Tin đồn: iMac mới sẽ có màn hình to hơn

Didu
4/4/2021 9:26Phản hồi: 73
Tin đồn: iMac mới sẽ có màn hình to hơn
Bên cạnh thiết kế hoàn toàn mới, một tin đồn hôm nay cho biết iMac thế hệ mới sẽ có kích thước màn hình to hơn so với thế hệ hiện tại. iMac từ lâu được Apple bán với hai tùy chọn 21"5 hoặc 27" và độ phân giải lần lượt 4k và 5k. Sản phẩm có kích thước màn hình lớn nhất mà Apple đang kinh doanh là màn hình XDR Pro Display 32".

iMac mới được cho sẽ sở hữu thiết kế thay đổi hoàn toàn so với hiện tại, bao gồm viền màn hình mỏng hơn nhiều, thiết kế vuông và nhiều màu sắc. Kết hợp với tin đồn ngày hôm nay rằng nó sẽ có kích thước màn hình to hơn, mình nghĩ là Apple không giảm kích thước tổng thể của máy mà sẽ tăng kích thước màn hình và giảm kích thước viền bezel đi thôi.

Nhiều model iMac hiện đã ngừng bán, động thái được cho là xả kho cho thế hệ mới với chip Apple Silicon.

Nguồn: MacRumors
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viền cứ mỏng hơn thì bá tánh sẽ auto thấy kích thích hơn 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Con imac là con gì nhỉ? Chước giờ chưa thấy .??? Áhihi
@Thiếu nữ thôn quê Có tiền thì sẽ được chạm vào em nó & sử dụng hàng ngày nha E 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Thiếu nữ thôn quê Con ai mắc ... vậy ?
@Thiếu nữ thôn quê Thì giờ thấy dồi đó chế
21"5 4k
27" 5k
32" 6k

Đó là 3 kích thước màn hình hiện tại đạt độ "retina" của Apple. Trong khi iMac hiện nay lớn nhất là 27" rồi. Chẳng nhẽ Apple làm luông 32"?

Độ phân giải phải đi với kích thước, hiện nay các màn hình bán bên ngoài hầu hết chỉ nói về độ phân giải mà không nói về kích thước nên hầu như tất cả các máy AIO không cái nào đạt được độ mịn như iMac.

LG có bán mấy cái màn hình Ultrafile 21"5 4K và 27" 5K nhưng mà đắt và khó mua quá, đắt còn hơn iMac hihihi.
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chau Duc Dung Mình phản biện 1 chút với bạn nha.
1, bạn nói đúng nhưng k hẳn là tất cả. Những người mua máy về để làm việc như mình thì máy nào cũng được, miễn nó phục vụ tốt công việc. Và nhu cầu cv của mình k cao đến mức bỏ số tiền lớn để mua macpro. Các máy AIO của win rất ít trên thị trường và giá thường khá cao. Mình bán 1 dàn win 18tr và dùng số tiền đó mua được con iMac 5k 2017 luôn.

2, con iMac của mình ngoài GPU là không nấp cấp được thì từ CPU, Ổ cứng cho đến RAM đều có thể nâng cấp được. Hiện tại phần cứng của nó đã quá đủ cho mình làm việc, nếu sau này nó chậm mình sẽ nâng cấp lên. (Option hiện tại là bản base CPU i5, 1TB HDD, 8GB RAM)
Còn màn hình thì nó là đỉnh của chóp rồi. K cần nâng cấp.

3, mình chưa có cơ hội trải nghiệm con AIO 32inc 4K đó. Hiện tại thấy con iMac quá tuyệt vời. Nhất là màn hình nó quá đẹp và sắc nét. Hy vọng có dịp trải nghiệm con máy kia để thay đổi định kiến của mình.

4, trên macos công nhận là chưa có phần mềm nào sánh được với idm bên win, nhưng phần mềm hỗ trợ download là vẫn có.
Còn nói về tính ổn định của macos thì đó cũng là phần lớn lý do mình chuyển sang iMac.
Thứ nhất nó có tự động chỉnh độ sáng màn hình. Đỡ hại mắt hơn nhiều. Màn hình rời trước kia mình dùng win chỉ để ở 50% và k bao giờ chỉnh.
Thứ 2 là cái mà mình thấy win k thể bằng mac là bluetooth. Mình dùng bàn phím bluetooth của elecom và mình cực thích cái bàn phím này nhưng dùng trên win nhiều lúc gõ toàn bị dính phím thành aaaaaaaaa, trên mac thì chưa bị lần nào. Hơn nữa dùng với win thì cứ 1 lúc bàn phím nó bị về chế độ ngủ, phải gõ xong đợi 1 lúc nó mới hiện chữ lên. Bên mac thì k bị như thế, bấm phát nào ăn phát đấy. Bên win không dùng bàn phím bluetooth để đánh thức máy từ chế độ ngủ được. Còn bên mac thì ngon lành.
@ngocgiang205 Thanks bạn. Mình nói dòng AIO khó sửa chữa và nâng cấp là nói chung. Dòng của bạn thì có thể nâng cấp được, nhưng ở dòng iMac 2020 ổ SSD được hàn gắn vào bo mạch chủ thì chịu, ngoại trừ RAM.

Còn kết nối bluetooth thì con macbook pro mình ko nhận được loa bluetooth, trong khi các thiết bị khác bình thường 😔. Hên xui hi.
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chau Duc Dung Con này của mình chắc cũng phải xài được dăm năm nữa. Hihi.
1 số dòng loa bluetooth mà không hỗ trợ kết nối cùng lúc nhiều thiết bị thì bạn phải gỡ kết nối hoàn toàn khỏi thiết bị trước rồi mới kết nối được với thiết bị tiếp theo. Trước loa bluetooth của mình cũng vậy. Mặc dù đã tắt bluetooh ở thiết bị trước và loa đã bật bluetooth lên rồi nhưng iphone hay macbook đều k tìm được
@ngocgiang205 Con của bạn cứ dùng lúc nào Apple ko hỗ trợ cập nhật HĐH mới nhất thì tính. Còn chậm thì cứ thay SSD vào chạy vù vù ấy mà. Còn nếu có tài chính như mấy mod nhà mình thì ko kể.

Mình dùng loa Harmon Kardon mà ko kết nối đc (iPhone thì bình thường). Đã tìm đủ mọi cách, google đường cùng ngõ hẻm rồi mà chịu 😔. Let it be 😁.
Apple có làm màn hình rời cho PC như mấy hãng khách ko nhỉ
Akinori
TÍCH CỰC
3 năm
@tyhn

https://www.apple.com/vn/pro-display-xdr/
@tyhn Bạn mới tu luyện trên núi xuống à 😆
@nịnastorm em có biết j bên mac đâu 😃)
mà apple bán màn hình chắc giá trên trời nhỉ
@tyhn 6 ngàn mỹ kim bạn, nó bóc lột. nhưng mà nó làm đồ xịn và cấu hình cao, loài người không ai có màn như này 😁
@nịnastorm Có gì mà trên núi xuống đâu, mình là MacBook user mình cũng chả rõ cơ mà. Mà với lại là mình nghĩ cái màn hình Apple làm chẳng qua là tương thích được với PC chứ Apple cũng chả định làm ra nó để hoạt động với PC đâu. Toàn bộ mô tả, hình minh họa, yêu cầu cấu hình toàn nhắc đến máy Mac mà thôi 😁
Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Tỉ lệ chắc 16;10
@Dr.Son Về tỉ lệ làm việc thì 16:10 đang tốt cho mọi mặt
ndv92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@stevencao91 16:10 chỉ ổn hơn trên màn nhỏ như laptop thôi, màn to thì 16:9 vẫn tốt chán, thậm chí có phần hơn khi người ta có xu hướng mở 2 cửa sổ cùng lúc đặt cạnh nhau.
Được đấy!
Yêu quá
iMac mới mà như hình trông hấp dẫn quá, phải gom lúa từ giờ thôi
minhthanh.cr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@aws xuất phát điểm để dành sẵn 50 chai trở lên để chạm vào em nó.
Ngon nhỉ
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn mà nứng
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
to hơn hút máu mạnh hơn =))
theladu
CAO CẤP
3 năm
Kích thích quá
Viền mỏng máy mỏng hơn là chắc chắn rồi
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu chú Tim Cook mà ra con iMac màn hình sexy như trên chắc lại phải bán thận để lên đời quá
Viền mỏng nhìn đã
Dẹp cái logo táo phía trước đi và viền mỏng là ok
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
3 năm
vẫn xài em imac 2020 chip Intel để Bootcamp win :3
Đợt này hình như tăng lên 24 với 31 32" gì đó thì phải. Nói chung là ngon ...
minhthanh.cr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buihai83 hy vọng vậy, nhưng nếu vậy phải đẩy lên 4.5k và 6k mới theo chuẩn của Apple được.
@minhthanh.cr Vẫn đang hài lòng với 27" 4k 😔 vì không có điều kiện khuân em iMac 27" 5k ..

Thôi đợi iMac mới ra thì bọn iMac giảm đi tí thì mua 1 em về để nhà vậy.
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
niệm thần chú: mac đen vẫn tốt, vẫn tốt....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019