[Tin đồn] Apple sẽ ra mắt iPad thế hệ thứ 5 tại sự kiện diễn ra vào tháng 3/2013?

Blaze1st
24/12/2012 12:6Phản hồi: 513
[Tin đồn] Apple sẽ ra mắt iPad thế hệ thứ 5 tại sự kiện diễn ra vào tháng 3/2013?

Mặc dù Apple chỉ mới ra mắt chiếc iPad 4 vào cuối tháng 10 vừa qua, nhưng có vẻ như tập đoàn công nghệ Mỹ này đã bắt đầu rục rịch nghĩ đến thế hệ tiếp theo của iPad gen 4. Theo đó, một nguồn tin từ chuỗi cung ứng linh phụ kiện dành cho các sản phẩm Apple tiết lộ, iPad mới (iPad gen 5) sẽ được chính thức giới thiệu tại một sự kiện diễn ra vào tháng 3 năm sau (2013). Bên cạnh đó, họ cũng cho biết iPad gen 5 sẽ thừa hưởng những thiết kế từ chiếc iPad Mini hiện tại: mỏng hơn, nhẹ hơn, màn hình sáng hơn. Cụ thể, trang tin Macotakara dự đoán, iPad thế hệ 5 sẽ không đơn thuần là nâng cấp chip xử lí, cấu hình như trước, Apple được cho là sẽ thay đổi lại khá nhiều chi tiết ở mặt trước cũng như tổng thể của máy như viền màn hình mỏng hơn (như iPad Mini), độ dài, rộng và dày được tối giản xuống còn lần lượt là 4mm, 17mm và 2mm.

Nếu thông tin trên là đúng, thực sự đây sẽ là lần hiếm hoi Apple quyết định thay đổi thiết kế của iPad (bản 9,7"), bởi từ iPad 1 cho đến nay, chúng ta có thể dễ dàng nhận thấy sự khác biệt về ngoại hình giữa các thế hệ iPad là không nhiều. Ngoài ra, với việc tinh chỉnh lại kích thước, hy vọng iPad gen 5 cũng sẽ có trọng lượng nhẹ hơn đáng kể - điều mà nhiều người dùng mong muốn khi họ gặp phải khá nhiều khó khăn trong việc mang vác hay cầm iPad một tay để chơi game hay đọc báo.

Theo 9To5Mac
513 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liên tục ra kiểu này, iPad sẽ mất giá liên miên!
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_MaiVanSon_ Việc máy của apple với máy android, mỗi năm ra bao nhiêu máy, nhiều hay ít, chấp luôn là chỉ tính máy android dòng cao cấp đi, nào samsung, LG, HTC, Moto, mỗi năm cứ phải sòn sòn không dưới chục model, việc nó rõ rành rành ra đó rồi, chả hiểu cố gắng vớt vát tranh luận để làm gì nhỉ?
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@nhutquang97 chắc nhà táo có chiến thuật chứ bác, cả tập đoàn lớn... chẳng lẽ ko nghĩ ra điều bác nói
@hieuvpm Ngày xưa thì khác, giờ thì Android đỡ vụ đó rồi vì soft không nhanh lỗi thời nữa. Android 4.2 vẫn chạy ầm ầm trên S1 😆
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhutquang97 chả liên quan gì os, vấn đề là máy android ra đời quá nhanh, cứ mua được 1 con siêu mạnh siêu khủng, thì chừng tháng sau là có ngay 1 con khác mạnh hơn, và điều tất nhiên là mẫu cũ sẽ rớt giá ngay lập tức
Micky2906
ĐẠI BÀNG
11 năm
bị xoáy theo android chăng?
i5s đấy mà, dài dài nữa dài mãi
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n0ngdan_n0jbaj Đang đề cập đến iPad mà bạn, nhầm qua iphone 5 hay sao mà có ip5s ở đây nữa?!
doanminhquy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n0ngdan_n0jbaj Đang nói về Ipad mà bố, bố lại uống lộn thuốc rồi à 😆
Cứ đẻ như anh sam cũng được. Giá xuống một tí là ai cũng có cơ hội sở hữu ipad. Khi đó ipad mới có thể tiếp cận với giới bình dân được
@thienthantinhyeuH CHuẩn đó bro!
Giờ apple cũng đẻ cứ sòn sòn khác gì android đâu
Rồi ipad nào cũng thành old ipad hết, ra càng nhiều thì càng rẻ
Thế thì làm sao mà theo kịp đây. Apple định giết fan à
@nguyentung2209 Chứ còn sao nưã...
apple dạo này đẻ như gà í nhỉ :mad:
_T&T_
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhanh quá vậy apple!!
khổ thân mấy bác chạy theo sp táo
@double Tải về toàn preview là sao nhỉ? Mình ấn vào hình ảnh chọn Save Image là được mà chứ có gì đâu.
Vụ video thì dễ hiểu thôi, ngoài iPad 3 trở lên ra thì tất cả iDevices đều có độ phân giải thấp hơn HD, cái này thì chỉ hy vọng Apple sẽ có biện pháp khắc phục trong tương lai thôi, dù sao thì iPad 3, 4 có độ phân giải cao hơn cả full HD cơ mà. Ngoài ra Youtube là của Google nên nó ưu tiên Android trước là điều đương nhiên.
@b41 Preview là hình ảnh để xem tạm khi lướt nét thôi,kiểu hình tạm cho vừa màn hình ipad để xem trực tiếp đó,nếu ấn chọn save thì nó đưa luôn hình đó về chứ ko phải hình gốc đủ dung lượng,android thì nó load đủ luôn nên giật lác lắm,ios mà load đủ cũng vậy thôi,mà nói thật là pc core i 3rd load còn giật chứ nói gì android hay ios,(đối với hình online nha,ko hiểu lầm lại chém mình nữa)
Cái vụ youtube thì ios làm vậy để người dùng có cảm giác chạm là chạy chứ ko treo hay chậm,ipad 1-2 xem hd đc tốt,quan trọng là cpu giải mã đc hay ko chứ ko phải do độ phân giải màn hình,đơn giản như tivi 32 inh 720p vẫn chiếu ngon hd 1080 hay hd 4k đấy,mà ipad xem phim hơi chán với màn 4.3 đọc web hay game thì đỉnh,cầm ngang cầm dọc ok hết
@kasaudepyai Rảnh thì chép vào tablet xem qua thôi chứ làm việc thì lại phải cắm vào pc rồi chép sang làm chứ tablet mà chơi bời gì nổi bác hihi
Tablet thì dễ cầm,ngồi đâu cũng tải tài liệu hay đọc mail đc,mình dùng 3g nên ko phụ thuộc wifi
@double laptop dung dướng hơn 😁
đẻ liên hoan rõ ràng là 1 chiến lượt thô thiển nhưng sự thật nó đầy hiệu quả.
còn đâu là táo nữa,không đẻ nhanh thì ngta thi nhau vượt mặt,đẻ rùi thì ngta lại chê là vô kế hoạch,kể ra thì cũng khổ nhà táo:p
Ngày xưa, SJ bảo : màn hình 7" ko đủ để trải nghiệm, viền màn hình quá mảnh làm ng ta ko có chỗ đặt tay...đến thời của TC, nhìn lại cái ipad xem !? Quan điểm của ai sai, ai đúng ???
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_zero1188 mình tưởng 7.9 inch?
@skul9x Thì cũng thế 😃
@mr_zero1188 Thì S.Jobs có phải thần thánh đâu. Rõ ràng Tim Cook có những quyết định chính xác hơn so với S.Jobs. Jobs độc tài quá đâm ra độc đoán, cổ hủ và ko chịu tiếp thu.

Còn viền màn hình là công nghệ mới của Apple cho phép cầm vào màn hình mà ko bị nhận cảm ứng.
obix
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_zero1188 SJ mất rùi bạn Nếu ông ấy còn sồng thì chưa biết iPad mini có ra đời hay không nữa...
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ thì các sản phẩm công nghệ đều phải theo vòng xoáy hết thôi. Đến Windows Os có khi cũng chẳng còn thời kì 2-3 năm ra 1 bản mới nữa rồi!
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
lại lộ hàng cho mà xem. 😃
zzkiuzz
TÍCH CỰC
11 năm
Chán hẳn nản hẳn...ra pad3 cũng cố làm con 4g 64gb, đến pad4 cũng ráng làm con 4g 64gb (vì lỡ mua mà mua 16gb thì sau này lại tiếc sao k cố đầu tư chút...)rồi vài tháng sau lại ra nữa thì chịu gì nổi chời @@~...
Đề nghị apple hoãn binh xíu cho máy móc đừng nhanh lỗi thời quá như vậy 😔(...mới mua hôm kia thì giờ có tin sắp ra nữa :((...
@harrypham89 Lý luận kiểu trẻ trâu quá.a ko chấp với chú
@phuongvyhanoi Những thằng nói người khác trẻ trâu mới là thứ trẻ trâu, đi bắt lỗi cỏn con . Mà không biết suy đoán là chữ o với p gần nhau nên bị nhầm. Trong khi tôi đã sửa trước khi ông quote, tại lúc tôi sửa xong nhưng ông đã ở trang đó, nó không refresh lại thôi . Tôi biết đánh nhầm, nên sửa ngay lập tức
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@zzkiuzz bác tính chạy đua à? hiện tại bác xài hết công năng của máy chưa? ham hố đú theo thì thiệt mình thôi.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
11 năm
@cuong642 mình dùng cho công việc bạn àh. Công dụng nó ntn và làm được gì thì mình hiểu chứ bạn. Không phải vấn đề về chạy đua,ai mua hàng mà chẳng muốn món đồ mình mua nó không nhanh rớt và lỗi thời hả bạn.
Ra đi, đang ngóng
^^! Ifan sợ idevice của mình mất giá thôi. Chứ có cái éo gì đâu.
@mymymoamoa Ôi,chỉ có bác nói là đúng ý anh em. Lile mạnh bác cái ý này.
@mymymoamoa Mua đồ xài mà suốt ngày sợ bị mất giá thì thật là kém cỏi lắm.🆒
Thiết kế tuyệt vời, quá đẹp, không có gì để chê cả. Tuy nhiên có 2 điểm mình thất vọng:

1 là có ra thì cũng để tháng 9 ra, ra sớm quá anh em choáng mất

2 là 1 lần nữa Apple lại để lộ thông tin sản phẩm, quá thất vọng với Tim 😔
dlink500t
TÍCH CỰC
11 năm
@ducpham2708 Chỉ là tin đồn
Nhưng nghe đâu có,cả công nghệ vân tay vào,ipad 5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM