[Tin đồn] Giá máy tính bảng Microsoft Surface có thể nằm trong khoảng $1000 - $2000

uhraman
26/7/2012 5:36Phản hồi: 196
[Tin đồn] Giá máy tính bảng Microsoft Surface có thể nằm trong khoảng $1000 - $2000

Vào thời điểm giới thiệu máy tính bảng Surface chạy Win RT Microsoft đã nói rằng giá của nó cũng tương đương với những máy tính bảng ARM khác và Surface chạy Windows Pro sẽ có mức giá ở tầm Ultrabook. Tuy nhiên, mới đây, một hãng bán lẻ Thụy Điển tên là Webhallen trong bảng liệt kê mức giá cho 4 phiên bản của máy tính bảng Surface cho thấy điều ngược lại, mức giá rẻ nhất ứng với Win 8 RT lên đến 1000USD và với Surface chạy Win 8 Pro thì còn cao hơn nhiều, lên đến gấp đôi.

Và đây là 4 phiên bản Surface mà trang web của Webhallen liệt kê được chụp lại:

Như các bạn thấy phiên bản rẻ nhất chạy Windows RT có dung lượng bộ nhớ là 32GB với giá 6.990 kroner tương đương khoảng 1.000USD, phiên bản 64GB tương ứng khoảng 1.430USD. Surface chạy Windows 8 Pro (chip nền x86) có dung lượng bộ nhớ 64GB có giá khoảng 1.860USD và 128GB là 2.150USD, cao hơn nhiều so với những gì Microsoft đã nói và người tiêu dùng mong đợi.​

Nếu mức giá này chính xác thì lời giải thích khả dĩ nhất có thể là bàn phím Touch Cover hoặc Type Cover hoặc cả hai đã được bao hàm trong đó cộng thêm sự chênh lệch do giá các mặt hàng điện tử ở các nước mức sống cao (Webhallen ở Thuỵ Điển) thường hơn các nước thông thường từ $0 đến $400. Trong trường hợp ngược lại, thì mức giá đó quả là dấu hiệu không tốt cho tablet Surface của Microsoft trong cuộc chạy đua giành thị trường với AppleAndroid.

Nguồn: TheNextWeb, Cnet
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá trên trời,hạ giá xuống mới cạnh tranh đc
Giá này ma mà nó mua, vậy thì mua cha ultrabook cho rồi. Microsoft chưa học được bài học thương đau của Rim thì phải.

Hãy tỉnh giấc đi Soft ơi.
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Khi nào giảm còn $500 thì ủng hộ, còn $1000 thì iPad cho lành 😁
@KySiRong 1000$ là gì iPad ở thụy sĩ đấy =)) Hàng bọn châu Âu nay đắt có tiếng rồi nên chả ngạc nhiên
@thienbao_0949964724 Đúng, người ta ra giá sao là quyền của người ta nhưng mua hay không là quyền của bạn, ok?
@doinho cho bạn nói lại đó , nói lúc này lúc nọ chả biết bạn nói gì ? xem lại 2 cài comment of you for me đi !
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá đấy cạp đất mà ăn.:oops:
@tienhiep741 Câu này nghe "quen quen" 😁
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
cứ phải chờ đến lúc nó ra thật thì mới rõ được,
Oi vau kai gia...
biết lâu rồi tinhte ơi!
Thời buổi kinh tế khó khăn mà giá > $1000 như vậy có vẻ ko hợp lý tí nào... Làm sao cạnh tranh được với Ipad đây?

Kinh nghiệm dùng Ipad trong mấy năm vừa qua thì nhận thấy MTB chưa thể nào thay thế cái PC/Laptop được về phương diện Typing và chuột
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@Xe0m Microsoft hay có cái kiểu làm bất ngờ... chết!
bluemelody
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hộc máu với cái giá, thế này thì giấc mơ Surface của em tan vỡ rồi :L
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
giá này dành cho bọn nhà giàu Thuỵ Điển mà, về VN mà giá đó thì ế chỏng vó
Giá cao,chắc chất lượng cũng tỉ lệ thuận
Trời ơi giảm giá xuống dùm đi cao quá, >1000$ thôi em mua ultrabook cho lành
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu giá surface cao thì cũng không có gì là ngạc nhiên. Microsorft không muốn mình trở thành đối thủ của các đối tác với mình.
tranduyhien
ĐẠI BÀNG
12 năm
mức giá bá đạo quá. :|
giá căng thế 😔
1000-2000 thôi thì ta làm thinh, còn ai ghiền quá thì trải nghiệm windows 8 trên PC vậy...ứng dụng khác mỗi cảm ứng...vài bữa có laptop cảm ứng nữa...tha hồ.
giá này thì chỉ làm sp mẫu thôi à !
Hay là Mic đợi các nhà sx khác tự ra sp rẻ hơn ?
trời đất 2000USD thì làm cha con macpro hoặc untrabook đi chứ ai mua nó nữa @@ . Tầm 900 là đẹp rồi
@westlifeplaywar Nào bình tĩnh bác 😁 Ở đâu ra lý thuyết MTB phải rẻ hơn ultrabook thế ^^ Vì bé hơn chăng :D ?
@FVS nó chỉ là 1 thiết bị nằm giữa smart phone và laptop thôi . Hiệu năng không bằng đc laptop nếu bạn biết đầy đủ về định nghĩa mtb
@westlifeplaywar he, bác nên học lại căn bản về kinh tế nhớ ^^ giá một sản phẩm chỉ đánh giá chủ quan như bác thì ko ổn. Thế e hỏi 1 viên kim cương thì hiệu năng nó ở chỗ nào mà nó còn đắt hơn tất cả những cái trên kia ;;) ? Nếu bác thấy câu e vừa nói nó ko liên quan thì chỉ trách bác chưa đủ tư duy để liên kết những vấn đề đó ;) Còn nếu bác VẪN TIN là bác tính toán được hơn MS thì e thua. Peace out!
@FVS vãi hiệu năng kim cương luôn . Nói chuyện ngu tin kô đc đi so viên kim cương vs laptop . Nói chuyện vs bác thì bắt đầu gối ra nói chuyện có lý hơn . Vs sản phẩm công nghệ thì so sánh hiệu năng là chuyện hiển nhiên chứ muốn đánh giá trên cái jì độ cứng như kim cương à . Mình kêu mình tính toán hơn MS khi nào nhỉ ? Mình chỉ nhận định giá 1k-2k USD là quá chát ==> nói sai à . Chỉ có bạn vào trích bài mình xong lái đi tùm lum thôi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019