Tin đồn: MacBook Pro sẽ có thêm màn hình OLED phụ, cảm biến Touch ID, thiết kế giống MacBook 12

TDNC
24/5/2016 3:39Phản hồi: 96
Tin đồn: MacBook Pro sẽ có thêm màn hình OLED phụ, cảm biến Touch ID, thiết kế giống MacBook 12
Thông tin được trang 9to5mac tổng hợp từ nhiều nguồn đáng tin cậy cho biết phiên bản sắp tới của MacBook Pro sẽ có một sự thay đổi cực kỳ lớn, từ thiết kế cho đến tính năng. Máy sẽ mỏng và nhẹ hơn, mang hơi hướm của một chiếc MacBook 12, tích hợp cảm biến Touch ID và một màn hình OLED cảm ứng nhỏ ở phía trên bàn phím dùng để thay cho các phím chức năng.

Dự kiến ra mắt vào cuối năm nay, MacBook Pro vẫn sẽ có hai phiên bản màn hình 13" và 15". Người ta cho rằng đây sẽ là những sản phẩm sáng giá nhất, hoặc nổi bật nhất, trong toàn bộ các sản phẩm mới của Apple trong năm nay, ngụ ý cho rằng đó sẽ là một nâng cấp cực kỳ lớn và có sức ảnh hưởng mạnh hơn cả iPhone 7.

Chưa biết liệu sự có mặt của màn hình OLED mới có làm cho thiết kế bàn phím khác đi hay không. Những thay đổi khác gồm có bản lề sẽ được đúc khung theo cách mới, có thêm cổng USB-C và hỗ trợ Thunderbolt 3. Ngoài ra Apple còn giới thiệu thêm một chiếc MacBook 13 tương tự như MacBook 12 và biến MacBook Air thành dòng sản phẩm "phổ thông" (Entry-Level), MacBook là dòng tầm trung và MacBook Pro là dòng sản phẩm tầm cao.

Theo 9to5mac
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá thật là tầm trung 😁
@ngiamom Mac giá cũng bình thường mà bác, Mọi người cứ nghĩ nó đắt nhưng nếu nhìn vào cấu hình chất lượng trải nghiệm nó mang lại thì chẳng đắt chút nào. Mấy con lap chạy windows mà ổ SSD ngon ngon cũng giá cáo, có khi còn cao hơn cả Mac ý chứ
@Kill me or Love me Với mình thì chỉ có Macpro retina và thinkpad X1 là chất lượng. Giá của thinkpad X1 max option còn cao hơn Macpro retina2015.
Phần cứng của Macpro cực kỳ chất lượng. Pin trâu, chạy MacOs khoảng 10h, win khoảng 8h. ssd cực nhanh, khó tìm được laptop nào trên thị trường có tốc độ tương đương. Màn hình khá đẹp. Bàn phím kém hơn Thinkpad một tí.
Nói chung Macpro đáng giá từng đồng. Khó có thể tìm được laptop nào có nhiều ưu điểm hơn.
Dong999pro
TÍCH CỰC
8 năm
@kythanh2002 Bàn phím con 13" với 15,4" khác nhau gì không bạn? Chứ mình gõ trên con 13" thấy nông quá, gõ không sướng bằng con dell xps 14 L421x của mình.
@Dong999pro Con mac15 mình chưa sài. Chỉ sài thinkpad với Mac 13 inches thôi. Mac13 đúng là phím nông, gõ không sướng. Nhất là so với Thinkpad.
@Dong999pro Mình đã xài MF840 và giờ đang xài MJLQ2, thấy bàn phím cũng như nhau thôi bạn
Touch ID nằm chìm 1 góc ở TouchPad thì đẹp...

Không liên quan cơ mà bạn nào biết cách tắt thông báo cuộc gọi đến trên macbook không... mỗi lần có người gọi là iphone + macbook kêu um xùm....
@accountvip Tắt handoff trên iphone là xong
@accountvip thế thì bạn bật Do not disturb trên Mac đi, vào system preferences ấy
lucvan2406
ĐẠI BÀNG
8 năm
@accountvip tắt handoff trên iphone là được mà bác!
Smowtion
TÍCH CỰC
8 năm
@accountvip Vào iphone tắt call forworforword đi
Justin Long
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baohen1510 Tắt Handoff e vẫn nhận đc cuộc gọi trên Macbook

Có Touch ID tiện, đỡ phải gõ mật khẩu đăng nhập là lộ
Ko quan tâm lắm.chỉ mong ip7 khi ra mắt ko xấu như tin đồn .chứ ko thì nhìn ko khác gì thị nở
Chắc giống con Razer gì đó ah. Ra sớm đi còn mua Macbook đời bây giờ !
ra đi, nhanh lên cho hàng năm ngoài giảm giá, để mình còn mua hàng năm kia :3
Touch ID nằm chiềm 1 góc ở TouchPad thì đẹp...

Không liên quan cơ mà bạn nào biết cách tắt thông báo cuộc gọi đến trên macbook không... mỗi lần có người gọi là iphone + macbook kêu um xùm....
@accountvip Bác vào facetime mà tắt hoặc tắt ở điện thoại ý
looyang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@accountvip Chung Icloud nên thế bạn ah
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@accountvip Bạn vào System Preferences -> Notification rồi tìm cái FaceTime tắt cái thông báo của nó đi. Ở đó có một đống tuỳ chọn cho bạn tắt đó
Mở FaceTime lên, vào Preferences, tắt cái "Calls From iPhone".

Tắt Handoff sẽ tắt luôn các chức năng khác, không nên.

Bật Do not Disturb sẽ tắt luôn các thông báo của app khác, không nên.
Wooo..
Tuyệt vời anh Cook, thay hàng phím chức năng bằng OLED Touch Screen và quá sang chảnh.
ý tưởng quá hay, hóng thiết kế vs độ hữu dụng thui keke. Nếu dc thì lên đời luôn haha^^
@nguyenfenice Làm gì tới mức khủng khiếp như thế . máy của tui macbook pro retina ram 8GB mới khởi động chiếm chưa tới 2GB ram .
Screen Shot 2016-05-24 at 7.34.38 PM.png
mrselrdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@VietT Mình biết Mid là giữa năm rồi, nhưng mình ghi để bạn thấy là nó cả early và late, chả có thông lệ nào ra giữa năm cả.
CPU và Ram mà còn bảo không lớn thì thay đổi gì nữa bạn? ngoại hình thì nó giữ từ 2012 tới giờ rồi.
VietT
TÍCH CỰC
8 năm
@mrselrdy mấy lần nâng cấp gần đây chỉ là CPU + thêm 0.2 Ghz & Ram x 2 (mình đang nói về 15" nhé) nhưng chip vẫn là Haswell Core i7 (tính tới lúc này thì 15" vẫn chưa có nâng cấp chip thành Broadwell như 13") ===> như vậy đâu có gọi là nâng cấp lớn đâu bạn. Hi vọng là kì này Apple sẽ đi trước các hãng khác khi nâng cấp lên Skylake cho 15" luôn 😃

(nếu bạn có thắc mắc rằng mình lấy đâu ra thông tin 15" mid 2015 hiện tại vẫn là chip Haswell thì đây. mình chụp đc web của Apple khi mid 2015 vừa ra mắt. Bây giờ thì Apple đã ko còn show thông tin này ra nữa rồi)

mrselrdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@VietT Nếu vậy bạn nên nói từ đầu là MBP 15" thôi, 13" vẫn nâng cấp bình thường. 8GB lên 16GB ở con retina 15" thì không phải nâng cấp nhỏ đâu, mình từng xài ME293 và thấy MGXA2 ra sau 7-8 tháng cùng giá nhưng ngon hơn nhiều, ít ra hơn lên boardwell giữ 8GB Ram.
Vả lại từ đầu mình chỉ comment là MBP không có thông lệ ra vào giữa năm thôi, chuyện nâng cấp RAM, CPU, GPU đó là nâng cấp lớn hay nhỏ thì tùy người nhận xét, tùy tiêu chuẩn mỗi người đưa ra.
đọc mà phấn khích quá... mình chờ ngày này mấy năm rồi
với mình thì chiếc Macbook nó quan trọng hơn iPhone 😁
polyester
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep đang định mua may, thui chờ WWDC 2016
Vụ cảm ứng làm mình nhớ tới con ThinkPad Carbon X1 ghê
@Duy Luân HẾT CON NHỚ RỒI HẢ 😁
lucvan2406
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep e nhớ con đó cứ rê tay qua đó là máy khởi động lên luôn!
ời , tầm trung giá bằng tầm cao 😆)

Razer blade pro
@TranHung.greenhouse hãng này học theo razer rồi
namng
CAO CẤP
8 năm
cũng đang chờ để lên đời con MBP 15" của mình 😁 đời đầu retina mà giờ dùng vẫn thấy ok nhưng chả lẽ mấy năm không lên đời máy. :D
kenji.pro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gom thóc thôi, ko ham hố mobile nữa 😁
sửa chổ này lại nha mod, hồi nãy mình đọc nhầm thành mang hơi bướm mới ghê chứ 😁
Nokia11Oi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình tưởng wwdc 13/6 tới này là ra macbook pro chứ?
Sao lại cuối năm?
Ai biết trích dẫn cmt của mình trả lời dùm nhé, mình cảm ơn:rolleyes:
Ra đi để 2 năm nữa mình mua là vừa. Xài em MBPR 2012 tới giờ chẳng chê trách gì.
kamudesu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây là sản phẩm mình hóng nhất trong năm nay. Vào đọc comment thấy ngay trang đầu đã có sự góp mặt của mấy mod liền chứng tỏ con MBP không chỉ hot đối với riêng mình 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019