Tin đồn: MacBook Pro mới ra mắt tháng này, tháng 8 bán, sẽ có MacBook Air 15"?

Duy Luân
8/6/2016 23:6Phản hồi: 149
Tin đồn: MacBook Pro mới ra mắt tháng này, tháng 8 bán, sẽ có MacBook Air 15"?
Trang web Macotakara của Nhật tiết lộ rằng Apple sẽ giới thiệu MacBook Pro mới ngay trong tháng này, nhiều khả năng là tại sự kiện WWDC 2016 diễn ra vào tuần sau. Nhưng máy sẽ chưa bán ngay mà phải đợi tới tháng 8 chúng ta mới có thể mua được chúng. Nguồn tin cũng nói thêm rằng Apple sẽ ra mắt một chiếc "MacBook Air mới" trong tháng 6 nhưng không chắc là có ở WWDC hay không. Trước đây chúng ta từng nghe râm ran về MacBook Air 15", có thể đây chính là thứ mà Apple sắp ra mắt nhưng cũng không loại trừ khả năng đây chỉ là một tin đồn không chính xác. Một vài thông tin trước đây gợi ý Apple có thể sẽ dừng sản xuất MacBook Air 11" để tập trung cho bản 13" và 15".

Nguồn: Macotakara
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Mac air 2011 ở nhà bộ nhớ 64GB =]] thôi chờ có Mac Air mới 1 thể, chưa bao năm nay Mac Air vẫn nguyên kiểu dáng nhìn nhàm thấy xấu quá (cá nhân thôi nhé).
@hypous Mua 'macbook 12" đi bạn
@fanclubcongnghe Macbook 12 thì lại yếu quá bác ạ, mình chờ dòng chip CoreiTM hơn
@hypous thế tì chờ macbook pro năm nay đi
@fanclubcongnghe Đang chờ bác ạ 😁
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại tiếp tục chờ vậy. Chờ nó ra con mới xem có ngon không thì mua 😕
Ngon, có phím cảm ứng mới. 15" chắc làm nhỏ lại như 13" là ngon. Bỏ bớt viền mang hình
Vừa lấy Pro Retina 2015 cách đây ít lâu, chả lẽ... 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Mua con này về chẳng biết làm gì ngoài chơi game thôi
hgbinh
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackmanSuit loa Alienware vả vỡ mồm nhé, loa Mac là cái khỉ khô j =))
@sslgvn Nói cho những người đi ngang đọc là chính [emoji28]
@hgbinh Trong thực tế mình đã xài qua Alienware 17 (2014) và Loa của nó âm đầy đủ, bass OK nhưng chỉ thuộc dạng trên trung bình (nói nghiêm túc, tầm giá đấy con nào mà ko trên trung bình?). Nhưng loa của Macbook là ở một bậc khác, treble ổn, sáng, âm bass gọn và chắc và volume to nhưng ko có tạp âm hay rè.
Nói thật là bạn phải trải nghiệm thử mới thấy kích thích.
hgbinh
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackmanSuit đệch, loa Klipsch công suất cao + chip âm thanh SoundBlaster cao cấp từ Creative của người ta mà ông chê không bằng cái cặp loa ghẻ của Macbook + chip Realtek bình dâm =))
nâng bi vừa thôi cha =))
hội sang chảnh lại có thêm một sự lựa chọn mới 😁
mkien80
TÍCH CỰC
8 năm
Mac cùng giá thì hiệu năng/ cấu hình chỉ bằng 50-70% Win.
mkien80
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Thích gì thì dùng đó thôi, phải sử dụng rồi mới biết như thế nào. Bản thân đã dùng Mac và Win nên mới nói như vậy. Không chê Mac hiệu năng ko cao hay không tốt nhưng đang tính P/P, bạn hiểu ý nghĩa này không ? Cùng giá tiền xét về hiệu năng thì nên chọn Win. Tiền nhiều và muốn hiệu năng max thì số tiền bỏ ra cho Mac cao hơn đầu tư cho Win.

Mình cũng fan của Apple nhưng không phải theo 1 cách mù quáng.
@mapmapuu Dù là smartphone, smartwatch hay tablet, laptop - 1 cái máy tốt không chỉ là về cấu hình mạnh. Bên cạnh cấu hình, có quá nhiều yếu tố khác cấu thành nên nó. Mình sẽ ko chọn một con laptop cấu hình mạnh nhưng quá nặng hay loa quá bé.
@mkien80 Không phải fan Apple, nhưng bạn nói vậy thì bạn chưa biết rồi. Mấy con laptop phổ thông cấu hình khủng đấy có khủng đến đâu đi nữa thì giá nó cũng ko bằng con buissiness cấu hình thấp hơn cùng chung một hãng. Vì sao vậy?.
Vì chất lượng nó kém hơn, chất liệu cấu thành kém hơn, linh kiện kém hơn. Thực sự chip dùng cho các dòng tầm trung tuy cùng chức năng nhưng chất lượng hoàn toàn thua dòng cao cấp, buissines, luxury, mobile workstation.
@mkien80 Hiệu năng về mảng gì mới đc chứ :3 Về game thì win là nhất rồi :3
phải công nhận là dòng Macbook thì chưa có a nào qua dc 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@Ahn Hee Yeon Tui chưa hỉu ý chú muốn nói cái gì? Qua là qua cái gì? Thiết kế, hiệu năng, doanh số, thời lượng pin, màn hình, giá, cấu hình.....
@khoi.ng thiết kế ạ......những cái chi tiết nhỏ nhưng rất tinh tế rất vừa ý ng dùng như tui 😁
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Ahn Hee Yeon kệ bọn đấy đi, có xài đâu mà phải giải thích cho chúng nó =)))
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mong em mới này có 1 số điểm sau:
1. Viền màn hình mỏng
2. Tích hợp quét vân tay vào phím nguồn
3. Cải thiện chất lượng bàn phím & phải là phím cứng, không cảm ứng.
4. Mỏng hơn, nhẹ hơn nhưng mạnh hơn (mâu thuẫn?)
@huydiem.mr Mình nghĩ với ngôn ngữ thiết kế của mac thì viền màn hình sẽ không mỏng đi nhiều vì làm mất cân đối thành ra xấu hơn. Kiểu như con XPS thì nhìn mê thật, nhưng con LG Gram nhìn gần giống Mac đấy nhưng viền mỏng mà trông nó cứ sao sao
leeyang
CAO CẤP
8 năm
Nhìn như trên hình của bác chủ có vẻ đẹp. Chờ thêm để xem sao, nhưng dùng Mac dễ sử dụng, ko mún quay lại Win.😃
Con macbook pro hiện tại chạy khá nóng. Mong thế hệ mới cải thiện được nhược điểm này.
ltdloletta
ĐẠI BÀNG
8 năm
nsontung
ĐẠI BÀNG
8 năm
macbook air mà thêm cái màn hình retina nữa thì ngon
HAVL
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nsontung mình cũng đợi mỗi thế 😁
vikongly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nsontung Chuẩn bài 😃 nhưng thế thi thời lượng pin lại giảm 😔
nsontung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vikongly Không quan trọng với mình vì giờ chỗ nào cũng có ổ điện: nhà, cơ quan, quán cafe...
Sẵn pin của Air cũng đã gần 10 tiếng nhẹ nhàng. Mà trong khi nhu cầu thực tế của mình chỉ cần hơn 3 tiếng cho một lần làm việc di động (lê la quán xá) là đủ. 😃
mấy bác cứ so cấu hình máy chạy win với macbook hoài.cùng là ssd 256G nhưng cái lắp trên mac nó tốc độ nhanh hơn trên con win cùng cấp
dog shit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangson90it con mac 2015 của bác có 21triệu thôi hả
dog shit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangson90it Đây nhé bác, mua thêm con này nữa là cho con mac của bác hít khói
@dog shit vl bác,con này ổ cứng của mac nó chấp 5 lần .bác so sánh hài vl,mời tìm dòng untrabook của win vào so sánh nhé,
dog shit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangson90it Bác mới hài vãi lờ.
vietnam có nhà siêu mỏng, tinhte có bài siêu ngắn.:rolleyes:
namng
CAO CẤP
8 năm
Có mấy bạn rất buồn cười khi mang macbook pro ra so sánh với con máy to oạch dày cui xấu xí và pin được 30'. So sánh thế thì cũng giống như so chiếc Ferrari với xe tải rồi kêu xe tải khoẻ hơn lại rẻ hơn.

Rõ ràng mỗi máy làm ra đều nhắm vào phân khúc thị trường nhất định với những đối tượng nhất định. Mấy cái máy gaming laptop chạy Windows hiển nhiên là nhắm đến những người muốn trải nghiệm game mọi lúc mọi nơi, vốn dĩ không cùng phân khúc với những người đang có nhu cầu tìm kiếm 1 chiếc Macbook Pro cho công việc.

Việc mang cấu hình ra so sánh rồi nói máy này đắt máy kia rẻ cũng không đúng. Cấu hình chỉ là 1 phần của câu chuyện, chỉ là 1 phần cấu thành lên giá cả chiếc máy. Bên cạnh cấu hình, thiết kế của chiếc máy, độ hoàn thiện, chất liệu, OS, hậu mãi,... tất cả tổng hợp lại mới làm lên giá thành chiếc máy. Khoan nói về OS, bạn nào thử tìm kiếm 1 chiếc máy tương tự như Mac ở kết cấu, cạnh tranh cùng phân khúc với Macbook Pro, rồi so sánh giá xem mức độ chênh lệch là thế nào rồi hãy nói. Chưa nói đến việc những linh kiện chủ chốt như SSD, RAM, Màn hình, bàn phím, bàn rê chuột,... trong máy Mac luôn là hàng cao cấp hơn hẳn những máy cùng loại, và dĩ nhiên chi phí đầu vào cũng khác nhau rồi.

Bởi thế không ngạc nhiên khi cùng 1 cấu hình chạy Windows thì những máy hàng hiệu như HP, Sony (xưa) luôn có giá bán cao hơn những máy Gigabyte, Asus. Có ai mua 1 cái điện thoại Tàu có cùng cấu hình với Samsung, LG, Sony,... với giá rẻ bằng 90% giá của Samsung, LG, Sony không? Hay phải rẻ cỡ 50-60% thì mới xem xét?
@Cupertino e bổ sung chút xíu, auto cad 2016 có cr*ck rồi bác, e đang chạy phà phà đây, chủ yếu xem bản vẽ với vẽ vời 2d vớ vẩn thôi, cái nào phức tạp hơn thì để người khác làm cho 😁
Screen Shot 2016-06-10 at 8.58.40 AM.png
@perfectman3010 Đù có luôn rồi hả :D...thank bạn, hôm nào mua mac chắc down đc rồi...
VietT
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino hóa ra bác tranh luận quá trời tranh luận ở trên nhưng bản thân hiện k đang xài Mac? =))
@VietT Có sao đâu, đã đc xài và giờ không xài nữa thì không đc tranh luận ah =))...
So sánh làm gì. Mua cả hai mà dùng. Mấy tác vụ trâu bò hay torrent thì quăng vào con windows. Mobile workstation giờ rẻ rồi
@graphiclancer bác làm thế nào mà xuất màn hình từ mac ra khi gập máy vào vẫn dùng đc vậy chỉ em với
@Moc đẹp trai Cắm dây nguồn rồi gập lại là nó không sleep bác ạ.
@graphiclancer wtf em gặp lại là tắt luôn à
@Moc đẹp trai Bác cắm nguồn chưa? Cấp điện sạc ấy nhé, chứ không có nguồn thì nó vẫn sleep như thường.
@graphiclancer thank bác để em thử phát
Bboy_votinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Game thì chắc mấy con lap Gaming kiểu Rog hay Alienware xài Win phải trâu hơn MBP cùng giá chứ nhỉ. Em nói game thôi nhé 😁
caphedahp
TÍCH CỰC
8 năm
Sau khi dùng Thinkpad X1 carbon gen 2 1 thời gian, mình thấy hàng phím Fn cảm ứng là rất rất bất tiện.
@caphedahp
Em đang thích em đấy phát cuồng bác ơi.bác cho e xin thêm ít cảm nhận với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019