Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về QNX: nền tảng của hệ điều hành BlackBerry 10

Quang Thái nè
3/2/2013 11:28Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố lên Rim , gắng phấn đấu cho kịp với NOKIA. Ôi chiếc xe làm mình bị mỵ về BlackBerry😃
Có cảm tình với BB10 hơn WP8!
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Mike nói sẽ không bao giờ tích hợp những thứ “thừa thãi” như camera vào điện thoại BlackBerry cả" Giờ đã hiểu tại sao dòng BB chụp ảnh không bao giờ đẹp!
Bài đó mình đọc từ khi nó đăng lần đầu cơ nhưng ko thấy thuyết phục bác ạ.
chắc phải trên tay xài 1 thời gian thì mới cảm nhận được ntn.
tungk38h
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc xong chả hiểu gì luôn...

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Mong chờ Q10 nocam!
chưa rõ thực sự BB10 chạy thế nào chứ nếu như bài viết này thì cứ lấy PB làm mẫu thì mình thấy rằng BB10 cũng chả có gì nổi bật cả, dùng PB rồi cảm giác của người dùng ko phải là doanh nhân thấy thực sự thua kém android và ipad lắm, dùng cảm giác tù túng kinh hoàng, duyệt web chậm, bắt kết nối chậm, khởi động thì lâu... còn 1 cái nữa là nó cũng khởi động lại bất ngờ như ai luôn, sạc pin lâu... nhìn chung mua PB do tò mò và thật sự thất vọng nhiều hơn là thú vị... với mình BB không phải là lựa chọn tốt, nhu cầu về giải trí nhiều hơn của mình BB ko đáp ứng được
dtan
TÍCH CỰC
11 năm
Ở Việt nam đã có ai trên tay Z10 chưa nhỉ?
Blackberry Z10 đã về vn, ko bit giá bán của nó thế nào đây...
QNX sẽ mang lại thành công cho BB10 và sau này sẽ là núi lợi nhuận nêu BlackBerry phát triển nó tiếp tục, và nhớ dk bản quyền trước nhé, không thì apple nó dk mất đấy ;)
hoangvud4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một bài viết hay dành cho những ai yêu BB nói riêng và công nghệ di động nói chung 😃
sonvx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hy vọng ko như storm2 9520 😆
Nghe xong bài PR về QNX này chẳng ít người vỗ đùi khen nức nở...chính xác...quá tuyệt vời...hy vọng là BB sẽ tiếp tục tồn tại và thịnh vượng.😃
Giới thiệu 1 hồi em vẫn chưa biết phát triển ứng dụng cho BB10 viết trên ngôn ngữ nào ^^!
Điện thoại ko phải là xiêu xe. Bán đc nhiều mới có lãi, chứ đắt và bán cho ít người thì đừng mơ có lãi, lỗ là cái chắc.
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỗi thứ đc cấp 1 bộ nhớ ảo vậy chạy nhiều sẽ tốn nhiều bộ nhớ để nó chạy mượt hơn hả bác uit.edu ? hẳn nào e nó mới ra chạy ram 2gb
Dùng khá thích đấy các bác ạ 😃

Linh phụ kiện Blackberry giá tốt! 090 44 000 44
có phát triễn nhưng rất chậm chạp hjk càng yêu bb bao nhiêu lại càng thất vọng bấy nhiêu?
😔
Như bài viết thì BB10 là một nền tảng ẩn chứa nhiều hứa hẹn và cần thời gian khai phá. Chỉ là không biết như thế có thể hấp dẫn được những người dùng iOS và Andriod chuyển sang BB10 không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019