[Tin đồn] Apple và Intel đang hợp tác phát triển đồng hồ thông minh, sẽ giới thiệu vào năm sau?

Blaze1st
28/12/2012 4:12Phản hồi: 175
[Tin đồn] Apple và Intel đang hợp tác phát triển đồng hồ thông minh, sẽ giới thiệu vào năm sau?
Hình minh hoạ
Theo một nguồn tin mới đây từ chuỗi cung ứng linh phụ kiện tại Trung Quốc tiết lộ, AppleIntel dường như đang hợp tác với nhau trong dự án được gọi là "đồng hồ thông minh". Cụ thể hơn, trang tin TGBus.com cho biết chiếc đồng hồ Bluetooth này đang trong giai đoạn phát triển và nhiều khả năng nó sẽ được cả hai tập đoàn trên giới thiệu tại một sự kiện diễn ra vào nửa đầu năm sau (2013). Đề cập đến đặc điểm của "đồng hồ thông minh", nhiều blog công nghệ dự đoán nó có thể được trang bị một màn hình OLED với kích thước 1,5", trang bị kết nối Bluetooth 4.0., sử dụng chip xử lí của Intel. Bên cạnh đó, một số người cho rằng nhiều khả năng chiếc đồng hồ này sẽ được tích hợp thêm Siri (tính năng nhận diện giọng nói trên các thiết bị iOS), và một số chức năng khác nhằm tối ưu hoá việc tương thích với các sản phẩm Apple, đặc biệt là iPhone.

Theo MacRumors
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại iWatch sao? kiểu hàng Apple chắc xài đc vài bữa chịu đc 2,3 cái va đập chắc tẻo...hình chữ nhật bo tròn 4 góc...các hãng đăng ký thiết kế nhanh thôi lúc táo ra là kiện luôn khỏi bán
@duchuykun Apple có sức hút với truyền thông nên dù chuyện bé tí tẹo (so với các công ty nói chung) cũng sẽ bị xào nấu, thêm bớt để cho nó quan trọng và thêm sức hút.
Đơn giản như các trang báo, trang tin ở VN, trong các hãng nói chung và công nghệ nói riêng thì tin về Apple là nhiều nhất. iPhone có những cái lỗi rất bình thường mà các báo cũng phải đưa lên trang 1, ai ai cũng biết.
..................
@kut3_prince_9x cứ đợi mà xem! antin-fan làm gì sớm thế.
ChuckNorris
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x Hình minh họa 🤔 thật chứ nhiều người ko biết đọc lên đây comment làm cái gì vậy nhỉ?
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x bạn nghĩ thế thì họ nghĩ trước bạn rồi ^^! chứ đâu đợi bạn nhắc họ mới đi dk. có khi đưa "hàng" ra lè thôi
đẹp thế @@
@thangvipro đồng hồ điện thoại thì đã có trên thị trường . gồm cả chức năng quay phim, thu âm , nghe nhạc . nhưng
cảm ứng điện trở . nhấn vật lý thì mới chạy.
cảm ứng điện dung . tương tác da người thì hình như có 1 - 2 cái
đây hình như là iwatch mà,ý tưởng lâu rồi mà ko thây thực hiện,con này ko có jac tai nghe,muốn nghe nhạc cũng phải nghe qua bluetooth.hơi chán
@dai_vie199 haiz,thế bác nghĩ chỉ mua nó về để làm đồng hồ mà xem giờ thôi a?nó là đồng hồ thông mình và càng ko thể thiéu tinh năg nghe nhac
@minhvip501 Thế bluetooth là quá đủ rồi ! Chứ giả sử bác chạy bộ hoặc di chuyển thì nghe nhạc = jack à . Vướng víu ko . Ý mình nói ở đây Đồng hồ tương lai ko những tích hợp nghe nhạc mà sau này còn nên tích hợp thêm nhiều tính năng khác nữa . Nhỏ ,gọn , nhiều tính năng . Perfect !
@dai_vie199 Ok,nhưng có phải nó làm ra để dành cho chay bộ đâu?hỗ trợ chay bộ chỉ là 1 phần nhỏ thôi,và chủ yếu ngta thjc nghe bằng headphone hơn là việc phải suốt ngày bật bluetooth,
@dai_vie199 Chắc bạn rảnh rỗi sạc điện nó hàng ngày hả? Chả ai rảnh đến mức đó đâu, cho mình con này mình cũng bán đi mua 1 con đồng hồ đúng nghĩa ;););)

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Từ lúc dùng điện thoại mình chả thấy mấy người xem đồng hồ hay mua đồng hồ đeo tay như trước,nhưng không biết cái này sẽ có gì hay ho nhỉ😃
@smile_nice90 đồng hồ giờ dùng như một phụ kiện thì đúng hơn bác ạ
@smile_nice90 À tại vì đồng hồ ngoài việc xem giờ thì nó còn là vật trang sức của đàn ông bác ạ. Bác cứ mua cái đồng hồ vài trăm-vài nghìn $ là bác sẽ mất ngay thói quen xem giờ = đt
@gunnroseclose Cái này là quá chuẩn.
Ngoài ra, trong phòng họp, gặp đối tác... tự nhiên thò tay vào túi rút điện thoại ra xem ko lịch sự lắm.
...................
tưởng gì chứ đồng hồ thì k được ngon lắm ;)
thích quá nhỉ....ra con này đồng bộ với iphone thì quá đã 😁
giá chắc chát lắm sài android mấy cái này rẻ hơn
@hellsing82 mấy cái của TQ đó sao so sánh với Apple được bác
có chống nước được không nhỉ😃
Hay đó...
Nhất định nó chống nước và chống va đập
Chứ mềm như iPhone 5 chán chết
Thôi xong, Rolex, Omega,... mà không nhanh tay đăng ký bản quyền thiết kế đồng hồ hình chữ nhật bo tròn 4 góc thì từ giờ trở đi đừng có mong sản xuất đồng hồ nữa nhá, sạt nghiệp sớm thôi. 😕
Vuông vuông, 4 góc bo tròn .... Có chắc chắn mua cập
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Hồi đó định mua ipod nano làm đồng hồ nhưng thấy ko khả quan nên không mua. Giờ con này ra thì tuyệt 😁
mấy bạn kia khen đẹp là thế nào nhỉ?
hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa mà @@
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@không một ai Cuồng quá mất hết lí trí đó bạn à @___@
@không một ai trên tinhte này nhiều bác chém gió lắm bạn à, cứ nhìn ảnh là phán được đủ thứ về máy mà chả cần cầm máy trên tay hay xài qua gì hết
chậc, lại tốn xiền với mấy anh Táo và In này rồi, thiết bị di động càng ngày càng nhiều, loạn hết cả óc 😁
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
cái này là bắt chước Sony SmartWatch à ???
AceMonferno
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heliosy cái này ra trc Smartwatch bạn ạ

heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
@AceMonferno Cái này là ipod chứ ko phải đồng hồ, cái dây đeo chỉ là phụ kiện của hãng khác thôi, Apple chưa bao h nói rằng cái này là đồng hồ
@AceMonferno ra sau liveview rồi bác mà đều của sony cả nên apple vẩn đi sau con mấy cái kia nó kết nối đc điện thoại cái nano chi xem giờ nghe nhạc thôi chứ kết nối điện thoại đc dâu
@AceMonferno cái ipod này có đc định hướng để trở thành smartwatch đâu mà chỉ là cái máy nghe nhạc có thêm phụ kiện dây đeo thành đồng hồ, bác lôi ra đây làm gì? 😕
iPod Nano chạy iOS à
kalasi77
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình minh hoạ đẹp hihi
cothach
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết bị thông minh nhiều quá làm con người ngu đần
@cothach Cái này lấy đâu ra vậy bác. Bác này nguy hiểm quá
fangtomattt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cothach có thông minh thì mới sử dụng thiết bị thông minh được chứ !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019