[Tin đồn] Archos sẽ bán tablet 7 inch chính thức ở Việt Nam, dưới 10tr
sonlazio
12 nămBình luận: 124
Chiếc máy tính bảng Archos 7 inch chính hãng chạy Android 2.2 sẽ xuất hiện ở Việt Nam vào cuối tuần này với giá dự kiện dưới 10 triệu đồng. Archos 70 Internet Tablets sẽ là đối thủ cạnh tranh với Samsung Galaxy Tab. Giá sản phẩm vào khoảng 300$ ở thị trường Mỹ. Các thông số của Archos 70 khá hấp dẫn với vi xử lý 1GHz, phiên bản Flash 8GB(279$) hoặc ổ cứng 250GB(350$) và cổng xuất video HDMI. Có thể ngay trong ngày mai là chúng ta sẽ có bài trên tay.

124 bình luận
hyeo123
TÍCH CỰC
12 năm
tuyệt vời. ..................có cơ hội để mua nữa rồi. nhưng nhược điểm của hãng này là pin nhanh hư quá. sài mấy dòng của hãng này rồi ma pin con nào cũng die trước 1 năm.😔
ôi trời, em thấy hay (cũng vì Samsung L Tab mắc quá ) hii , nếu bán rẻ rẻ, có sẽ mua, mà nghe Bác nói zầy, hơi ớn...
ndthuanx
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu giá 8tr thì hợp lý, không biết pin ra sao? Nghe đâu là chưa vào androidmaket được.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
thay vào đó sẽ là AppsLib của Archos, mình thấy trên web để vậy, cảm ứng mà ngon thì làm em này ok !
ko vào dc MARKET nhưng tụi trên archosfans.com đả hack dc và cài dc MARKET rồi bạn ơi
Quá tuyệt vời,mong sao tối nay trúng con đề 😃
baosua
TÍCH CỰC
12 năm
anh em nào nhanh tay rồi có bài đập hợp nhé.
long9668
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng Archos xài rất pro, tuy kiểu dáng có hơi kục mịk. Nhưng con này nhìn mặt tiền đẹp đấy, không biết mông eo ra seo 😆
Ngon, con này có kamera đằng trước chắc có 3G, ko biết có nghe gọi qua tai nghe như ipad ko nhỉ?
nlht
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như là ko có 3G + Android Market
Hic bác chia sẻ em cách gọi bằng ipad cái. Em mới biết nhắn tin thui ạ
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Want to be connected anywhere? Just plug your mobile phone equipped with 3.5 G & Bluetooth™ technology, simply pair it up to your ARCHOS 70 internet tablet via Bluetooth™ or even via USB cable.
Giá này mà ko có khe cắm sim 3G thì ai mua 😔(
http://www.archos.com/products/ta/archos_70it/connected.html?country=us&lang=en
Làm gì có 3G đâu bác, nhưng em có sẵng cái E1750 rồi, cắm vô dùng 3G cũng đâu đến nỗi cồng kềnh lắm đâu ^^!
Với em nếu ko có 3G hay ko kết nối được với usb 3G dù ngon bao nhiêu cũng vứt. ( lại như hồi chưa có 3G cứ vô quán caffe wifi, khách sạn phải tìm khách sạn có wifi đến nhục) có vẻ nó ko nhận được 3G 7.2M
Mới thấy con này bên Singapore khu Funan bán 450$ sing
u là lá, Archos lạ mà quen, chưa xài đồ của hãng này bao giờ, nhưng nghe tiếng nhiều trong các sản phẩm giải trí cá nhân, chất lượng chưa biết sao, có bác nào xài đồ của hãng này thì lên tiếng cho anh em biết chất lượng Archos thế nào đi
hyeo123
TÍCH CỰC
12 năm
hãng này là nổi tiểng trong sản phẩm giải trí đó bạn. mình sử dụng sản phẩm của hãng này gần 6 năm rồii. nói chung về sản phẩm và chất lượng giải trí thì tuyệt vời. nghe nhạc xem phim, ghi chương trình TV cũng tuyệt vời. nhưng một điểm yếu duy nhất là pin thôi bạn à.
nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Phải trải nghiệm mới biết ngon hay ko, chứ cấu hình là 1 chuyện, thực tế khác lắm ạ.
googlevn83
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này nhìn có vẻ good đây ,giá cả lại cạnh tranh nữa .Hy vọng sẽ có đột phá :d
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
tiền đâu........................................
totoro83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này tìm trên Amazon chưa có nữa , thế mà sắp có hàng chính thức ở VN rồi . Hy vọng con này pin tốt 1 tí
Vào web archos.com thấy nhà phân phối ở Việt nam là nguyenthanhtelecom ? Tablet thích hợp cho giải trí và công việc di chuyển, không thể là chiếc điện thoại khổng lồ !
có ai biết RAM của em này với em 10´ là bao nhiêu không? nghe giá thì quá là hợp lý con chạy andriod 2.2 nữa quá tuyệt
hyeo123
TÍCH CỰC
12 năm
7 Inch:
Bộ xử lý : ARM Cortex A8 - 1 GHz với DSP, hỗ trợ 3D OpenGL ES 2.0
Bộ nhớ trong: Flash 8GB / HDD 250GB

10 Inch:
Bộ xử lý: ARM Cortex A8 - 1 GHz với DSP, hỗ trợ 3D OpenGL ES 2.0
Bộ nhớ trong flash: 8GB / 16 GB
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko phải là tin đồn, mà mình tin chắc chắn 100%. Archos đã cho phép đặt mua trên trang web các sản phẩm Internet Tablet của hãng. Cụ thể như sau:
- Loại 7 inch, 70 Internet Tablet, model 8Gb, giá 274.99$
https://store.archos.com/archos-internet-tablet-p-5004.html
- Loại 4.3 inch, 43 Internet Tablet, giá 249.99$
https://store.archos.com/archos-internet-tablet-p-5003.html

Hiện giờ chỉ còn model 10 inch (101 Internet Tablet) chưa cho phép đặt trên trang web, nhưng đã có giá là 299.99$ cho model 8Gb và 349.99$ cho model 16Gb. Tuy nhiên, trang Amazon.fr đã cho phép người dùng đặt hàng trước ở đây
http://www.amazon.fr/Archos-Internet-Tablet-Tablette-Ecran/dp/B00422W5QO/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1288788024&sr=8-1

Cho nên mình tin, ko những giá của 70 Internet Tablet dưới 10 triệu, mà sẽ chỉ dưới 8tr
Không có đa điểm hả trời ....!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019