[Tin đồn] Archos sẽ bán tablet 7 inch chính thức ở Việt Nam, dưới 10tr
sonlazio
12 nămBình luận: 124
sao con ipod touch gen 4 của em cứ sạc đầy pin thì chỉ sau khoảng 5 hay 6 tiếng là pin tự động xả hết dù không hề sử dụng. em kiểm tra không có ứng dụng nao chạy ngầm cả . vậy là bị làm sao hả các bác.em phaỉ làm thế nao đây? ai biết trả lời giúp em với dược không ạ.em xin cám ơn nhiều.
trex
TÍCH CỰC
12 năm
giá này quá đẹp chứ samsung 16củ quá chát,
cdmababy
TÍCH CỰC
12 năm
chiếc này có vẻ giá hợp lý
theo mình dc biết trên web ghi là trên 8 tiếng

---------- Post added at 07:11 AM ---------- Previous post was at 07:09 AM ----------

ah bạn ơi con bạn đưa ko phải là ARCHOS 70.con bạn đó là ARCHOS7 HOMETABLE.chứ ko phải internet table.2 con đó khác nhau.con mình đưa mới là đúng nè.ARCHOS 70 chứ ko phải ARCHOS 7
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Archos 70 thì bộ nhớ lên tới 160GB lận. Con 7 chỉ có 8GB thôi.
Tự nhiên dạo này mình ghét Android ghê mặc dù vẫy yêu Google. Tình yêu của mình đích thực phải giống như nàn iOS.
enterspeed
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dáng em này ko "mướt" cho lắm nhỉ :bounce:
Em đang dùng con Archos 7 Home tablet 8Gb. Ấn tượng cũng ok lắm các bác ạ. Pin, wifi vân ổn, nhưng bị cái cảm ứng điện trở dùng chán quá, (chắc con 7 IT này cảm ứng chắc ngon). Em nó đã hack được Rom 300mb và cài market, apk rồi, nên em nghĩ con Archos 7 IT này cũng hack nhanh thôi. Với giá cả tầm này là ok rồi, con 7HT của em lại xuống giá rồi cho coi. :wavespin:
meodihia007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo thông tin mà mình tìm hiểu lâu nay về con này thì bạn không sử dụng USB 3G được đâu. Nếu muốn vào 3G thì chỉ nước dùng Tethering ( sử dụng qua bluetooth). Mà thế cũng được rồi với cái giá $280
chờ thôi PM nó rồi.Cuối tuần chưa có rồi
totoro83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này tinhte sao lắm người nóng tính thế nhỉ ? Người khác có ngu si gì thì nhắc nhở cho người ta chỗ sai là được rồi , cần gì phải chửi thẳng 1 câu " mày ngu thế " , nghe mà nóng trong người dù mình ko phải là người bị chửi
abc83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi can mấy bác, ra làm chai Dr Thanh cho bớt nóng rồi vào comment tiếp.
balasaki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng bạn thân đã nói với mình trong một dịp rất lắng đọng:... Uýnh nhau thì không ai dược gì cả, chỉ có công an và bác sỹ hưởng lợi thôi. Ở trên diễn đàn cũng thế,ẩu đả nhau làm gì. Hãy giúp đỡ nhau về kiến thức như thầy trò, chia sẽ với nhau như tri kỹ và yêu quý nhau như anh em. Người sáng dạy kẻ ngu, và người dốt thì hãy lắng nghe để mà học hỏi, thế là ...tinh tế! Nhá !( tui .....dzọt)
zấn đề chính:Cố gắng quất em Archos 70 Internet Table cho bằng được. Tui đang ở Thailand, thấy giá nó bán là khoảng 7 chai nhưng phải đặt hàng trước , ai cần mua thì tui hỏi cho!
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Em chờ Archos 101 ra xem sao 😃 101 có thể tạm thay thế được laptop, sẽ giải phóng con lap, dùng tablet và PC là ngon rồi. Archos 7 nhỏ quá. Nếu giá mềm thì còn yêu được vì kích cỡ 7" cũng có thể phù hợp làm cái ebook reader.
thegioikts
ĐẠI BÀNG
12 năm
Archos trước đây là hãng sản xuất các thiết bị xem phim rất nổi tiếng, hy vọng sẽ có một nhà phà phân phối chính thức tại thị trường VN (qua 2 lần thì nhà PP lại rút từ 2006)

http://thegioikts.com/May-xem-phim/25-Archos.html
shokuhawan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quầy, hôm wa nhậu lăn quay tới sáng nay giờ mới tỉnh nên có hơi nóng. Bác gì đấy ở trên cho mình xin lỗi nhé . Dĩ hòa dĩ hòa, rượu vào nó thế đấy 😆.

Giờ nói chuyện đàng hoàng!
Mình recommend cái Archos 70 hơn 101.
Lí do: Same Hardware nhưng cái resolution của 70 là 800x480. Với cái độ phân giải này thì app sẽ fix màn hình chứ ko bị tràn. Vì hiện giờ android 2.2 chỉ support đến đây thôi. Sau này Gingerbread hay HoneyComp thì ta chưa biết. Với res như vầy thì 70 sẽ hoạt động tốt hơn 101. 101 là 1024x600.
Xem các video Hand-on là sẽ thấy ngay sự khác biệt. Độ delay của 101 cao hơn 70 và ko smooth bằng.
70 cũng tiện dụng đem đi hơn là 101.
Mong mọi người có lựa chọn đúng đắn!
^ Tablet Android ko thể thay thế được laptop or netbook. Chỉ dừng ở mức độ đơn thuần là Browsing, Multimedia thôi
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
101 nó có mutil touch mà bác? 70 đâu có?
Hơn nữa, 101 cho phép xem phim HD (full hay không thì em không để ý).
ndhuman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại nhà phân phối tại VN là:

Công ty NGUYỄN THÀNH TELECOM
OFFICE & SHOWROOM: 116 NGUYỄN DU, Q.1, TP.HCM
Tel: (08) 3825.6968 - Fax: (08) 3825.6967

Chưa có giá chính thức nhưng các bác có thể tham khảo thêm tại đây :running:
shokuhawan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả 70 và 101 đều là capacitive touchscreen, đều hỗ trợ đa điểm!
2 cái này hardware như nhau, chỉ khác res của màn hình.
Đều chơi được video 720p, 1080p thì ko lết đc
Eck, phân phối chính thức ở Vietnam mà giá cao thì sao bán? Bên em đã nhập mấy dòng Archos theo đặc hàng rồi, giá thấp hơn nhiều. Hàng mua từ Mỹ luôn. Vì hàng giao nguyên sealed nên hok có mang ra tinhte.vn là bài Đập Hộp được. hihi
ndhuman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi khi nào hàng về PM cho mình cái giá nhé. Mình đang rất quan tâm đó, giá bên bạn tốt hơn Nguyễn Long Telecom là quất liền :sleep:
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, cũng tại Archos đặt tên làm anh em dễ nhầm nhọt quá. Home Tablet khác với Internet Tablet nhé. Internet Tablet thì số hiệu lớn hơn 10: 28, 32, 43, 70, 101. Số hiệu ở đây cũng chính là size màn hình: 2.8", 3.2" ... Còn Home Tablet ra đời cách đây gần 2 năm thì phải, chỉ có 1 số thôi: 5 7 8

Hiện giờ trang web Archos của Mỹ lại ko cho đặt hàng nữa rồi. Tuy nhiên, Archos.fr (của Pháp) và Amazon.Fr cho phép đặt trước các sản phẩm Internet Tablet (cũng dễ hiểu vì Archos ở Pháp). Cụ thể là:-
- Archos 101 sẽ được giao hàng vào tháng 12, Archos 70 giao vào tháng 11 ở Pháp, Archos 43 chưa rõ.
- Model 28 32 thì có thể mua được ngay, mà chắc ít người mua 😁

Cái 101 đắt nhất, 350$, về VN mà trên 8tr thì nghỉ.
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Kết bài của bác. 8M em nghĩ là giá mà cung và cầu tablet gặp nhau. Hơn nữa thì ít người mua ngay.
Đã là Pháp phải là 350 euro x 1.4$/e x 20.500đ/$ # 10 triệu
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng giá ở Mẽo là 349$. Hàng xách tay của mình toàn cầm từ Mỹ, Sing, Hong Kong về cho rẻ, ai dám cầm từ Châu Âu về đâu, bán ko được giá.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019