Tin đồn mới nhất: MacBook Pro 16" ra mắt tháng 9, màn LCD do LG cung cấp, CPU mới

Didu
24/6/2019 7:44Phản hồi: 138
Tin đồn mới nhất: MacBook Pro 16" ra mắt tháng 9, màn LCD do LG cung cấp, CPU mới
Thêm một thông tin rõ ràng hơn về chiếc MacBook Pro màn hình 16" sắp được Apple giới thiệu. Theo một nhà phân tích của IHS Markit thì model hoàn toàn mới này sẽ được ra mắt trong một sự kiện diễn ra vào tháng 9 với kích thước màn hình 16" và CPU thế hệ mới. Nếu đúng là vào tháng 9 thì rõ ràng nó sẽ ra cùng sự kiện với 3 chiếc iPhone mới cho năm 2019.

Đây là thông tin có độ tin cậy cao, bởi được Forbes đưa. Theo đó, chiếc MacBook Pro 16" sẽ có màn hình LCD từ LG với độ phân giải 3072 x 1920 điểm ảnh (hiện MacBook Pro 15"4 có độ phân giải 2880 x 1800 điểm ảnh). Trước đây từng có tin đồn MacBook Pro sẽ có kích thước mới khoảng 16" tới 16"5 nhưng nhiều khả năng sẽ là 16" và sẽ là chiếc MacBook lớn nhất kể từ khi Apple loại bỏ chiếc MacBook Pro 17" năm 2012.

Vài ngày trước, từng có tin Apple sẽ dùng panel OLED cho cả iPad và MacBook nhưng có vẻ chưa phải năm nay. Ngoài ra, MacBook Pro 13" nhiều khả năng cũng ẽ được nâng cấp bộ xử lý trong tháng 9 này.

Nguồn: CNET
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại 1 sản phẩm đình đám của Apple.
tunglc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kawakami Vãi cả đình đám
@Nguyễn Văn Toàn 99 T ko có vde gì 😁
Bài gốc viết ngày JUNE 23, 2019
Sáng nay mới đăng, muộn mất 2 hôm
Kiểu như tin thời sự đưa muộn mất 2 hôm thì nói làm gì nữa :D =))
@adagioleonard Ba cái tin đồn thất thiệt chưa biết thật giả ra sao thì làm gì mà phải đăng cho vội?
kevin2012
TÍCH CỰC
5 năm
@dlv.pro.thick.game ổng thuộc thành phần thích thể hiện trên tinh tế
Vẫn không có màn OLED thì thôi vậy ,
@quyetbuu991 Uhm t cũng nghĩ giống bác 😁
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@quyetbuu991 không biết cái touchbar có ai phản ánh vụ lưu ảnh chưa nhỉ? cái touch bar là oled đó, có thể từ cái touchbar suy ra thôi
@TK4.Helios touch bar độ sáng không cao, tự tắt khi k sử dụng. Và nó có nhiều hình dạng khác nhau. Còn menu bar thì nó chỉ là menu bar thôi bác ơi. Còn việc oled bị lưu ảnh có nghiên cứu rõ ràng rằng : chắc chắn bị, nên e ms thắc mắc ạ.
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@quyetbuu991 Thì mình biết vậy đó. Cơ mà mình chưa thấy ai bàn về cái touchbar nên cũng thắc mắc. Bình thường cái gì bằng oled người ta hay lo lắng vụ này lắm mà ngẫm lại chưa thấy ai nói cái touchbar bao giờ.
Màn 3k à, chắc hao pin lắm
@vn_ninja dell, lenovo... giờ toàn 4K hết rồi!
@QuanLyNhaNghi Theo tui nghĩ, laptop chỉ cần 2k là quá đủ rồi.
@NOW NOW đó là bạn nghĩ, mac os từ lâu đã dùng HiDPI, độ phân giải 4K 5 K càng tốt
@QuanLyNhaNghi Thế vẫn thấp. Phải 8KK mới đủ 😁
kevin2012
TÍCH CỰC
5 năm
@NOW NOW màn hình ipad có 9,7 inch mà mình còn thấy rỗ đây bạn. Laptop tận 15-16 inch theo mình 4K mới nét, chưa kể giá cao phải cấu hình xứng đáng đồng tiền bạn à
16ich thôi sao
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@huansmarphone U want more?
@huansmarphone Laptop 16" là bự lắm rồi you ơi.
@huansmarphone laptop 16 inch là to chà bá rồi đó
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 năm
@Lexuancuong95 15,4 vs 16 không hơn nhau mấy đâu, nếu mà apple làm viền mỏng nữa thì kích thước chắc ko thay đổi 😆
Macbook pro ra nhieu nhu quan Nguyen
Gen.1 dòng mới của macbook pro thì xin cíu, bác nào chuột bạch ham lắm mới dám chơi. Giờ mac lỗi rất nhiều, mình lại vừa phải bảo hành bàn phím con macbook 13” 2018, riêng từ lúc dùng phím cánh bướm đã phải bảo hành 3 máy rồi, hic
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietkha874 uh đồng ý kiến, có cảm giác realforce dễ hỏng hơn, mà mình chưa bị hỏng bao giờ
@Ju4n Jack Cmt dài vãi 😕😕
@Ju4n Jack Ủa làm như mac k gắn bàn phím cơ đc vậy? Còn so phím cơ với phím laptop thì thôi k nghi ngờ j nữa
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 bàn phím cơ mà chuyên cho Mac hiếm lắm nha cưng đừng tưởng là xài ngon được nhá, mình đang dùng con hhkb lite 2 for mac nhưng cảm giác ko đã như con hhkb pro 2 nhá.

mấy con mà cũng cơ nhưng theo kiểu thiết kế của win mà làm cho mác chả thấy con nào ngon cả
Màn hình LG hay đột tử @.@
annx.37
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris Đó là màn hình gốc của LG còn theo mình nghĩ thì apple sẽ tuỳ biến lại ngon hơn nhiều !
@nguyenvantuc9x Thế m có não sao không nói được gì hay hơn ? Hay m cũng không có não luôn ?
Thật buồn cười kẻ ngu lại muốn dạy người khác =))
@John Chris Màn đột tử là biết m ko có não r 😆
@John Chris ngu quá
Một siêu phẩm
màn này chỉ nét ngang 15.4 thôi, kích thước màn ko lớn hơn là bao, nếu ra dòng này sớm muộn cũng khai tử 15.4.
@hiệp sĩ kanzaki không gian làm việc to hơn cũng kha khá, để coi thực tế như nào
@hiệp sĩ kanzaki chú lại định hướng rồi, thế hàng chục hãng nó cũng rảnh làm lap 13,3 inch, rồi 14 inch....
Giờ 16 ịnch cũng ngang 15.4 ich thiôi, nực cười!
@Duy Luân Công nhận thêm có 0.6 inch là hơi ít, thêm tầm 1" thì ngon hơn.

16,5" kích thước không đổi thì quá đã, gom hết thóc mua liền
@Duy Luân coder k cần dùng màn hình thêm nữa, nếu 16inch mà full viền thì tuyệt, thay vì sắm thêm màn rời thì dùng 16inch là ngon rồi
@dark knight 918 Mình có màn hình rời rồi 😁
Tuyệt 😁 con máy của mình đã cũ, đã tới lúc nâng cấp rồi
@Duy Luân Duy Luân có nhiều máy thì không bàn, với người bình thường chỉ có 1 con thì hơi bị căng đó. Mất toi công cụ kiếm ăn

Ở Vn không được như nước ngoài, ở nước ngoài (Mẽo) nếu thời gian bảo hành lâu Apple cho mượn máy khác dùng tạm thì phải.
@Duy Luân Bạn có 2 máy thì mới thấy vui chứ mình có 1 máy không vui tẹo nào 😁
Dù bản 2016 đang trong diện thay pin free nhưng không biết 2 tuần k máy thì làm việc thế nào đây 😃
@buihai83 Không có cho mượn nha
@Sr_9x Chịu khó thôi haha
Ngon, hy vọng sửa lỗi bàn phím 😆
Màn đẹp rồi, k cần nâng cấp đâu.
Sửa cái bàn phím đi là dc
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
Chắc là kích thước giữ nguyên và viền lại siêu mỏng đi
kidhitech
TÍCH CỰC
5 năm
Cái bàn phím thực sự là ko ngửi đươc Hy vọng Apple biết cách khắc phục hoặc quay lại hệ thống bàn phím cũ
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
có thể macbook k mạng bằng các máy chuyên game. nhưng nó luôn đủ mạnh và đủ đẹp để lôi cuốn bất cứ ai nhìn thấy nó 😁
@hentx nó k sinh ra để phục vụ chơ game mà bác, he, overall thì macbook đinh của đinh rồi, win còn chạy theo dài dài
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@dark knight 918 tại nhiều bạn hay:"tầm giá này mua con abcxyz.... cấu hình.....chơi game khủng fps......" nên mình ghi thêm câu đó ấy mà haha
$1000 cái cục sạc nếu bạn muốn dùng.
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
@QuanLyNhaNghi Cái này có tiền cũng chả mua đc
Apple.Inc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter trên iphone nó không phế, sản phẩm gì lỗi tè le đã đòi thương mại hóa 😁
@Vũ Đình Luật Hê hê. Vui thôi. Mình rất thích macbook. Nếu giá cả vừa phải mình cũng chuyển lên con này cho màn hình rộng. 13.3” nhỏ quá.
vietkha874
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanLyNhaNghi bạn so sánh phải nói N G U vãi, con đó nó đã bán ra đâu. Khi nào thương mại hãy đem đi so sánh nhé.
Zonz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong rằng apple nâng cấp bàn phím nữa thì ngon.
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
Tiện đây các bác cho hỏi làm sao để check bàn phím lỗi nhỉ, em có con mbp 2016 vỏ trầy hết rồi mà đnag còn care , muốn đi bh để nó thay cho bộ mới mà phím cánh bướm thấy dùng bt
@hoanloc Vỏ trầy, móp khả năng bị từ chối không được bảo hành rất rất cao =))
@buihai83 Có ko đó bác?
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
@buihai83 trầy liên quan gì đến bàn phím đâu, nhôm nó mềm bỏ xừ, va cái là lõm 1 vệt rồi 😔
@hoanloc Không tin cứ mang ra là biết, soi kĩ lắm nhé các góc mà móp là bị từ chối vì va đập, rơi vỡ mà
@hoanloc Mềm thật. Dùng tay bóp bóp là móp
Lấy búa đập đập 1 tí là bẹp rồi, buồn vãi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019