[Tin đồn]Game World of Warcraft sẽ có trên iPhone?

Cuong85
26/4/2009 5:22Phản hồi: 34
Một đoạn video clip trên Youtube cho thấy World of Warcraft – một game của hãng Blizzard - đang được phát triển để chạy được trên iPhone. Các tín đồ của game nói chung và WoW nói riêng sắp được thỏa mãn niềm đam mê WoW trên iPhone với hình ảnh và các tính năng gần giống như trên PC.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=_GqKEe8JdmE[/ame]

Theo thông tin từ người đăng tải video clip, WoW được phát triển bởi Volle, một công ty phát triển phần mềm cho mobile, đang cộng tác với hãng Blizzard phát triển các game 3D có thể chơi được trên iPhone 3G. Game WoW đang trong thời gian được hoàn thành, và chờ đợi các thỏa thuận về quyền lợi giữa hai hãng Blizzard và Apple được hoàn tất

Nguồn : Gizmodo - Toucharcade
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
không xem đc clip câu ơi, xem lại đường link nhé
game này hay nhưng trên iphone không biết nó có thu phí không nhỉ
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
không thể được là 100% 😃
Bác này có biết về công nghệ đang nổi đình nổi đám, cực hot và sắp ra mắt - được dự đoán là sẽ làm thay đổi toàn thị trường PC và PC Game trên thế giới chưa vậy, OnLive đó 😁

Theo em cái này có thể ứng dụng công nghệ Onlive, chỉ là chỉnh sửa lại hình ảnh và menu cho fit với màn hình Iphone thôi, ko có gì là ko thể cả :D
clip ko xem đc..bác cường xem lại dùm a e cái nhé
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao đang clip mà ko coi dc gì hết z ta , nếu games này chơi dc trên iphone thì tuyệt biết bao
Đã edit lại đường link video cho anh em 😁
xem cái clip sao nhiều chỗ vuốt mà thấy nó trơ trơ ra thê nhỉ..có cảm giác ko đc mượt cho lăm
Chơi mà giựt giựt, delay như vầy thà khỏi chơi !
Trò này mà chơi trên iphone chắc chết pin 😔
Đang trong giai đoạn hoàn thành mà mấy bro, cứ từ từ sẽ có bản hoàn chỉnh 😁
thằng đấy nó đang remote desktop mà 😔
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
thực ra mới là chơi theo kiểu "remote" vào PC đang chạy WOW thôi 😃 , cái này thì từ lâu đã có .
Việc thực tế có thể đem WOW vào Iphone không là có , nhưng việc có thể chơi WOW trên iphone là ko ._.
e là khó mà có trên Iphone, vì chơi trên Iphone thì không linh hoạt cho lắm, bao nhiêu chiêu thức cứ hiện ra dầy màn hình như thế, rồi zoom lên để nhấn nữa thì quá phiền, tiện thì anh em ra quán giao chiến, chứ chơi trên Iphone làm j.
đảm bảo nếu chơi WoW trên iPhone sẽ mất hết cái hay
chỉ gọi là đi lại và mua đồ thì dc
chứ đi PVE hoặc PVP thì chịu thôi
skill ko đánh linh hoạt dc
và 1 cái nữa là cấu hình iPhone quá thấp để có thể chơi WoW
nên chắc chắn ko thể hết delay khi chơi
trên con PC RAM 3G + ,CPU E8400, VGA 512 còn delay chứ nói ji iPhone
cái này có chỉ để vui
ko thể thành phổ biến và hay dc
dù sao cũng mong đợi xem thế nào 😃
Với công nghệ OnLive thì cấu hình máy chơi game ko hề quan trọng, kể cả Pen 3 ram 128 vẫn chạy tốt, vấn đề là đường truyền và cấu hình máy chủ...:laugh8kb:

Nhưng có vẻ cái WoW on Iphone này ko xài Onlive rồi, vì vẫn lag quá, hoặc do đường truyền tại nơi thử nghiệm ko đạt chuẩn ( tối thiểu 1MB/s ) 😁
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Iphone có phần cứng chưa phải là mạnh nên chắc là không thể chơi được mượt mà đâu. PSP còn không có nữa là Iphone.
Cái này nó có đồng bộ tài khoản WOW với bản trên PC ko các anh ?
hoptac007
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn cái này bèo thiệt,dù có làm tốt thế nào đi nữa thì chơi trên IP vẫn thua xa trên PC,nhìn 1 lát là "say sẫm coi như sĩn" với cái màn hình bé tí của 1 chiếc điện thoại bỏ túi...với lại WoW chơi cần phải linh hoạt,chứ 1 tay cầm máy,1 tay chọt chọt thì chả thể nào chơi tốt đc...hehe...
negunsd
ĐẠI BÀNG
15 năm
với FPS ~4 thì log wow chỉ có check mail, chat thôi 😁
Chài cái này nó xài Logmein, nhìn Refesh trên iPhone là biết liền, coi Video nhớ để ý sẽ thấy các ICON như My Computer...của WinXP là lộ tẩy liền! Bữa tui cũng hù thằng bạn bằng cách chơi VLTK trên iPhone nó hết hồn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019