Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về động vật bằng hiệu ứng AR và 3D độc đáo trên Google Search

Pnghuy
6/5/2021 8:54Phản hồi: 18
Tìm hiểu về động vật bằng hiệu ứng AR và 3D độc đáo trên Google Search
Mình vừa phát hiện ra một tính năng rất hay của Google về tính ứng dụng của AR3D vào trong thực tế và công cụ tìm kiếm của Google, giúp cho người dùng có cái nhìn trực quan hơn về những gì chúng ta tìm kiếm, cụ thể là những loài động vật hiện nay.

Anh em có thể sử dụng bất kì một trình duyệt nào cũng được, truy cập vào Google search, tìm kiếm bất kì một con vật nào, anh em sẽ thấy tuỳ chọn xem bằng hiệu ứng 3D.

Sau khi chọn View in 3D, anh em sẽ thấy hình động vật mà anh em tìm kiếm xuất hiện bằng hiệu ứng 3D, âm thanh và tiếng kêu rất trực quan, độc đáo.

Ở phía dưới, Google sẽ cho người dùng lựa chọn thêm về những loài vật khác, chẳng hạn như cá mập trắng, đại bàng, gấu xám,...Thậm chí, anh em cũng có thể sử dụng hiệu ứng AR để làm cho những con vật đó trông giống thật hơn và gần gũi với thực tế hơn, tuy vậy anh em cần phải cấp quyền cho Google truy cập vào camera của anh em nhé.

Mình thấy tính năng này rất hay và phù hợp với mọi lứa tuổi, nhất là trẻ em đang muốn tìm tòi về thế giới xung quanh thì với tính năng này của Google, các bậc phụ huynh có thể cho con trẻ tìm hiểu về thế giới động vật và giúp chúng tìm hiểu thêm về thế giới hoang dã xung quanh.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này hình như có cách đây cũng lâu rồi đó mod
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này ra cả năm nay rồi mà và có nhiều bài nói luôn rồi.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@id@wn... ông viết bài lạc hậu quá, cái này có từ hồi covid đợt đầu, tinhte cũng đăng suốt rồi
khá thú vị,
ồ cái này hay, cho trẻ con được nè
Zing368
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này từ thời chưa có internet mà nhỉ
Cười ra nước mắt
(.)
TÍCH CỰC
3 năm
bé con nhà mình ngày nào nó cũng đòi mở coi, và cái này có cả năm có lẻ rồi
Bờ môi quyến rũ 🤣
ok luôn
quá hay trước có bài về loài khủng long cũng hay
Cuu Long Le
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em cũng có thể sử dụng app Arloopa cho mấy Bé ở nhà xem hiệu ứng 3D các con vật tùy chọn (có hướng dẫn cách xuất hiện con vật) trên điện thoại phóng to, thu nhỏ, chụp ảnh, quay phim được luôn (Các Bé rất thích lắm đây).
Giàng ơi, bản bây giờ mới kéo điện
Anh theo em
ở nhà cuối tuần nào tụi nhỏ cũng bắt tui chụp hình cho với con này con kia, cả năm nay rồi á
t_snow
CAO CẤP
3 năm
Có xem được 3D ghẹ 45kg không nhỉ
shakaro
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này có lâu lắm rồi.
Jackie Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá hay nhưng thấy còn ít con vật quá với lại không thể tương tác với con vật được, hơi tiếc nhỉ
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
mod tinhte tối cổ thế 😔( cái này lâu lắm rồi
lnva5000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xưa như trái đất mà cũng cho lên trang đầu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019