[Tin đồn] Mac mini mới được cho sẽ mỏng hơn, chip M1X và cổng nguồn như iMac 24"

Didu
25/5/2021 15:38Phản hồi: 61
[Tin đồn] Mac mini mới được cho sẽ mỏng hơn, chip M1X và cổng nguồn như iMac 24"
Theo tin đồn, ở thế hệ Mac mini mới Apple sẽ trang bị cổng nguồn hít nam châm như trên iMac M1 và cấu hình mạnh hơn, có thể là chip M1X hoặc M2 gì đó. Đây sẽ là chiếc Mac mini cao cấp và mạnh hơn, trong khi bản cấu hình tiêu chuẩn sẽ là Mac mini dùng chip M1 hiện tại.

Thiết kế bên ngoài của Mac mini mới được cho sẽ dùng mặt kính bóng và mỏng hơn, với việc dùng mặt kính bóng thì nhiều khả năng Apple cũng sẽ trang bị cho nó các màu sắc như iMac mới. Cấu hình có thể sẽ là chip 10 nhân trong đó 8 nhân mạnh và 2 nhân thấp hơn, hỗ trợ RAM lên tới 64GB. Ở M1, giới hạn RAM là một trong những điểm yếu và có thể sẽ được khắc phục trên con chip mới.

mac-mini-back2.jpg copy.jpg
mac-mini-bottom.jpg copy.jpg
mac-mini-front.jpg copy.jpg

Nguồn: 9to5 Mac
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ là bỏ cục nguồn ra ngoài là khiến máy gọn hẳn. Con Mac Mini không nhớ PSU nhiêu watt nhưng chạy tải cao thì đốt hơn 100W là bình thường.
open0
CAO CẤP
3 năm
@Trung Dt Khá nóng đấy, bản i7 bỏng tay lum 😃
@open0 Dà, em dùng i5-8500B chạy Win xong đổi Mac Pro 2013 luôn
nhìn concept đẹp quá 😆
Concept này mặt trên là hoài cổ (trước đây Mac mini đã có mặt trên đẹp này rồi).
còn usb a và hdmi là ngon r, hy vọng giá ngon như bản m1 trước đó
open0
CAO CẤP
3 năm
Chà chà, nhìn phê thật ! Chắc chắn mát và êm ru như Macbook M1 mà nhanh thì vcđ 😃
Thôi, tam hài lòng với mini 2018, chờ đến 2022 hay 2023 thì tính nâng cấp 😃
Ảnh bài viết chắc concept vì nguồn rời thì cổng LAN ở cục nguồn như iMac !?
chắc chắn là concept rồi chứ ai lại để 4 cổng type-C sát sàn sạt nhau thế kia, với lại thiếu jack 3.5mm nữa
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
Và giá dự kiến 1000$ 😆 mà cái này k phải concept nhé các bác ơi hình leak từ sp thật theo tin đồn
@lordgon 1k là ổn mà bác
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@Tên Hiển Thị Cũng tùy vào con Macbook Pro và iMac thế nào nữa, nếu mà giá k chênh nhiều thị 1000 hơi khó vô, nhất là con Mac mini M1 hiện nay chỉ có 600
octhegreat
TÍCH CỰC
3 năm
@lordgon 1,000 usd M1X quá rẻ, có cái PC nào 1,000 usd mà nhanh đc ntn
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@octhegreat Tình hình này thì k so mac với pc nữa mà so với chính hệ sinh thái của nó thôi. Ví dụ m1x chỉ hơn m1 tầm 50% thì với mình 400$ là quá đắt 😆
octhegreat
TÍCH CỰC
3 năm
@lordgon m1x nhanh gấp đôi m1 ..
Nếu đúng như hình demo thì quá đẹp
BinhPaul1984
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dùng mac mini 2018 nhưng chỉ có 8GB ram nên hơn lag, chắc đổi lên em này quá
@caesarvn1984 Em cũng có 1 con 2017 ít xài lắm, toàn lướt youtube, facebook mà cũng chậm luôn. Xài cực ít, mua từ 2017 mà em nghĩ em bật nó trên dưới 50 lần.
@ste7en9x91 Mua 2017 thì chắc là con Mini 2014, thay HDD thành SSD cho nó ngon chứ HDD chạy chậm là đúng.
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@caesarvn1984 Ram thì liên quan gì tới lag bạn
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
ko biết lúc đó Mini M1 có xuống giá tầm 10tr ko nhỉ, để mình làm 1 con để công ty 😁
@kemkem87 mac intel cũ giờ còn k có giá đó
@RF Hiến Nguyễn Bạn trên nói Mini mà.
Mini 2014 giờ cũng chừng 7-8tr thôi.
@kEn ViP à, ok cám ơn bác 😁 e k đọc kỹ
Luong Do
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RF Hiến Nguyễn mình mới bán con mac mini 2014, sản xuất 2015 SSD 256 đc có 7.5 củ nè 😁
Xài nguồn USB-C đi ba, 100W cho con Mini được rồi.
1st January
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái con cần sạc hít nam châm như dòng macbook thì lại chuyển sạc type C, cái con nằm 1 chỗ ít bị xê dịch thì lại dùng sạc hít, good job apple
@1st January cơ quan có 1 màn hình, ở nhà 1 màn hình, vất vào cái balo thì khác gì cái lap 😁
ps: Mình không có nhu cầu dùng màn của lap vì quá bé với yêu cầu.
mr_tam
TÍCH CỰC
3 năm
@cuocdoituoidep Hahaa giống e vãi. Hồi mấy năm trc cũng đi làm xách theo cái xác macmini đi hàng ngày như vậy. Về sau cty nâng cấp máy thì lúc đó mới dùng con cty. Còn MBP thì cũng mang theo trong balo nhưng k dùng để lv công. Kkk
@mr_tam lap chỉ tiện đi công tác thôi he he
1st January
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuocdoituoidep thế ra cafe làm việc bác cũng mang theo cả màn hình đi ạ v (just for fun)
@1st January Cafe là chỉ để cafe thui bác. Ka ka. Việc của em thoải mái, ngày làm 3 tiếng chứ còn lại toàn ngồi giải trí
giá 17tr cho mac mini hình như hơi quá đắt. Trong khi macbook cùng cấu hình giá cao hơn chỉ khoảng 8tr
Luong Do
ĐẠI BÀNG
3 năm
đâu có cùng cấu hình, con Macbook Air 25 củ chỉ 7 nhân, mac mini là 8 nhân, và có quạt nữa nha 😁. Với lại Mac mini M1 hỗ trợ một màn hình 6K và 5K hoặc tối đa 2 màn hình 4K bên ngoài, con macbook chỉ 1 màn hình ngoài thôi, màn hình lap đc 2k thì phải.
Concept đẹp thật...

Mà Mac Mini m1 giờ cũng rẻ, tầm 16 triệu ...
Luong Do
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buihai83 16 củ là like new, đã unbox rồi 😁
Ngon quá, không uổng công mình cứ canh Mini M1 mãi mà chưa xúc 😆
Luong Do
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuocdoituoidep bác này giống mình ngày trước, cũng tính đợi, nhưng mấy tháng mới ra thì giá trên trời lắm. Phải tầm 4 tháng sau mới về đúng giá thị trường tính từ thời điểm ra mắt. Bác sẽ phải chờ rất lâu đấy 😁 Mình làm luôn con mac mini M1 cấu hình cơ bản thôi, chờ cho con mới ra + giá ổn định rồi đổi máy :D
@Luong Do mình cũng chẳng vội vì chẳng có nhu cầu mấy, chẳng qua dùng win lâu quá rồi lại muốn đổi gió sang mac lại :D
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
@cuocdoituoidep Nếu dùng máy cũ ổn thì đừng đổi bác ah. Như mình thích cái gì cũng vác về nên nhà như bãi rác
Trc mua con 2014 về để xem Film mà k xem gì luôn. K biết nên mua em này k 😁
Anh em nào me m1 nhịn đi, đời m1x hoặc m2 nó build lại bên trong lẫn bên ngoài luôn
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanglong0712 Có nhu cầu thì mua, không thì thôi chứ không cần chờ bạn ơi. Cứ 1 năm lên đời chip 1 lần. OS 1 năm cập nhật mấy lần, chip đời cũ càng theo càng chậm. Nên có nhu cầu thì mua, không thật cần thiết thì mặc kệ nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019