[Tin đồn] Apple đang thử nghiệm chip A7 64-bit, nhanh hơn 31% so với A6

Duy Luân
25/8/2013 23:16Phản hồi: 312
[Tin đồn] Apple đang thử nghiệm chip A7 64-bit, nhanh hơn 31% so với A6
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Nhà bình luận Clayton Morris của hãng Fox News vừa được các nguồn tin tiết lộ rằng "chip Apple A7 mới của Apple sẽ chạy nhanh hơn 31% so với A6, tôi được nghe rằng nó rất nhanh". Còn theo trang tin 9to5Mac, SoC A7 vẫn sử dụng chỉ hai nhân xử lí, nhưng điểm đáng chú ý nhất đó là nó sử dụng kiến trúc 64-bit chứ không còn là 32-bit như A6. Thực chất ARM đã từng giới thiệu nền tảng ARMv8 hỗ trợ điện toán 64-bit từ năm 2011. Lúc đó, ARM nói rằng "kiến trúc 64-bit đã được thiết kế đặc biệt để khai thác năng lượng hiệu quả", thế nhưng đến nay vẫn chưa có SoC di động nào dựa trên ARMv8 được chính thức ra mắt. Morris cũng tweet rằng "iPhone 5S" sẽ được tích hợp một con chip giúp theo dõi chuyển động để sử dụng cho một tính năng nào đó liên quan đến camera.

9to5Mac cho biết thêm rằng họ nghe nói Apple đang thử nghiệm chip A7 64-bit nhưng chưa rõ nó có xuất hiện trên chiếc "iPhone 5S" được đồn là sẽ ra mắt vào tháng sau hay không. Điện toán 64-bit sẽ giúp các hiệu ứng đồ họa của iOS 7, chẳng hạn như hiệu ứng chuyển cảnh, mức độ trong suốt của các thành phần giao diện,... trở nên "mượt hơn rất nhiều so với các thiết bị iOS hiện tại". Cũng có khả năng Apple sẽ áp dụng con chip mới này, hoặc một phiên bản mạnh hơn nữa, lên iPad thế hệ thứ 5.

Bên cạnh đó, nhà phân tích Ming-Chi Kuo cũng dự báo rằng xu hướng chuyển sang sử dụng vi xử lí 64-bit cho thiết bị di động sẽ diễn ra trong tương lai gần. Ông nói rằng nếu sự chuyển dịch này không xảy ra với chip Apple A7 thì có thể nó sẽ xuất hiện trên A8.

Nguồn: Twitter (1), (2), 9to5Mac
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này tin chính xác rồi, bây giờ Apple k còn giữ dc bí mật như xưa nữa. Lộ hàng hết trơn.
@allstreet Phải theo kịp thời đại thui như thế các pro có cái chém gió cho vui chứ.
@nnkjsc Có nói ngược không vậy bác?
@allstreet

Cái hứng tò mò đấy chỉ hiệu quả khi anh một mình một sân, tình hình giờ đã khác, đối thủ ra ào ào, người dùng muốn cái mới, không cho người ta thấy có gì mới thì người ta đi mua của thằng khác mà hưởng thụ cho sướng rồi 😃
@allstreet Làm ăn thôi...nó là 1 cách quảng cáo mà tốn ít chi phí nhất...chứ nó mà muốn ém nhẹm thì bố thằng nào dám lộ...thời của job khác bây giờ khi đấy ip đang độc bá thị trường...bây giờhangf loạt điện thoại ra đời ...hok có thông tin gì thì người ta quên ngay.
cũng chỉ là đồn 🆒
@you_mylove
Đợi chờ là hạnh phúc ... !!!

Sent from : Thời trang Hưng Cát Shop
Hiệu năng các chip của Apple thì không có gì phải bàn, quá mượt.
@nguyenhuyphu1202 Ừ 5tr mua WP thì dc. chứ 5tr mà mua ăn roi thì thôi...No bad😔
@Bruce Willis Ai bảo bạn 5tr mua android k ngon. =))). Nói thế chứng tỏ bạn chả biết gì. Nếu 5tr mà mua sam vs son thì đúng là k khác gì mua cức về nhà =)))). Nhưng mà 5tr bây giờ mua Lg thì rất ngon. Hàng Hàn nhé. Cực ngon. 100% new. Pantech là lựa chọn số 2. Nhưng mà k ngon = Lg.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
pelele
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuyphu1202 Android đến giờ có nổi cao nào tự tin là mượt quá rồi? Hay chuyển từ Nokia 5800 qua nên cầm con nào cũng thấy mượt
@pelele Oh shjjt! Sao bác biết em từng sài 5800. Bác phán đúng rùi 😃 tuyệt vời ông mặt trời, quá đã cho đội thay tả, quá phê con tê tê. Em chưa dùng android bao giờ, mới cầm thì tác vụ bình thường vẫn ổn, chơi game nhẹ vẫn mượt...còn bác muốn siêu mượt thì bỏ ra 3tr5 làm 1 em lumia 520 nhé
iphone 5 của mình đã lạc hậu rồi:oops:
@blueseaN9 Vãi bù!đang tính thêm quả lu 1020 đây chú... sau vụ mất 808 đang buồn đây nè
@annaphuong Ai bảo bác cho em nó nhẩy lầu làm gì? Mà chỗ bác 1 M2 có mấy thằng trộm mà rời xuống cũng mất hút vậy?
@annaphuong công nghệ và kỹ thuật càng ngày phát triển....:eek:
@blueseaN9 1 NĂM LÊN 1 LẦN MẤT 5 CỦ, 2 NĂM LÊN 1 LẦN THÌ LÀ 4 CỦ / NĂM 😁 CŨNG VẬY CẢ THÔI, CHIA RA 1 THÁNG MẤT HƠN 400K + 200K THẺ LÀ HƠN 600K 😆
gattan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
IOS mượt giờ có con chip này thì .....😁
Nhanh như gió....!
allway
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad theo truyền thống vẫn dùng các chip mới nhất của nhà Táo. 64bit sẽ thực sự tỏ ra sức mạnh khi các máy ngày càng hỗ trợ bộ nhớ nhiều hơn. Sẽ có sản phẩm hơn 4G ram trong tương lai, thì 64bit là điều không thể bỏ qua rồi.
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
mai mốt chuyển thành " Apple Tưng" 😁
Nhanh như ...Chip chíp Ok Táo
@phaikodo Tâm thần chăng?
@Hoàng Z HE HE HE.. CHÀO BẠN thân... HE HE.. HẾT CHUỐI RÙI..
Đáng buồn là vẫn chưa mạnh bằng Snap S4 Pro của Qualcomm nữa...! Sao Apple ko xài chip Qualcomm luôn nhỉ...?;) Năm sau là năm của ARMv8 64 bit rồi, hãng nào cũng sẽ upgrade lên....
@Ga_depzai MU đang suy yếu mà Mou 0 hạ được thì Chelsea năm nay cũng khó làm nên chuyện gì rồi.😃
@SaigonKicks Mình nghĩ cả 2 đội đều thận trọng, ko dám bung hết sức mình. với lại M.U sân nhà nên Chelsea sẽ khó đá hơn. Mùa giải còn dài. Những trận như này thì khó có kết quả hay đc vì 2 đội đều toan tính cả. Đợi gặp những trận tầm trung xem mới hay bạn à😁
@SaigonKicks Hèn? Tiêu chuẩn nào đánh giá thế bạn? Đem 1 con từ vài năm trc ra nói thì k phải ngu sao? Android phải đi cùng cấu hình. Và dù cấu hình cao nhưng chất lg app của android kém nên trải nghiệm k hề mượt. Nếu so sánh như thánh tướng kiểu đấy thì đem con 2G ra so nhỉ =)) người ta so phải so cái nào đúng cấu hình để chạy. Chứ còn đem con cấu hình chạy 4.0 để ép lên 4.2 và bảo 4.2 không mượt thì quá phiến diện và kém đầu óc bạn ạ. Vì 4.2 còn tuỳ vào hãng. Ví dụ sony dù lên 4.3 cũng chưa chắc mượt như HTc 4.1. Nói chung dùng mới có 1 cái máy mà đòi đánh giá toàn bộ thì hỏi xem ngu hay khôn?

@Xperia_no1 k mạnh bằng nhưng IOS vốn k cần quá mạnh mà cái họ cần là tiết kiệm [in và tương thích tốt với OS nữa. mạnh thì để giành cho android.
ip5 vẫn dư sức! ios có phải android đâu mà đua chi cho tốn xăng ???
@Hoàng Z Đúng là cuồng và mắt loạn. Đọc chữ thì iphone ipad công nhận cực đẹp và mượt. Còn video thì khác bạn à. Tìm hiểu học hỏi đi rồi nói người khác ngu trong khi mình k biết mình ngu vì cuồng. Xl vì nhận xét cái bàn thờ của bạn. =)). Bạn bật YouTube hay bất kì movie nào lên với con máy iphone 5 thần thánh mà bạn có vs con máy android mà bạn có (k biết có thật hay bốc phét) tất nhiên là màn hd nhé, cung coi movie và mở mắt ra mà nhìn. Cuồng wúa hoá ngu đấy bạn. Test đi. Nỗi đau retina đó. K phải mình tôi nói đâu =))

@Time90 :-j
Hóa ra là dốt nát chỉ biết xem trên youtube rồi nhận xét càn :-j

Tưởng thế nào 😆

Cả đời đã đc xem bộ phim HD nào chưa? Giờ lấy con ip 4s tưởng tượng của bạn ra, xem youtube bằng web xem thế nào, nhớ chọn 480p hoặc lớn hơn nhé :-j

Tất cả đều đánh giá tốt, trừ bạn nghĩ nó xấu, chứng tỏ bạn dốt nát thuộc loại hiếm có chứ chẳng đùa đâu =)). Nếu thích, tôi và cậu hẹn gặp nhau cafe một bữa xem thằng nào nói phét nhé =)). Đừng căng thẳng quá, cùng lắm mất mấy chục k tiền cafe thôi :-j

Và tôi ko phải cuồng iphone gì nhé. Tôi cực kỳ thích android, phải nói là thích hơn ios, nhưng ai nói iphone ipad xem video dở "vãi lái" thì xin phép trả lại cái "lái" đó vào mồm người đó =))

Khó ngửi quá :-j

P/s: Nếu cậu thích tôi sẽ quay một đoạn video cảnh iphone 5 chơi video cho cái mắt rởm của cậu đánh giá xem "vãi lái" thế nào :-j
@Hoàng Z Mình ở Hp, cậu ở đâu? Mình sẽ mang 3 máy đi cho xem.bao gồm 4s, lte2 và note2. Vấn đề k phải là xem ở độ phân giải nào =)) mà là cùng một độ phân giải mà retina xấu hơn. Hoá ra nói mãi mà cậu k hiểu =))) . Nếu chỉ có ôm 1 cái máy thì làm sao đánh giá nổi?

@Time90 Tôi ở HN.
Nếu cậu có lắm máy thế thì có thể dùng mấy máy đó vào tinhtẹ, vào bài này, cuộn đến cm này của tôi rồi lấy máy còn lại để chụp ảnh, post lên forum, để chứng minh là cậu có nhiều máy để so sánh. Ok? Tất nhiên tôi cũng sẽ làm như vậy để công bằng với cậu. OK?
Anbely
ĐẠI BÀNG
11 năm
có thể nó là sự thật nhưng chắc chắn nó sẽ không nằm trên sản phẩm ip5S vì nếu bây giờ mới là thử nghiệm thì quá trình sản xuất và nắp ráp sẽ không kịp 😔 trong khi đó sản phẩm mới ip5S sắp đc ra mắt rồi, và chúng ta vẫn dùng chip A6 hoặc A6X cho siêu phẩm sắp ra mắt 😁
@Anbely Vẫn dùng A6&A6X thì ăn hành thật đấy bác 😆
ôi mẹ ơi! chờ đợi thoai. iPhone 6 vậy, không mua iPhone 5s nữa =))
@nguyendonghai Chơi mà chờ thì chơi làm gì cho mệt
@nguyendonghai đợi iPhone 7s mua luôn
với 5s có lẽ là chưa có
Iphone 5 đã mượt mà, tốc độ như gió rồi. A7 chắc phải nhanh như bố của gió😁
Chả mấy mà iphone 5 thành đồ cổ rồi. Nhưng ko sao, quan trọng là mình thích đồ cổ:D
@SaigonKicks Trắng đen là 2 màu truyền thống của iPhone rồi. Màu vàng giờ iPhone 5 cũng khá nhiều người dùng. Bỏ ra từ 1,8 đến 2,5 triệu là có cái vỏ mạ vàng rùi bạn. mệnh mình hợp với màu xanh lá cây, nhưng điều kiện chưa có nên vẫn dùng màu đen😁
@Ga_depzai trùi, màu nổi vậy, màu đó người da đen họ thích lắm...mình có cái headphones này mà chưa từng dám đeo nó ra ngoài gym, mua nó vì nó có chữ ký của Usain Bolt....con này mà đi chung với Iphone 5S xanh lá cây thì hợp đấy, nhưng chắc là nhảy xuống nước khỏi cần phao vì quá nổi:D
@SaigonKicks Chắc người da đen ở rừng nhiều nên họ thích màu xanh lá, mình ở thành phố nhưng hợp mệnh nên thích màu xanh lá cây, chứ da trắng lắm, ko có đen:D Em này quá nổi, HN ngập ko sợ chít đuối:D
@Ga_depzai Bác nói đúng mới nhiu đó thui mà bấm là bay rồi huống hồ j tới pé này xài chắc bay máy quá =]]
hàng táo thích con ipad nhất nhưng mà ko hiểu sao ipad hỗ trợ app ko như ip vs cả cho màn ipad độ phân giải cao quá bằng con ảnh 3mpx bây h phim độ phân giải cao nhất ms chỉ có full hd xem cứ thấy nó cảm giác bị vỡ hình
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
@tungvip123 vỡ là ntn? bác dùng app gì, phim down ở đâu. Không khéo down 3gp về xem lại kêu vỡ
@hvt2.0 dùng app video gốc trên máy còn phim down trên hdvn thỉnh thoảng lên youtube xem trailer full hd còn nhòe. mà chả lẽ bác ko hiểu ak? ipad 3 và ipad 4 màn hình retina độ phân giải bằng 1 tấm ảnh 3.2mpx còn full hd chỉ bằng 1 tấm 2mpx mà nếu hình ảnh có số điểm ảnh càng thấp hơn so vs số điểm ảnh của màn hình thì khi xem sẽ bị nhòe càng rõ thế thì bác thích xem màn ipad retina nhưng ảnh nhoè hay xem màn full hd cùng kích cỡ màn hình hơi thô một chút nhưng ko đáng kể vs cả nó laj ko phải chia 1 pixel cho 2,3 pixel nên cảm giác sắc nét hơn.may ra xem 4k thì hết nhưng mà xđ là vài chục GB 1 phim thì thôi cứ xđ là vác lên pc rồi cắm dây qua tv mà xem. ns chung chả hiểu anh táo làm mấy cái màn siêu cao cho mấy con ipad làm gì trong khi trải nghiệm ko đc là mấy.
@tungvip123
Retina đọc chữ sướng mắt lắm, còn video thì chịu khó vỡ tí di hehe
@leminhtu88 dùng con android có 278ppi vs con ipad retina mà đọc chữ ko thấy sướng hơn là mấy bác ak laj còn xem video bị vỡ nữa. chán anh táo ở cái màn retina này.
không quan tâm cho lắm vì lỡ yêu "ăn đờ roi" mất rồi.
từ trước tới giờ chưa có hãng nào dùng armv8 cả...Apple lại nhanh tay nữa rồi, nhưng trên 5s chắc chưa có...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019