15tr. trong khi gửi tiết kiệm cho nó gấp mấy lần con số đó nên thôi ko mở nữa, bèo quá mà =)) nhưng nghỉ lại ko biết có nên mở hạn mức thế rồi quăng cho vợ xài, mình trả sau. khỏi mất công đến tháng cứ bị dí đòi tiền tháng của chồng =))
Mình thì mình chả tin mấy cái check chiếc online này.
Cái này là chính chủ mà
pvl181080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Down phần mềm về đăng ký tài khoản xong có đăng nhập được đâu?
APP không phải của CIC đâu, các bank chơi với 1 thằng ngoài đấy
colenao00
TÍCH CỰC
4 năm
Thông tin hữu ích mà. Ai hôm trc phản đối vậy? Cái này mình biết từ hồi làm 1 cái thẻ tín dụng tiêu và trả đều nên ngân hàng khác gọi nói thẳng là CICB của bạn tốt có muốn mở thêm thẻ k?
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn mod với bài viết hữu ích
Mình là banker nên tự tra cic cho mình luôn 😃
80k cho một lần tra. Không hề rẻ đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095