[Tin đồn] Google đầu tư 880 triệu USD vào LG để cung ứng màn hình OLED dẻo cho mẫu Pixel kế tiếp

TDNC
10/4/2017 1:53Phản hồi: 84
[Tin đồn] Google đầu tư 880 triệu USD vào LG để cung ứng màn hình OLED dẻo cho mẫu Pixel kế tiếp
Trang Etnews (Hàn Quốc) trích dẫn một nguồn tin cho biết Google mong muốn đầu tư 880 triệu USD vào mảng sản xuất màn hình của LG, giúp LG tăng sản lượng sản xuất nhằm cung ứng màn hình OLED dẻo cho mẫu điện thoại Pixel tiếp theo. LG vẫn đang cân nhắc đề nghị của Google trước khi đưa ra quyết định chính thức. Hai mẫu Google Pixel và Pixel XL hiện tại đang dùng tấm nền AMOLED phẳng của Samsung với bên trên là tấm kính cường lực Gorilla Glass cong mép 2,5D.

Khi chuyển sang tấm nền OLED dẻo thì bản thân tấm nền cũng có thể cong theo với mức độ cong nhiều hơn (ví dụ như LG G Flex và G Flex 2 cong cả màn hình). Galaxy S8 và S8+ cũng có màn hình OLED dẻo. Gần đây cũng có thông tin cho biết rằng iPhone 8 sẽ chuyển sang dùng màn hình OLED dẻo sau khi hãng Samsung Display ký hợp đồng cung ứng tấm nền OLED dẻo cho Apple. Trị giá hợp đồng này lên tới 4,35 tỷ USD.

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai cũng đưa các công nghệ mới lên sảm phẩm thì tốt quá. Giá mà rẻ rẻ đi 1 ít nữa thì quá tốt
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
Oled có vẻ sặc sỡ, dùng iPs cho nó trung thực đi a gồ ơi
@ongtho11911 Nó lợi nhuận vì lắm thành phần này đó , nó dùng BVS hút máu lại đi khoe như nhà mình lời khoảng ấy vậy ,là người tiêu dùng tôi không mong nhà sản xuất lời nhiều vì họ lời nhiều nghĩa là ta trả tiền quá nhiều cho giá trị thực của sản phẩm .Và họ lời nhiều vì họ đã lời nhiều lại bán hàng chạy vì cái tấm lý như quí vị đây . Việc gì tối ngày nâng hãng này ,dìm hãng khác ,có lãnh lương à ,nếu lãnh lương thì không có gì để nói .
@khatvong041110 nó đâu có tới nhà chú mày lấy BVS nhét vô mồm mày để hút máy cả nhà chú mày , làm gì như lửa táp vô háng ,ăn của cải nhà chú mà chú la to thế . có từ ngữ nào mới hơn ko chứ tụi speeder tụi bây cứ nhai đi nhai lại mấy cái điệp khúc này .Rẻ tiền .
@ongtho11911 Nè không biết trẻ hay già mà ăn nói như con nít , đang đứng trên lập trường là người dùng chả có ăn theo hay hưởng lương hãng nào hết á ,ai nhột thì tự hiểu nha . Lộ rõ cái bản chất , không là thành phần hưởng lương thì cũng là thành phần nhắm mắt đội lên đầu
@khatvong041110 haha... ko hưởng lương thì nên im lại khi người ta dùng 1 sp nào mà người ta bỏ tiền ra để mua . đừng có dạy người khác cách tiêu tiền . ko có tư cách đâu nhé .thanh niên lười suy nghĩ .
Tin đồn thì vẫn là tin đồn, nếu 2020 cái nào cũng cong thì không biết chọn cái nào nhỉ 😁:D
Có dẻo ha không deo thì tất cả đều không đẹp bằng S8
@Ga2018
Sao bạn này ủng hộ IP mà kỳ vậy. Mang đí... t S8 ra so với cái mặt IP7+ vậy.
Đí... t S8 k cân, xấu dẫu sao vẫn đẹp hơn cái mặt IP7+ mà. Kakakka
MinhChâuBKA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro Chắc là nó là nhất rồi, bác tâng nó lên thế có đc nó cho 1 cái dùng không 😁:D:D
@MinhChâuBKA :mad:
@17benthuy Năm sau sẽ tiếp tục làm mỏng 2 viền trên dưới hơn nữa, s8 đối với mình 2 viền trên dưới vẫn còn hơi dày
Ngon cho LG.

Thích cách làm ăn của LG, chết vinh còn hơn sống nhục, chứ không như anh hàng xóm bẩn tính...tìm mọi cách đạp lên đầu đối thủ, nhưng cũng không được, mà ngược lại còn bị trả giá...
@Ga2018 Có lẽ chỉ những thằng bẩn như hãng A với hãng S gì đấy là thích chơi với nhau. Nghe nói hợp đồng của hãng A với S có 8tỷ USD thôi mà hơn 10 lần LG và GG chứ mấy.
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
Dẻo thì khỏi cần cường lực nhỉ?
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
Bữa có mấy thằng ngu bảo oled với amoled là 1 thứ chỉ khác tên gọi đâu vào sủa nữa đi nhỉ, nó chỉ cùng công nghệ, rồi về hãng dc tùy biến riêng nên ko còn giống nhau nữa chứ sao lại là 1 thứ, 1 thứ mà 2 tên gọi hahahaha.... 😁
Noob9630
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vhtn8381 Nếu nói như bạn thì Samsung, Sony... tùy biến Android cho các sản phẩm của họ thì các máy đó chạy HĐH gì vậy????
lilares
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Noob9630 Nếu so sánh thì giống máy TQ với Amazon dùng biến thể của Android rồi tự đặt tên OS riêng cho sang chảnh ấy 😆
Đọc ở đây có vài thành viên thù dai với Samsung. Miệng thì lúc nào cũng nói là fan chân chính, mà tối ngày bới móc Sam. Ko biết có nên xét nhóm người đó là tiểu nhân ko nhỉ.
MinhChâuBKA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014 Nói đi thì cũng phài nói lại bác ạ.Em chẳng fan của thằng nào cả, từ Sam đến Apple đều có những thành phần như thế, có chăng
là bên Ifan nhiều hơn mà thôi.
@MinhChâuBKA Tất nhiên rồi, fan nào cuồng quá nên những thành phần đó mới đc xét vào tiểu nhân. Nhưng bạn để ý có vài thành viên luôn túc trực trên diễn đàn để nói xấu Sam. Mình ko biết bọn nó làm vậy để làm gì, chắc là chửi cho vui cái miệng là hả hê rồi.
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014
thành phần đó là "sàm phan" và "i sheep" vào chửi đổng, cắn hùa đá đểu thôi chứ có tí kiến thức nào tranh luận đâu, bẻ lại vài câu là tịt, cúp đuôi chạy 😁
Tự hiểu.sáng giờ bị xoá bài liên tục.ko chơi voi tui bây nữa,mệt.
muabuon8262
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thanh niên ngực phụ nữ đó bạn. Đừng đụng :v
@ngaythu6-lamuor dùng não vào đi em, cái nào lợi thì chơi thôi chứ cùng tầm giá em thích china thì mời em.
Dự là sắp tới nhà nhà oled ng ng màn cong ak.
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
Lg làm màn hình bá cháy rồi , ss còn phải xách dép về độ đẹp và trung thực của LG
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 mình thấy trong và tốt hơn , Samsung nó làm đẹp thật nhưng nó chỉnh làm mịn mắt ng dùng thôi cho nên k trung thực k thích lắm
@Kaito kid. Nói thẳng ra là chả có con nào trung thực hết, IPS của LG cũng màu rực ko kém amoled đâu, cơ bản là độ sáng ko bằng nên cảm giác b thấy Samsung nó lòe loẹt hơn, chứ bây h ném hết bọn nó ra thiết bị cân màu thì sai tòe loe hết cả thôi
@lp13 Thì so với redmi note 2 còn thua mà, và MN2 ai nói bạn nó là tầm trung? nó khi ra là cạnh tranh trực tiếp với note 7 về kiểu dáng lẫn màn hình cong mà.

Vấn đề công nghê oled mobile của lg hiện tại mới tới mức này thôi vì ít nghiên cứu sản xuất thì đào đâu ra kinh nghiệm như ss được, ngay cả các đt tầm trung oled của ss nhìn cũng rõ ràng và đẹp hơn oled này của lg mà. Ngay cả tv oled của lg cũng là diot trắng rồi lọc màu lại kiểu lcd chứ đâu phải là diot tự phát quang màu sắc đâu.

Bạn nhìn cách bố trí diot của màn hình oled lg cũng theo kiểu diamond của ss nhưng diot blue quá nhỏ vì thế nó sẽ mau ngủm hơn mấy diot còn lại
@Kaito kid. Cái đó do bạn nói thôi chứ cả lcd người ta cũng ráng đẩy màu cho cao nhìn rực rỡ sống động hơn, chưa kể với xem HDR thì dãy màu còn tươi và rực rỡ hơn. Nhìn thấy đẹp là vui rồi chứ thế nào là trung thực? xách file đi in chắc? ngay cả ảnh chụp raw người ta cũng phải hậu kỳ nữa là.

Giữa 3 tấm ảnh này để sử dụng thì hỏi bạn người ta thích nhìn tấm nào hơn? thử đưa tấm đầu tiên cho khách coi nó chê banh xác luôn thì có!. Ngay cả phim ảnh quay xong phải hậu kỳ chỉnh màu sắc tè le chứ để nguyên gốc mà xài chắc tay quay phim đó bị đuổi việc quá.
Pixel p flex
Cách bỏ qua con troll ghẻ này :
elgaucho
TÍCH CỰC
7 năm
@ly_tam_hoan Bác này được vinh danh là thánh từ thiện đó bác.
chỉ là cong thôi mà. có cần hót đến vậy ko ta
thích màn LG
Phải công nhận màn hình LG rất đẹp. Google đầu tư cho con cưng Pixel đu với LG cũng hợp lý thôi.
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter xem tv oled của lg chưa bạn, xem rồi hẵng phán nó tệ hay ko nhé 😆), mà cái bài này là chê cái diamond pentile chứ có phải tấm nền oled đâu
@quang_ronaldo Cái oled xiaomi mua của lg cũng xài màn pentile diamond chứ xiaomi có cái gì mà phát triển?.
thì màn hình oled của lg lởm nên ko dám mang lên flagship vì thế mà google có đầu tư cũng ko tác dụng gì cả.
@ragefighter http://genk.vn/chi-can-quantum-dot-da-giup-tv-qled-bat-bai-20170413115135735.chn
Đây là cách quảng cáo trá hình của một trang công nghệ Việt Nam mà bạn từng dẫn link ,tôi biết bạn rất rành về công nghệ để bào chửa và nói tốt cho Samsung ,nói đến đây để hiểu là bạn cũng xứng đáng hưởng lương từ Samsung chứ bộ , không như phần đông thành phần chỉ biết ca ngợi .Nhưng thú thật thất vọng cái trang công nghệ không rõ ràng giữa quảng cáo và thông tin công nghệ ,đây là chiêu quảng cáo trá hình vô tình làm số đông bị nhầm lẫn ,cái nhầm lẫn này tốt cho Sam nhưng không đúng cho các hãng khác làm ăn chân chính hơn ...
@khatvong041110 Thì nó nói cũng đúng mà? oled lg cũng kiểu đèn oled nền màu trắng lọc màu thôi chứ có phải đúng bản chất tự phát quang của oled đâu?. oled trên tv lg cũng đâu phải đúng bản chất oled đâu? đó cũng là quảng cáo mập mờ thôi.

còn ss nó xài qled này làm đèn nền cũng y chang nhau thôi chứ trá hình gì?.
quyit84
TÍCH CỰC
7 năm
Ích lợi của màn hình cong là gì ?
lp13
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyit84 đẹp, tạo cảm giác viền tràn ra 2 bên, nhìn như không viền, dễ đút túi, nhìn trước sau liền lạc như 1 khối thủy tinh
lợi ích của 2 cái viền 2 bên dày cui là gì?
lợi ích của bỏ cổng 3.5 rồi bán cái tai nghe xấu vl, đeo 2 bên lên trắng phớ nhìn như thằng dở là gì?
Mỗi tội màn hình SS ko đột tử hay lưu bóng mờ như LG nên SS mới nhận đc 8 tỷ từ Apple còn LG mới chỉ 880tr từ google 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019