[Tin đồn] Apple sẽ bỏ MacBook Pro 17", gom MacBook Pro và MacBook Air làm một

Didu
23/4/2012 14:38Phản hồi: 101
[Tin đồn] Apple sẽ bỏ MacBook Pro 17", gom MacBook Pro và MacBook Air làm một

Chúng ta đã từng nghe nhiều tin đồn về một chiếc máy với thiết kế mỏng, nhẹ và cho rằng nó là một chiếc MacBook Air 15" nhưng số khác lại nghĩ đó là MacBook Pro với thiết kế mới. Thật chẳng biết Apple đang làm gì với dòng máy MacBook của mình khi một thông tin mới đây lại tiết lộ, MacBook Air và MacBook Pro sẽ được Apple gộp lại làm một, đó là MacBook hoàn toàn mới. Ngoài ra, tin đồn cũng cho rằng dòng máy 17" sẽ bị Apple loại khỏi danh mục kinh doanh vì doanh số yếu kém.

Hiện Apple có hai dòng máy xách tay là MacBook Air (11" và 13") và MacBook Pro (13", 15" và 17") nhưng theo nhà phân tích Ming-Chi Kuo của KGI Securities thì Apple sẽ giới thiệu chiếc MacBook mới, kết hợp sức mạnh của dòng Pro và tính di động, thời trang của dòng Air và được trang bị BXL Ivy Bridge mà Intel mới giới thiệu. Như vậy, nó cũng khá trùng khớp với các tin đồn rằng MacBook Pro sẽ mỏng và nhẹ hơn trong khi MacBook Air có màn hình to hơn. Nhà phân tích này dự đoán Apple sẽ giới thiệu máy mới vào khoảng đầu quý 3 năm nay trong khi Digitimes tiết lộ Apple đã bắt đầu sản xuất MacBook 13" và 15" đời mới.

Nguồn: Cult of Mac
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này nhà táo lắm tin đồn quá nhỉ ^^
mỏng vậy sao em nó tản nhiệt được nhỉ
Nếu như kết hợp sẽ mất đi dáng vẻ đặc trưng của MBP và sự thời trang của MBA. 😃
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@Từ Tôn Nếu nó vừa có đặc trưng của MBP vừa thời trang của MBA thì sao nhỉ? Phù hợp với tiêu chí của Apple là chỉ làm những cái tốt hơn. Trái hẳn với những tên tuổi đình đám khác trong làng, Apple có lẽ sẽ luôn đi theo hướng rút ngắn danh mục sản phẩm. Ace sẽ không phải lăn tăn giữa MBA và MBP 13 nữa. Việc lăn tăn này cũng làm chậm đi ít tiền của Apple rồi. Giờ chúng ta sẽ chỉ còn lăn tăn giữa MB hay iPad hoặc iPad hay iPhone? Có lẽ sẽ dễ quyết định hơn.
Nếu đúng như vậy thì chỉ còn nhận biết qua kích thước màn hình là chủ yếu và ưa thích nhất chắc sẽ là 15".
Hy vọng Apple sẽ sớm ra iPhone 4" và iPad 7.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Chip ivy và ổ ssd tản nhiệt rất tốt mà lo gì
ra cho nhiều, để mac pro hạ giá em làm con
lại một lần nữa Apple gợi trí tò mò, mình vẫn sẽ ko tin bất kỳ tin đồn nào về Apple cho đến khi có thông báo hay buổi ra mắt sản phẩm chính thức.
Mà nếu apple bỏ mẫu Pro hay Air thì đáng tiếc thật vì Pro hay Air theo mình nghĩ đều là 2 chuẩn mực thiết kế MTXT cá nhân rồi, chỉ cần thay đổi ở phần cứng bên trong chứ bên ngoài thì cả 2 mẫu này đều đã là "Thuý Vân - Thuý Kiều" rồi, mình thực sự thích Pro hơn vì nó mạnh mẽ, chăc schawns và nam tính, Air chắc sẽ phù hợp hơn cho các chị em.
Chờ 1 đột phá ở MAC !😃
Mac 17 mà dẹp thì củng tiếc nhỉ-đi đâu vác theo nó thì xem như ngày đó khỏi tập Tạ.mình chỉ thích cái màn hinh to-quan niệm là cái gì to có nghĩa là tốt
the new macbook ah hehe:eek:
@quanthuong125 Từ 3 năm nay nó đã luôn là The new +iMac, MBA, MBP rồi bạn ạ.
@quanthuong125 đúng vậy bạn ạ. Từ rất lâu rồi, bạn vào trang chủ của Apple sẽ thấy "the new Macbook Pro".
Chúng ta sắp được chiêm ngưỡng MacBook Air Pro ?
ngoclyquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
model 17" giá quá khủng nên doanh số không như mong đợi cũng đúng 😁
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả biết tới kiế nào mới dc xài một em nhà macbook nhỉ???:rolleyes:
cứ to là lại thích 😃
1 tin ko được vui cho lắm nếu đó là sự thật.
huongdotien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việc hợp nhất hoàn toàn hợp lý, theo xu hướng tất yếu "mạnh & mỏng" ...
Từ ngày chuyển sang dùng mac air em lại tiếc cái mac pro của em. Mặc dù nhẹ hơn, chip cao hơn, ổ cứng SSD nhưng quả thật em vẫn thấy chạy yếu hơn cái pro cũ, đặc biệt ghét là nếu chạy một hồi nóng lên thì cái track pad như bị điên .... 😔
baluong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi vọng là tin đồn. Mình vẫn thích thiết kế của MBP hơn.
Ko thích 17inch , quá to , bỏ là đúng .
Thích vụ hợp nhất này , nó sẽ mỏng hơn MacPro và mạnh hơn Mac Air . Siêu Say za hợp thể , chíu , bùm ^.^ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019