Tìm hiểu tính năng AirPlay trên iOS 4.2

vuhai6
23/11/2010 1:5Phản hồi: 59
Tìm hiểu tính năng AirPlay trên iOS 4.2

Một trong những tính năng nổi bật của iOS 4.2 chính là AirPlay, giống với DLNA trên các thiết bị khác. Với tính năng này bạn sẽ dễ dàng chia sẻ các bức ảnh số, nhạc và video của mình giữa các thiết bị iOS với Apple TV, AirPort Express hay phát nhạc trực tiếp thông qua các loa ngoài có hỗ trợ AirPlay-friendly. Dễ hiểu hơn là bạn dùng iOS 4.2 làm đầu phát và chuyển các nội dung giải trí đến các thiết bị khác có hỗ trợ.

Điều kiện cần thiết để dùng:

• Nguồn phát: thiết bị iOS 4.2 hoặc máy tính dùng iTunes 10.1
  • Nguồn thu (hay trình diễn): Apple TV hoặc AirPort Express hoặc các loa hỗ trợ AirPlay-friendly.
Nếu thích trình diễn video clip hay muốn chia sẻ hình ảnh trên iOS đến bạn bè thông qua một màn hình lớn thì Apple TV là một lựa chọn sáng suốt. Apple TV cũng là thiết bị duy nhất hỗ trợ xuất hình ảnh, với AirPort Express bạn chỉ có thể xuất âm thanh mà thôi. Tuy nhiên với AirPort Express bạn có nhiều tính năng hơn được hỗ trợ như: phát âm thanh ra loa ngoài, in trực tiếp từ iOS đến máy in (AirPrint), phát wifi.

Nếu không thích dùng Apple TV hay AirPort Express thì bạn cũng có thể mua các loa ngoài có hỗ trợ AirPlay, được Apple xếp chung vào nhóm AirPlay-friendly. Apple đã có được cam kết hợp tác với các hãng loa lớn như: Denon, Marantz, Bowers & Wilkins, JBL, và iHome.

Icon AirPlay xuất hiện khi bạn coi film, nghe nhạc hay duyệt ảnh

Xuất nhạc ra loa ngoài thông qua AirPort Express

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao cái của mình mới up lên 4.2.1 cho ipad ngày hôm qua không có cái Icon này ở nhạc, hình, hay phim 😔(
Nhà bạn có Apple TV chưa? hay bạn có dùng AirPort Express hoặc các loa hỗ trợ AirPlay-friendly không? yêu cầu là tất cả đề kết nối trong 1 mạng wifi nhé.
Vậy tức là phải có mấy cái bạn nêu trên thì khi bật Photo , Ipod, Movie (từ iPad) thì mới có cái Icon AirPlay?
Tuyệt hay bác ạ. Tiếc là con tivi nhà em k có wifi,phải sắm 1 chú apple tv mới đc
darkdsl
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cần có apple tv hay aiport express hay thiết bị hỗ trợ Airplay.... enable rồi ipad sẽ nhận ra
hic,ko có mấy đồ chơi này để vọc trên os 4.2.1 ròi
darkdsl
ĐẠI BÀNG
13 năm
mà có j đâu kiếm dc HTC Connected Media thì stream thoải mái trên Android khỏi phải bỏ thêm tiền sắm đò của apple
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
máy thì có nhưng đống đồ chơi trên thì chịu
hik, k có mấy cái đó để thử ùi 😔
giá mà cho ra laptop screen đc thì cũng hay các bác nhể? 😆
iOS càng ngày càng hoàn thiện...
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Em lên 4.2.1 từ tối qua, vẫn chưa biết nghịch gì thêm ngoài gõ tiếng việt, đa nhiệm có vẻ không hay ho lắm. Games centre thực ra là làm gì các bác? có phải chơi ol không? Chưa hỗ trợ hay sao ý nhỉ
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Tính năng này mục đích chính là để kích cầu Apple TV 😃
Có ai bán apple TV giá hấp dẫn ko nhỉ? Bổ dưng em thèm khát cái Apple TV quá.

Nhưng bác Vũ Hải ơi. Thế mình muốn in từ iPad thông qua air Play thì sao hả bác ?

Ai biết chỉ dùm ạ
mixaogion
ĐẠI BÀNG
13 năm
biết khi nào mình mới đủ "xu" để đa chạm những món hàng đầy mơ ước này................!
quá đã cho hàng apple, đang tải fw lát về up thui
apple tv nếu nối với receiver qua đường HDMI thì cũng ra tiếng chứ ? ko lẽ HDMI của apple TV chỉ cho ra hình ko thoi, như vậy nểu bỏ qua chức năng phát wifi thì có thể mua apple tv thay cho airport express

ở HN chỗ nào bán apple tv các bác biet ko ?
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
AirPlay trên iOS 4.2 quả là khá hay, nhưng tiếc là mình không có Iphone để trải nghiệm.
Ipad vốn đã ko chơi HD movies đ.c giờ còn stream lên HD TV thì thật sự là 1 điều đáng nản.
tuthan304
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có pác nào thử chưa nhỉ , cái này ko biết có ngốn Pin ko đây ? Theo em nghĩ là nó ngốn cũng ko ít Pin đâu nha mấy pác
zerocool09
ĐẠI BÀNG
13 năm
tốn pin vì phải liên tục connect qua wifi, mà bạn sử dụng airplay khi ở nhà => có thể cắm sạc khi sử dụng mà
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu đã là ifan thì thật tuyệt, vì mình được chăm sóc và hỗ trợ mọi thứ conect với nhau. Sắm một idevice thì nó là sẽ được liên kết với tất cả thứ kia, chứ không tách biệt hay độc lập xử dụng với riêng từng chức năng. Tôi thấy Apple theo triết lý tuy hơi độc đoán nhưng có màu sắc và lối đi riêng mà không phải ai cũng có. Đây mới thực sự là "connecting ... all idevice"
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Bản sắc riêng đâu, không đọc kỹ bài à? Cái này cũng chỉ đi theo công nghệ DLNA giống như những thiết bị của hãng khác thôi. Công nhận cái này cũng hay nhưng nói chức năng này chỉ có Apple có, bản sắc riêng của Apple thì không đúng.
Mọi người chỉ giáo hộ mình cách kích hoạt tính năng AirPlay và AirPrint trên Iphone 3g ios 4.2.1 với?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019